Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led IR laọi xa 20m dùng cho camera?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• led IR laọi xa 20m dùng cho camera?

mình mún làm cái camera hồng ngoại, quay ban đêm, co Led IR loại xa, mà ko biết dòng áp thế nào vậy mấy huynh!
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

hiếu tính lắp cho cái camera quay lén đó hả?

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
      hiếu tính lắp cho cái camera quay lén đó hả?
      hj, lắp chống trộm chứ sao lại quay lén, tìm mầy con LED IR to mà không biết o đau bán hết
      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
      092 2838 712 --->>

Comment

mình cũng cần mua mấy con led ỉ loại to mà không thấy ở đâu bán hết ( tim ở nhật tảo chỉ có loai nhỏ thôi)

Comment

Vậy mình mua 5 bóng hoặc 7 bóng Led này về thay vào bộ đèn bán ngoài chợ được không nhỉ?

Comment

Khu mình mấy cái giải pháp camera chống trộm đã bị "bẻ khóa". Trộm vào nhà ăn cắp xong lấy luôn bộ camera và ổ lưu trữ của camera luôn. Theo mình nếu bảo vệ cho gia đình thì cứ cảm biến PIR kết hợp cảm biến hồng ngoại loại tia thẳng là ổn, có người là kêu inh tai làng nước lên cho ăn chắc. Nếu có bị đánh thuốc mê thì hàng xóm vẫn ra tay trợ cứu đc.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Đừng mộng tưởng chú Hiếu ơi, camera hồng ngoại nhà anh cũng chỉ xem được hình trắng đen trong tầm 10m đổ lại thui.
              “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

dạ, em làm thử nó cũng đc có vài mét, trằng đen, chủ yếu quay bạn ngày, để quản lý, em đang định truyền dữ liệu đến 1 nơi khác chứ ko để ngay camera...hi, chắc gắn cái kèn máy bay cho nó to, hiệu quả, có khi đề-xi-ben lớn quá thằng trộm xỉu mất ko chừng....
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

cái camera hồng ngoại em cũng mê lắm. em thấy ở chỗ bác các thiết bị y tế có bán đèn hồng ngoại to đùng công suất trên 100w thì phải, lúc trước em xem giá là 250k. em ko biết đèn đó có làm camera hồng ngoại được ko nửa nên ko dám mua.

Comment

ak, hic, cái đó là đèn hồng ngoại tỏa nhiệt, dùng sưởi ấm, chân cứu, tiệt trùng, massage thay cho ánh sáng mặt trời và nguồn nhiệt, cái đó khi chạy nó phát ra ánh sáng hơi đỏ, ko dùng trong camera đc...
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

hhihi giải pháp đưa ra ở đây có thể là đặt hàng nước ngoài, vì cái gì bọn nó cũng có IR led 0.5w thêm chóa chắc chiếu đựoc 20m vô tư
                      http://www.made-in-china.com/showroo...TM-C9-IR-.html
                      Click image for larger version

Name:	5W_high_power_LED_IR_infrared_.jpg
Views:	1
Size:	60.3 KB
ID:	1350567
                      Last edited by minhtri0405; 29-08-2011, 12:00.
                      CK6C -HUI

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                        Khu mình mấy cái giải pháp camera chống trộm đã bị "bẻ khóa". Trộm vào nhà ăn cắp xong lấy luôn bộ camera và ổ lưu trữ của camera luôn. Theo mình nếu bảo vệ cho gia đình thì cứ cảm biến PIR kết hợp cảm biến hồng ngoại loại tia thẳng là ổn, có người là kêu inh tai làng nước lên cho ăn chắc. Nếu có bị đánh thuốc mê thì hàng xóm vẫn ra tay trợ cứu đc.
                        Có ai suy nghĩ tời việc tự động bắt trộm luôn không nhỉ? tên trộm vào vùng phủ sóng (lọt vào con mắt camera hay ngang qua cảm biến) thì có 1 tấm lưới chụp thằng ăn trộm lại (như giang hồ bắt người trong phim) hay có 1 cái búa tạ đập vô thằng ăn trộm cho nó xỉu

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                          Có ai suy nghĩ tời việc tự động bắt trộm luôn không nhỉ? tên trộm vào vùng phủ sóng (lọt vào con mắt camera hay ngang qua cảm biến) thì có 1 tấm lưới chụp thằng ăn trộm lại (như giang hồ bắt người trong phim) hay có 1 cái búa tạ đập vô thằng ăn trộm cho nó xỉu
                          Chú lại ảnh hưởng phim bạo lực rồi.Con nít thế là không nên nhé.Mình chỉ đào cái hố xí cho nó rớt vô thế là nó trốn ở đâu cũng có mùi.hahaha

Comment

Mấy anh ko biết đó thui chứ mấy nghìn năm trước người ta đã có thiết bị chống trộm rùi. Rất đơn giản mà hiệu quả, lại kinh tế nữa, đó là:
                            Mua con chó cột vô cửa
                            Cần tìm mua linh kiện điện tử tại Phan Thiết, Bình Thuận. Ai có pm, ở Hàm Thuận Nam càng tốt.
                            DĐ: 01636751587

Comment

Cách mua chó cột cửa cũng bị "bẻ khóa" rùi bác ơi. Dạy chó mà không kỹ, có khi sáng ra mất đồ, mất luôn con chó thì khổ.

p/s: Có thể dùng nhiều led hồng ngoại loại thường, hàn thành 1 cái bảng ma trận led 100x100 thì có xa hơn 10m không ta. Chỉ ý kiến vậy thôi chứ chưa thử bao giờ.

Comment

Về tác giả

Collapse

superhieu1 Tìm hiểu thêm về superhieu1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X