Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về module zigbee MRF24J40MA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về module zigbee MRF24J40MA

Hiện tại em đang thực hiện giao tiếp chip Arm với module MRF24J40MA. Cấu trúc gói tin của thanh ghi em đã code theo hướng dẫn của datasheet nhưng hiện tại khi ghi vào 1 thanh ghi bất kì. ví dụ thanh ghi chọn kênh 0x200, em ghi dữ liệu chọn kênh 11 0x03 nhưng khi đọc ngược lại giá trị từ thanh ghi toàn ra 0, em thử với tất cả thanh ghi ngắn thì dữ liệu đọc ra sau khi ghi vào toàn 0. Bác nào có kinh nghiệm làm về module này rồi cho em hỏi hiện tượng như vậy có bình thường không vậy ạ ?

Module zigbee MRF24J40MA được thiết kế để chạy với thư viện Microchip Applications Library nền PIC. Điều khiển trực tiếp nó về nguyên tắc là được, nhưng phải là người nhiều kinh nghiệm. Lính mới mà chơi món này e quá sức.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Vâng anh ! Em biết là em còn thiếu kinh nghiệm nên sẽ gặp nhiều khó khăn, vì vậy em mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người nữa ạ ! Biết đâu sau này cũng có người muốn giao tiếp module này với nhưng vdk khác Pic, như vậy có thể kinh nghiệm em thu được lại giúp đỡ họ ạ ! Em mong anh chuẩn đoán xem hiện tượng của em gặp bây giờ là như thế nào với anh !

Comment

em cũng mới làm quen với MRF24J40MA và gặp vấn đề tương tự anh tuylipden, không biết mọi người có cách giải quyết không,giúp em với ạ ?

Comment

Về tác giả

Collapse

tuylipden Tìm hiểu thêm về tuylipden

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X