Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Cách đo trị số cuộn cảm của Pro-kit MT-5210 ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Cách đo trị số cuộn cảm của Pro-kit MT-5210 ?

Mình mới đi mua cái máy đo cuộn dây về, mở sách ra thì chẳng nói đến cách đo tí gì, nên mù tịt luôn, a e nào hướng dẫn mình với !

ai giúp với ...

Comment

giúp với, có ai ko ?

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
        Mình mới đi mua cái máy đo cuộn dây về, mở sách ra thì chẳng nói đến cách đo tí gì, nên mù tịt luôn, a e nào hướng dẫn mình với !

Bác tậu em nó ? $ vậy ?

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
          Bác tậu em nó ? $ vậy ?
          650k bác à !

Comment

giúp với, có ai ko ?
            ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG !Manual vứt đi đâu rồi? Xoay núm về mH cắm cuộn dây vào 2 lỗ Lx,mắt mở to nhìn vào con số và chữ bên cạnhvà đọc to lên ! thế là xong!!! nếu như hiện ra 1 số 1 ngoài bìa trái thì lại xoay núm lên 1 nấc nữa 2H, nếu chứ được thì lại xoay tiếp 20H,. nếu vẫn chưa đọc được kết quả thì mua cái khác to hơn để đo v.v ....

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG !Manual vứt đi đâu rồi? Xoay núm về mH cắm cuộn dây vào 2 lỗ Lx,mắt mở to nhìn vào con số và chữ bên cạnhvà đọc to lên ! thế là xong!!! nếu như hiện ra 1 số 1 ngoài bìa trái thì lại xoay núm lên 1 nấc nữa 2H, nếu chứ được thì lại xoay tiếp 20H,. nếu vẫn chưa đọc được kết quả thì mua cái khác to hơn để đo v.v ....
              hic hic, e vặn thang nhỏ nhất 2mH rồi đó mà sao cái cuộn nào e đo cũng lẹt tẹt .007, .005, .001,...

Comment

hic hic, e vặn thang nhỏ nhất 2mH rồi đó mà sao cái cuộn nào e đo cũng lẹt tẹt .007, .005, .001,...
                Vậy thì kits này không có thang đo uH (microHenry) rồi, chạy ra đổi cái đồng hồ khác ,còn không thì đổi mấy cái cuộn dây khác xem sao, chứ có đâu mới tậu mà hỏng thì vô lý quá nhỉ??? Ơ nhưng mà số hiện vậy là đúng đó chứ, bỏ những số 0 ở đầu đi còn số sau là CHÍNH NÓ đó!

Comment

Cái đồng hồ này thang đo nhỏ nhất là 2mH. VD trong trường hợp đo cuộn 15uH thì nó hiện .015 là đúng rồi.
                  - Bảo trì, sửa chữa máy công nghiệp
                  - Thiết kế, chế tạo board mạch điện tử
                  - Mua bán, sửa chữa thiết bị test: Oscilloscope; Spectrum Analyzer...
                  - Dt: 0985205886 -

Comment

bạn mua con này ở đây thế?

Comment

Nguyên văn bởi huynh89da Xem bài viết
                      bạn mua con này ở đây thế?
                      Chương Trình Khuyến Mãi | Table

Comment

Các Bác làm ơn cho Em hỏi khu vực F ,Nó ghi là ví dụ 20µ là đo tụ hay đo gì Em chưa biết Mong Các Bác giúp đỡ XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN,,,
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Xin nhớ là đọc kỹ hướng dẫn trước khi dục. Chưa đọc đã dục rồi. . .

Chúc vui.
                          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                            Các Bác làm ơn cho Em hỏi khu vực F ,Nó ghi là ví dụ 20µ là đo tụ hay đo gì Em chưa biết Mong Các Bác giúp đỡ XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN,,,
                            Đó là thang đo điện dung (đo tụ điện). F là Fara - đơn vị điện dung. Theo như hình thì có các thang: 2n, 20n, 200n (n= nanoFara) 2u, 20u, 200u, 1000u (u= microFara).

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              Tụ hoá đó, 20u là mức dùng để đo tụ dưới 20u

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangtien11 Cậu bé sinh ra từ quả đào Tìm hiểu thêm về hoangtien11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X