Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần sơ đồ mạch ampli 2-3w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần sơ đồ mạch ampli 2-3w

tình hình là em muốn làm 1 cái ampli cho máy tính,em chỉ muốn làm chừng 2w thôi,híc,nhưng tìm mãi mà ko thấy mạch nào 2w cả,ai chỉ zùm em cái vơi,vẽ giùm em cái sơ đồ mạch với.mà em có cái cục sạc nguồn ra 6,5V 0,5 A nên em muốn dùng nó làm nguồn luôn,mọi người giúp em với,em cảm ơn nhiều

Nguyên văn bởi Fireflies Xem bài viết
    tình hình là em muốn làm 1 cái ampli cho máy tính,em chỉ muốn làm chừng 2w thôi,híc,nhưng tìm mãi mà ko thấy mạch nào 2w cả,ai chỉ zùm em cái vơi,vẽ giùm em cái sơ đồ mạch với.mà em có cái cục sạc nguồn ra 6,5V 0,5 A nên em muốn dùng nó làm nguồn luôn,mọi người giúp em với,em cảm ơn nhiều
    Cái bạn cần ở đây nèClick image for larger version

Name:	TDA2822.jpg
Views:	3
Size:	39.1 KB
ID:	1350799
    |

Comment

Bạn có thể dùng TDA2822, sơ đồ của nó chính là sơ đồ của bác vietcn, công suất của nó chỉ 1w thôi( 0,5w mỗi kênh), có thể mắc theo kiểu bridge để được 2w, lúc này 2 con như vậy để có 2 kênh L-R, nghe trong phòng thì khá ổn, và đặc biệt là có thể dùng nguồn của cổng usb. Chi tiết thêm xem datasheet.

Comment

Dùng con LM386, con này mạch đơn giản, dùng nguồn 9v(dưới 9v vẫn có thể hát tốt) âm thanh rõ.sơ đồ có thể search trên mạng

Comment

không muốn lắp thì mua 1 cái radio nhỏ của trung quốc rồi câu dây.nhanh gọn vửa có thể nghe fm nhưng âm thanh thì hơi tồi !bạn dùng 2822 2522 cũng được

Comment

Nguyên văn bởi vietcn Xem bài viết
            Cái bạn cần ở đây nè[ATTACH=CONFIG]32658[/ATTACH]
            cảm ơn các bác nhé,cho em hỏi tí nữa,em có cái sơ đồ thế này:[IMG][/IMG]Click image for larger version

Name:	m380.jpg
Views:	1
Size:	36.2 KB
ID:	1350802
            nó bảo là 2w nhưng em muốn dùng cục sạc 6,5v 500mA thì nó có chạy ko?khi đó công suất là bao nhiêu vậy ạ?

Comment

Sạc của bạn đủ đấy nhân lên vào tầm 3 w

Comment

thế cứ cắm vào 6,5v thôi à bác?
                sao sơ đồ nó bảo 10-20v mà?

Comment

uhm mình không để ý điện áp chỉ để ý công suất thôi.thế thì bạn phải kiếm nguồn khác

Comment

thế có cách nào nhân điện áp từ 6,5 sang 12,13 ko nhỉ?chứ giờ kiếm nguồn sao trời,nhờ họ quấn hay sao để mua đc nhỉ?

Comment

[QUOTE=Fireflies;405475]thế có cách nào nhân điện áp từ 6,5 sang 12,13 ko nhỉ?chứ giờ kiếm nguồn sao trời,nhờ họ quấn hay sao để mua đc nhỉ?[/Q
                      Có một cách là dùng mạch nhân đôi điên áp or lấy điện từ acquy

Comment

[QUOTE=iamlegend123;430454]
                        Nguyên văn bởi Fireflies Xem bài viết
                        thế có cách nào nhân điện áp từ 6,5 sang 12,13 ko nhỉ?chứ giờ kiếm nguồn sao trời,nhờ họ quấn hay sao để mua đc nhỉ?[/Q
                        Có một cách là dùng mạch nhân đôi điên áp or lấy điện từ acquy
                        Lấy điện từ acquy thì khỏi lo nguồn ko ổn định, cái sạc điện thoại quấn lại là cả vấn đề @@ nhưng bạn co thể tháo con diode zener ra thì điện áp sẽ cao hơn 6,5V (tùy loại). bạn tìm 1 cái biến áp khác của casset cũ hay của 1 thiết bị điện nào đó cũng được (thông số về áp & dòng phải phù hợp).

Chúc vui!

Comment

nguồn bán dầy

Comment

Về tác giả

Collapse

Fireflies Tìm hiểu thêm về Fireflies

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X