Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách tìm linh kiện trong Proteus 7.8 SP2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách tìm linh kiện trong Proteus 7.8 SP2

e dùng Proteus 7.8 để vẽ và mô phỏng nhưng mà tên các linh kiện ứng với tên trong thư viện là gì thì e k pit. Các pác có thể cho e tên các linh kiện dc k
    vd: điện trở, tụ, TST,... là gì
    Em cảm ơn !
    Click image for larger version

Name:	2012-01-14_185821.jpg
Views:	1
Size:	147.3 KB
ID:	1411451

Tìm linh kiện trong proteus:
    - Điện trờ thì bạn đánh resistor vào khung tìm kiếm, tương tự với transitor, capacitor
    - Còn nếu biết giá trị của linh kiện thì bạn đánh thẳng giá trị đó vào khung tìm kiếm: R:1k, C: 100u, transitor: TIP41...

Thân
    bán các loại máy công cụ cầm tay cho dân DIY
    Call me: 0936 012347

Comment

Nguyên văn bởi khocvole_241 Xem bài viết
      e dùng Proteus 7.8 để vẽ và mô phỏng nhưng mà tên các linh kiện ứng với tên trong thư viện là gì thì e k pit. Các pác có thể cho e tên các linh kiện dc k
      vd: điện trở, tụ, TST,... là gì
      Em cảm ơn !
      [ATTACH=CONFIG]38746[/ATTACH]
      thư viện linh kiện của chú thiếu quá nhiều, đi tìm bản proteus khác cài lại đi

Comment

k pải thiếu mà là e chỉ kể vài lk tiêu biểu thôi có dấu ... mà chứ kể đủ thì wa tết mất

Comment

Các bác cho e bản tự học protue vs.Mới nhập môn nên chỉ bik kiếm linh kiện sơ sơ thui . Thanks các bác trước nhé

Comment

Minh lai can tro giúp trong việc chuyển từ mạch nguyên lý sang layout trong orcad 9.2.
            trong phan layout phai chon chan linh kien nhug minh ko rõ phan này, vidu như tìm chân linh kiện của con diode mà mãi ko dc.

Comment

Nguyên văn bởi khocvole_241 Xem bài viết
              k pải thiếu mà là e chỉ kể vài lk tiêu biểu thôi có dấu ... mà chứ kể đủ thì wa tết mất
              mình nói theo cái pic bạn đưa lên thì thư viện proteus của bạn là thiếu rất trần trọng. Category mà chỉ có 4 cái thì sao đủ

Comment

trở : res
                tụ phân cực : radial
                tụ ko phân cực 33P : cap
                thạch anh :crystal
                nut nhấn : button
                led : leds
                biến trở : Pot-HG
                diode cầu : bridge
                ....
                Trans ,IC thì đánh hẳn tên nó vào

Comment

chung1806 ơi, đó là mục ARES mà, phần vẽ mạch in, máy mình cũng vậy mà
                  SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                    chung1806 ơi, đó là mục ARES mà, phần vẽ mạch in, máy mình cũng vậy mà
                    nhiều hok kĩ, cũng do chủ thớt hỏi là mô phỏng

Comment

thế là nỗi do e, sr pác nhe. Dù sao cũng cảm ơn các pác đã nhiệt tình giúp đỡ.

Comment

Theo em là tìm linh kiện gì thì cứ gõ thẳng tên là được mà,trong ARES cũng vậy mà.

Comment

Nguyên văn bởi transisto Xem bài viết
                          Theo em là tìm linh kiện gì thì cứ gõ thẳng tên là được mà,trong ARES cũng vậy mà.
                          ARES chỉ có tên kiểu vỏ thôi, search tên linh kiện ra đc mới lạ

Comment

mình vừa mới cài xong proteus 7.8 mà không sao tìm được ký hiệu nối đất. không biết có phải thư viện thiếu hay do mình chưa biết cách tìm. mong các cao nhân giúp đỡ. thanks alot!

Comment

làm sao để tạo được linh kiện trong proteus 7.8 đây các bác? trong thư viện của nó em không tìm thấy con p89v51 đâu hết?

Comment

Về tác giả

Collapse

khocvole_241 Tìm hiểu thêm về khocvole_241

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X