Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi tên linh kiện ....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi tên linh kiện ....

Các bạn cho mình hỏi tên một loại linh kiện có trong đầu máy VCD .... ở chổ bộ cơ của nó ..... có 1 linh kiện 3 chân nhìn giống Biến trở .... nhưng trên đầu có thành dài ra để làm cần gạt .... khi khay đĩa chạy vào hết mức thì thanh này bị gạt xuống và vdk biết đĩa vào vị trí ... và bắt đầu đọc đĩa ... khi đĩa ra ngoài mà cái thanh gạt này gạt lên để vdk biết ra hết mức và dừng moto lại ... ..

Nhìn bề ngoài rất giống với cái này

Nhưng ở trong thì có thêm lò xo ở trong ...nếu thả tự do thì nó tự động về vi trí cũ ....

Tên linh kiện này là gì vậy các bạn ?
    Last edited by KhoaiLuoc; 23-12-2011, 14:08.

Đó là công tắc hành trình, lúc bị gạt về 2 phía thì tiếp điểm đóng, cứ lấy đồng hồ ra đo thì rõ.

Comment

Thanks Bạn ! Bạn ơi theo mình hiểu hoạt động của công tắc hành trình như này : giả sử ta nối cái CTHT với cái còi .... khi ta nhấn xuống thì còi kêu .... khi ta thả ra thì hết kêu phải ko bạn ?

Comment

Nguyên văn bởi KhoaiLuoc Xem bài viết
        Thanks Bạn ! Bạn ơi theo mình hiểu hoạt động của công tắc hành trình như này : giả sử ta nối cái CTHT với cái còi .... khi ta nhấn xuống thì còi kêu .... khi ta thả ra thì hết kêu phải ko bạn ?

đúng đó và bạn cũng nên biết là 1 CTHT thường sẽ có 1 bộ tiếp điểm NC-NO

Comment

Về tác giả

Collapse

KhoaiLuoc Tìm hiểu thêm về KhoaiLuoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X