Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Thiết kế mạng LAN cho tòa nhà gồm 20 phòng ban?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Thiết kế mạng LAN cho tòa nhà gồm 20 phòng ban?

Chào các anh chị em trong diễn đàn điện tử Việt Nam, em hiện đang làm 1 Bài tập lớn nội dung liên quan đến việc thiết kế mạng nội hạt.
    "Thiết kế mạng LAN cho tòa nhà gồm 20 phòng ban?"
    Với việc có quá nhiều phòng thế này nên em chưa định hướng được gồm những phòng gì, và bắt đầu làm từ đâu. Vậy anh chị em có thể share 1 vài bài tham khảo mà anh chị em đã từng làm, hoặc hướng dẫn em hoàn thành bài tập này được không ạ?
    Em xin cảm ơn!!!!

Nguyên văn bởi uctdhgtvt Xem bài viết
    Chào các anh chị em trong diễn đàn điện tử Việt Nam, em hiện đang làm 1 Bài tập lớn nội dung liên quan đến việc thiết kế mạng nội hạt.
    "Thiết kế mạng LAN cho tòa nhà gồm 20 phòng ban?"
    Với việc có quá nhiều phòng thế này nên em chưa định hướng được gồm những phòng gì, và bắt đầu làm từ đâu. Vậy anh chị em có thể share 1 vài bài tham khảo mà anh chị em đã từng làm, hoặc hướng dẫn em hoàn thành bài tập này được không ạ?
    Em xin cảm ơn!!!!
    Bạn nói rõ hơn chut đi
    Toà nhà có bao nhiêu tầng, bao nhiêu phòng, có sài wifi hay không?
    Nếu đơn giản chỉ có 20 phòng bạn chỉ cần mua cái switch 24 port và kéo dây đến các máy là ok (khoảng cách từ các máy tối đa là 100m để truyền tốt)
    Bạn có thể nhờ anh google https://www.google.com.vn/webhp?sour...w=1366&bih=653
    Cả thế giới đều nằm trong cuốn "Tự điển" do đó tôi rất thích điện tử

Comment

Tầm khoảng 3 tầng là OK bạn à, cứ thiết kế cho đủ 20 phòng là xong thôi. Bạn giúp mình được không?

Comment

Nguyên văn bởi uctdhgtvt Xem bài viết
        Tầm khoảng 3 tầng là OK bạn à, cứ thiết kế cho đủ 20 phòng là xong thôi. Bạn giúp mình được không?
        Nếu vậy bạn mua switch 24 port đặt tại tầng 1 hoặc tầng 2 sau đó nối dây từ các vị trí sử dụng đến switch
        Cả thế giới đều nằm trong cuốn "Tự điển" do đó tôi rất thích điện tử

Comment

Bạn có biết vẽ visio về thiết kế mạng ko? Giúp mình.

Comment

Về tác giả

Collapse

uctdhgtvt Tìm hiểu thêm về uctdhgtvt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X