Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển 48 led đơn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• điều khiển 48 led đơn

hiện tại e muốn điều khiển 48 led đơn nhưng vdk chỉ có tối thiếu là 32 chân điều khiển ah. 48 led đơn mắt riêng mỗi con led là 1 đầu ra của vdk nhé. mình đọc và biết là phải nối 2 vdk với nhau nhưng k biết cách nối và lập trình sao cả bác nào pro đi trước chỉ giáo với

đơn giản thì mỗi con bỏ ra 1 chân để giao tiếp,1 con làm master và 1 con slave.Nghĩa là 1 con làm chủ đk con kia.
    khi xuất hết chân của con chủ thì setb cho chân đk lên mức cao hay thấp tùy,con kia dùng lệnh JB hay JNB để hoạt động.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

bạn có sơ đồ nguyên lý và code điều khiển 2 vdk k gửi cho mình với chứ mình k biết mà bạn nói zậy mình k hình dung ra nó như thế nào cả

Comment

Nguyên văn bởi bjminhphung Xem bài viết
        bạn có sơ đồ nguyên lý và code điều khiển 2 vdk k gửi cho mình với chứ mình k biết mà bạn nói zậy mình k hình dung ra nó như thế nào cả
        ko có,gợi ý thế rồi suy nghĩ đi,thay vì 2 con chạy độc lập thì con này sẽ đk con kia chạy,Xem lại các lệnh như JB JBC JNB.... rồi viết thử đi.
        Gmail:

Comment

hiện tại e muốn điều khiển 48 led đơn nhưng vdk chỉ có tối thiếu là 32 chân điều khiển ah. 48 led đơn mắt riêng mỗi con led là 1 đầu ra của vdk nhé. mình đọc và biết là phải nối 2 vdk với nhau nhưng k biết cách nối và lập trình sao cả bác nào pro đi trước chỉ giáo với
          mác chi bạn phải làm vậy ?
          bạn dùng ic giải mã đi vd 595 hai 541 hay 138 tha hồ cho bạn làm kìa mà rẻ nữa

dùng cổng nối tiếp để giao tiếp 2 con với nhau,89 có chức năng này mà

MOV NHÀ,ANH
          MOV NHÀ,EM
          ADD ANH,EM

Comment

Chắc bạn chưa hiểu hết về vdk rồi, bạn biết kỹ thuật quét led ko? Chỉ một con 89c51 có thể điều khiển được 8x24= 192 con led đấy. Nếu có thêm ic ghi dịch thì cở 1000 con led là bình thường. Bạn xen lại mấy luồng quét led sẽ hiểu thêm.
            hãy cố gắng dù vướn phải thất bại!!!!!!!!

Comment

dùng 1 con VĐK đi pan! dùng thêm IC mở rộng chân í
              Mở rộng chân ra theo chuẩn song song dùng IC 74HC573
              http://www.dientuvietnam.net/forums/...74hc573-93647/
              |

Comment

các bạn có thể nói rõ hơn tí dc k mình còn mơ hồ quá

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                  ko có,gợi ý thế rồi suy nghĩ đi,thay vì 2 con chạy độc lập thì con này sẽ đk con kia chạy,Xem lại các lệnh như JB JBC JNB.... rồi viết thử đi.
                  thế khi bạn nạp code thì nạp zô 1 con hay 2 con thế bạn

Comment

thế khi bạn nạp code thì nạp zô 1 con hay 2 con thế bạn
                    tất nhiên là 2 con rồi,nạp 1 con con,còn con kia trắng lấy gì nó chạy.
                    Gmail:

Comment

èo đk led chưa rành thì nên học cách mở rộng cổng bằng ic ghi dịch hoắc chốt dữ liệu đã chơi song chíp khó hiểu và tốn kém.dùng 595 kìa mở vô tư.vào datasheet xem rồi có gì bàn luận tiếp

Comment

Về tác giả

Collapse

bjminhphung Tìm hiểu thêm về bjminhphung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X