Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp về SCR? (Thysitor)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp về SCR? (Thysitor)

Tình hình là mình đang làm đồ án môn học, mình đang vướng mắc về SCR về sơ đồ chân thực tế, cách đấu vào mạch + sử dụng điện trở mấy ôm dùng ở chân nào,mạch mình cũng tầm 1A, à sãng cho mình hỏi tên 1 số con SCR thông dụng thường gặp có tên gì (cho mạch nhỏ tầm 1A) ai biết chỉ giáo giùm mình, mình cảm ơn nhiều lắm, thank

câu hỏi chung chung quá! thường thì việc kích mở thyristor(kích một điện áp + so với chân K vào cực G), điện áp này > 0,7V là thyristor mở còn dòng kích bao nhiêu và trở bao nhiêu thì phai xem datasheet của nó(thường nhỏ thôi, lấy ví dụ như con BT151 mình thường kích vào cực G một điện áp 12V thì phải nối với cực G một điện trở khoảng 220 ôm.
    * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
    * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Sẵn cho mình hỏi luôn, là mình kích mức 0 từ vxl 89c52 ra vào chân G của con SCR nó có dẫn ko zậy?

Comment

Nguyên văn bởi baoitc Xem bài viết
        Tình hình là mình đang làm đồ án môn học, mình đang vướng mắc về SCR về sơ đồ chân thực tế, cách đấu vào mạch + sử dụng điện trở mấy ôm dùng ở chân nào,mạch mình cũng tầm 1A, à sãng cho mình hỏi tên 1 số con SCR thông dụng thường gặp có tên gì (cho mạch nhỏ tầm 1A) ai biết chỉ giáo giùm mình, mình cảm ơn nhiều lắm, thank
        SCR 4 lớp PNPN
        bình thường phân cực thuận!
        nhưng vẫn chưa dẫn khi có điện áp kích ở chân G thì SCR sẽ dẫn
        tốm lại:
        từ trạng thái tắt sang dẫn:Vak>V ngưỡng(Vbr)
        kích Ig khác 0
        dẫn sang ngắt: I qua <I bh(bão hòa)
        ngắt dòng I;phân cực ngược cho SCR
        một số loại:2N6394;2N6395;2N6396;2N6397;MCR2150-4.A4;MCRxxxA5,A6,A7...
        bạn tra datasheet sẽ biết thêm thông tin từ dó tình ra điện trở cần tính!
        thân!

Comment

Nguyên văn bởi baoitc Xem bài viết
          Sẵn cho mình hỏi luôn, là mình kích mức 0 từ vxl 89c52 ra vào chân G của con SCR nó có dẫn ko zậy?
          khi đó bạn mắc thêm cổng đảo

Comment

Về tác giả

Collapse

baoitc Tìm hiểu thêm về baoitc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X