Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các bác chỉ giáo cách làm pin năng lượng mặt trời ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin các bác chỉ giáo cách làm pin năng lượng mặt trời ạ

Chào các anh,

Em rất thích pin năng lượng mặt trời, nhưng em không hiểu nguyên lý hoạt động của nó thế nào, xin các anh cao thủ hướng dẫn cho em được không ạ. hoặc có tài liệu về nguyên lý hoạt động của nó hay cách làm pin mặt trời cho em xin được không ạ.

Em cảm ơn rất nhiều

Cảm ơn bác nguyenthily, bác có thể chi em xin cái hình dể em dễ hình dung ko bác. thuc su em chang73 biết cuc c va e la gi het. Cảm ơn bác rất nhiều

Comment

3055 là sò bằng sắt ,vỏ là cưc C còn 2 chân còn lại là B và E bạn kẹp 2 que đo vao 2 chân đó khi kim lên chỉ số ôm nhất dinh thì que đen là cục B đỏ là E
      chúc thành công

Comment

3055 dùng làm pin mặt trời thì dòng và áp tối đa của nó được bao nhiêu vậy các bác?Em cũng thích pin mặt trời nhưng lại không biết tại sao con 3055 lại làm pin được.nhà em có cả rổ 3055 thế mà lại vứt không thế mới tiếc chứ!Có bác nào giải thích giúp em nguyên lý làm pin của 3055 với nhé,thank các bác rất nhiều!
        Thiết kế, sửa chữa PLC,HMI, Servo,biến tần, máy tính công nghiệp
        Lập trình ứng dụng VĐK, IC logic lập trình được (PAL,GAL, FPGA...)
        DT:098 861 4347

Comment

KO biết ở HN có chỗ nào bán pin mặt trời ko nhỉ, mình muốn mua 1 cái về lắp vào thành 1 cái đèn vĩnh cửu, để ngoài vườn, trời nắng sẽ nạp điện vào ắc qui, tối đến, có 1 con quang trở, sẽ làm việc theo kiểu đèn đường , tự động bật lên. Mọi việc đơn giản lắm, chỉ ko biết mua pin mặt trời ở đâu thôi, và giá cả thế nào nữa. ai biết chỉ giúp
          ĐT03_HaUI K9

Comment

Bạn tìm quyển mạch điện lý thú của KS Nguyễn Đức Ánh mà tham khảo trong đó có đầy đủ sơ đồ lắp ráp

Comment

Bạn tìm quyển mạch điện lý thú của KS Nguyễn Đức Ánh mà tham khảo trong đó có đầy đủ sơ đồ lắp ráp

Comment

Mua Pin Mặt Trời???

Em đang rất cần mua một tấm Pin Mặt Trời công suất khoảng 10-20W, ai biết có thể mua ở đâu thì mách giùm nhé, mình ở Hà Nội!!
                Cảm ơn nhiều!!

Comment

Nếu có địa chỉ thì mail cho em theo địa chỉ daxuki@yahoo.com nhé, cảm ơn các anh chị nhìu

Comment

Nguyên văn bởi gadua12 Xem bài viết
                    Em đang rất cần mua một tấm Pin Mặt Trời công suất khoảng 10-20W, ai biết có thể mua ở đâu thì mách giùm nhé, mình ở Hà Nội!!
                    Cảm ơn nhiều!!
                    Bác ra chợ trời (Phố Huế rã vào) hỏi ở khu linh kiện điện - điện tử thì pin năng lượng mặt trăng cũng có!

Comment

Nguyên văn bởi ptung1083
                      Pin mặt trời. 7 đô/w. 20w là 140$ thôi - rẻ mà
                      bạn ơi đô mỹ hay đô việt vậy ta?

Comment

em dung 2 tam kieng . sau dó mua dung dịch Silic , dùng bút chì lấy chì nghiền nhỏ trộn với dung dich Silic dể được chất màu đen Sau dó phủ lên 2 tấm kiếng để làm hai ban mạch. Phoi khô sau dó ép 2 tấm kiếng lại vói nhau roi dúng vào dung dịch nuóc tranh pha loang sau dó dùng keo phủ kín xung quanh . Từ hai dầu tấm kiếng ta dua ra hai cục. Các bạn chú ý. nếu muốn làm tấm pin 12 V thì chúng ta cần phải làm nhiều tấm pin nhỏ sau đó mắc nối tiếp chúng voi nhau. Mình làm duọc rùi. Các bạn có hỏi j thì cu post lên diễn đàn.

Comment

Nguyên văn bởi minhtuandt Xem bài viết
                          em dung 2 tam kieng . sau dó mua dung dịch Silic , dùng bút chì lấy chì nghiền nhỏ trộn với dung dich Silic dể được chất màu đen Sau dó phủ lên 2 tấm kiếng để làm hai ban mạch. Phoi khô sau dó ép 2 tấm kiếng lại vói nhau roi dúng vào dung dịch nuóc tranh pha loang sau dó dùng keo phủ kín xung quanh . Từ hai dầu tấm kiếng ta dua ra hai cục. Các bạn chú ý. nếu muốn làm tấm pin 12 V thì chúng ta cần phải làm nhiều tấm pin nhỏ sau đó mắc nối tiếp chúng voi nhau. Mình làm duọc rùi. Các bạn có hỏi j thì cu post lên diễn đàn.
                          hjc hjc mình cũng muốn thử lắm nhưng chỗ mình ở là Cam Ranh kiếm ra cai dung dịch silic là mình đau mắt luôn (( Chắc phải đi ăn trộm ở trên trường quá))

Comment

minhtuandt co the noi cu the hon ve cach lam tam pin nang luong mat troi ko?
                            ...VD lam the nao de tao ra 2 cuc am va duong?
                            - ban co the gui hinh anh hoac so do cho to duoc ko? theo quyet_dung79@yahoo.com
                            Cam on nhieu.

Comment

Nguyên văn bởi minhtuandt Xem bài viết
                              Bác nói cụ thể hơn được không, liều lượng thế nào, kích thước tấm kính cỡ bao nhiêu, dùng keo loại nào.??

Comment

Về tác giả

Collapse

vinh_amatuer Tìm hiểu thêm về vinh_amatuer

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X