Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác xem cái mạch này khi làm mạch thật có cần thêm gì không ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác xem cái mạch này khi làm mạch thật có cần thêm gì không ?

mach_nguyen_ly.pdf
    tình hình là em và 2 thằng nữa cùng làm mạch đếm sản phẩm dùng IC 74ls90, còn phần tạo cái clock để nhận diện sản phẩm đi qua thì......,đây là cái phần tạo clock mà thằng bạn đề xuất (cái biến trở xem như cái quang điện trở nha), nhưng theo em thì cái này làm mạch thật chắc là nhiễu quá vì khi mô phỏng cái biến trở chỉ cần 99% là có xung cạnh dưới rồi, em đề xuất lắp thêm con tranzito hoặc op-amp thì thằng bạn bảo lằng nhằng, vậy trong 4rum có bác nào làm cái mạch đếm sản phẩm này rồi thì cho em ý kiến để khi test mạch ok em với

phần khối tạo clock bạn nên cho qua trans đóng cắt để tạo mức 0 và 1 dứt khoát, bạn chỉ cần thêm đơn giản như sau là ok
    Click image for larger version

Name:	cds.JPG
Views:	1
Size:	42.8 KB
ID:	1360503

Comment

anh cho em hỏi cái mạch này làm chạy ok không ạ, ông thầy khi giao đề tài cứ dọa là bị nhiễu bởi ánh sáng bên ngoài

Comment

Nguyên văn bởi hungtrinh36 Xem bài viết
        anh cho em hỏi cái mạch này làm chạy ok không ạ, ông thầy khi giao đề tài cứ dọa là bị nhiễu bởi ánh sáng bên ngoài
        quang trở mà ko che chắn tốt thì bị nhiễu bỡi ánh sáng bên ngoài là phải thôi vì nó là quang trở mà, cứ có quang là nó đổi trở ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

hungtrinh36 Tìm hiểu thêm về hungtrinh36

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X