Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các bác chỉ giáo cách làm pin năng lượng mặt trời ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nguyenthily
    Đơn giản không à! Bạn chỉ việc lấy con trans có vỏ bằng sắt (3055 chẳng hạn) sau đó cưa cái nắp đậy đi. Nối cực c và e với nhau, kết hợp với cực b là được một pin mặt trời cỡ nhỏ rồi. Muốn dòng và áp lớn hơn thì chỉ việc mắc nối tiếp và song song chúng lại với nhau là được. Chú ý đừng để ánh sáng quá mạnh chiếu vào, sẽ làm hỏng trans đó.
    Con này chịu được nước không, vì để ngoài trời, nhiều khi trời mưa mà mình ko có ở nhà.

Nhà mình ở lầu 4, chung cư. Buổi trưa nắng đến "cháy da". Nếu làm được loại pin này thì nhà mình tiết kiệm được nhiều thứ lắm, mà để chế tạo ra pin chạy cho quạt, đèn thì chắc kinh phí bỏ ra không nhỏ..

Comment

cho mình hỏi chứ lấy điện từ pin trực tiếp là sài đc hả. mình cungg4 đang học hỏi và thử làm thui. mong mọi người chỉ giaó mình nha

Comment

em dang muon lam mot mach dung pin nang luong mat troi khoang 500w, bac nao biet chi em voi

Comment

mình đã làm thử pin mặt trời bằng transistor 3055 = 40 con vừa đấu song song vừa đấu nối tiếp (song song 2 con một ) rồi đưa ra ngoài trời chạy thử .đo điện áp được gần 6v DC. Nhưng mình cho tải một cái đèn nhỏ trong đèn pin thì nó không sáng . Có bạn nào biết chỉ cho mình với .

Comment

mua quyển sách này mà về xem nè.
            link: http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/...wnjod9465.jpeg

Comment

Nói chung để làm nguồn năng lượng sạch đắt lắm các bác ạ, em cũng ngâm cứu khá nhiều rồi

Panel pin mặt trời khá đắt: 1 miếng công suất 100w cũng cỡ 4 triệu
              Ngoài ra chưa kể đến bộ sạc, acqui... rồi ở VN thi thoảng lại có mưa đá nữa chứ ko hiểu nó có chịu nổi ko???
              Về năng lượng gió thì một máy phát điện sức gió 1kw cũng cỡ 15 triệu :-(

Comment

làm pin năng lượng mặt trời bằng 2 tấm kính phủ silic và ruột bút chì thì úp 2 mặt có hỗn hợp này vào nhau à?

Comment

ai biet cách làm thì đưa lên cho mọi người cùng biết đi để mọi ngừi tò mò wa ak`

Email:
                  Gmail:

Comment

Bác quan tâm đến pin mặt trời, vui lòng contact với em 091 3434 731 hoặc ghé qua website của Cty em xem nhé: www.pinmattroi.com.vn

Cám ơn

Comment

Dear bạn,
                      bên mình phân phối và cung cấp thiết bị này tại Việt Nam.
                      Giá $2.25/ w, hiện tại mình đang có sẵn tấm 60w. nếu bạn quan tâm contact với mình nhé 091 3434 731 hoặc ghé qua website bên mình tham khảo trước www.pinmattroi.com.vn

Tks

Comment

giá cũng OK đó
                        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

đùa mình chắc ? lần mãi mỏi chân cẳng ? tam trinh nhưng nó đắt quá ? W/??

Comment

Sao kô tự tìm nhỉ.check phát gu gồ ra 1 đống

www.chinatech.com.vn

Pin mặt trời 20W-17V (Solar panel)

.................................................. .......

Comment

Mình mua của redsun $1,65/W. Nếu khéo tay thì có thể mua mảnh cell rời về hàn dây vào rồi dán vào kính. Giá cell rời chỉ có 25.000đ/1,8W (mới mua một ít trưa nay về thử). Nếu mua số lượng lớn hoặc cell lỗi thì giá còn mềm hơn.
                              sau.ph

Comment

Các bác cho em hỏi: làm thế nào để phân biệt được tấm pin mono và tấm pin poly. Giá tiền của 2 loại này khác nhau, hiệu suất cũng như tuổi thọ cũng khác nhau. Nếu không phân biệt được thì khi mua tấm mono (đắt tiền hơn) nó đưa cho tấm poly cũng chịu.
                                Cảm ơn các bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

vinh_amatuer Tìm hiểu thêm về vinh_amatuer

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X