Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp e mạch sạc acquy 4v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp e mạch sạc acquy 4v

Xin chào Anh chị. E có 3 cục acquy lấy trong 3 đèn pin trung quốc. E nối song song 3 cục acquy lại với nhau rồi dùng 1 mạch sạc có sẵn của nó sạc cho 3 acquy này thì có đc không ạ, mach sạc của nó như trong hình. Với lại để thắp sáng led thì nên đấu acquy song song hay nối tiếp thì tốt hơn ạ. Acquy này loại 4v 250mA. Xin anh chị tận tình giúp đỡ

Cháu nghịch cái này là nguy hiểm đấy! Mạch nạp này là loại đặt trong vỏ đèn nhựa, nó tương thẳng một đầu day L hoặc là N vào đầu pin tuỳ theo chiều cắm phích điện.

Comment

Nguyên văn bởi dangphihung Xem bài viết
      Cháu nghịch cái này là nguy hiểm đấy! Mạch nạp này là loại đặt trong vỏ đèn nhựa, nó tương thẳng một đầu day L hoặc là N vào đầu pin tuỳ theo chiều cắm phích điện.
      Dùng sạc đt sạc thẳng vào thì có bị hư bình không bác

Comment

Thứ nhất mạch này nguy hiển...thứ 2 nối 3 cục pin // với nhau thi A ko đủ...tốt nhất nên kiếm 1 cái biến áp cách ly loại nhỏ rồi sạc...còn về việc đấu // hay nối tiếp thi cần xem số von của bóng đèn..

Comment

Nguyên văn bởi ghitaso Xem bài viết
          Thứ nhất mạch này nguy hiển...thứ 2 nối 3 cục pin // với nhau thi A ko đủ...tốt nhất nên kiếm 1 cái biến áp cách ly loại nhỏ rồi sạc...còn về việc đấu // hay nối tiếp thi cần xem số von của bóng đèn..
          vâng e cảm ơn ạ

Comment

bác gan thật mạch này rất nguy hiểm,đó là mạch sạc thứ trong vợt muỗi và đèn cầm tay hay đội đầu thông thường vẫn có,nguy hiem lắm bác.sạc dt ko sạc dc đâuvì có lần tôi thay pin đèn đội cho khách họ lấy sạc nhầm bị cháy pin đấy,do dòng và áp sac ko đúng quy định.ban muốn nối // 3 pin và sạc dc pin thì dùng cuc sạc đèn đội từ 15w trở lên nhé bạn.vì trong đèn 15w đến 30w thường có 3pin tròn mắc//.

Comment

Cục sạc đt nó được TK phù hợp cho pin của đt, tất nhiên không phù hợp cho bộ pin này. Khi TK bộ nguồn một chiều người ta phải tín toán điện áp, dongf điện cấp, công suất phát, thời gian nuôi và tương úng các yếu tố của bộ nạp.nt
              Nguyên văn bởi phamthian Xem bài viết
              Dùng sạc đt sạc thẳng vào thì có bị hư bình không bác

Comment

Nguyên văn bởi dangphihung Xem bài viết
                Cục sạc đt nó được TK phù hợp cho pin của đt, tất nhiên không phù hợp cho bộ pin này. Khi TK bộ nguồn một chiều người ta phải tín toán điện áp, dongf điện cấp, công suất phát, thời gian nuôi và tương úng các yếu tố của bộ nạp.nt
                Điều này cơ bản thì đúng, nhưng ở đây ( trường hợp cụ thể này, trên Diễn đàn này!) thì không hẳn đâu.
                Bạn hoàn toàn có thể dùng cục sạc đt loại Không phải Nokia (tức là phải dùng loại USB có áp ra chuẩn 5V): vì bộ pin 3x250mAh=750mAh, sạc đt thì thông thường 5V/300-700mA, thế thì quá đẹp rồi còn gì! Tất nhiên để đảm bảo hơn thì cần tính toán chút xíu như nối tiếp thêm một đi ốt hoặc điện trở để hạn dòng nạp ( cũng không cần thiết R lắm đâu, D là ok)

Comment

Nguyên văn bởi le thanh nha Xem bài viết
                  bác gan thật mạch này rất nguy hiểm,đó là mạch sạc thứ trong vợt muỗi và đèn cầm tay hay đội đầu thông thường vẫn có,nguy hiem lắm bác.sạc dt ko sạc dc đâuvì có lần tôi thay pin đèn đội cho khách họ lấy sạc nhầm bị cháy pin đấy,do dòng và áp sac ko đúng quy định.ban muốn nối // 3 pin và sạc dc pin thì dùng cuc sạc đèn đội từ 15w trở lên nhé bạn.vì trong đèn 15w đến 30w thường có 3pin tròn mắc//.
                  Trường hợp này hẳn là cục sạc Nokia có áp ra 8VDC mới cháy, hoặc đèn đầu là loại dùng bộ pin 3 cục 1.2V nên nếu cục sạc 5V mà cắm lâu quá pin sẽ bị quá áp ( Vpin max=4.5V / Vnạp max=5V)

Comment

Về tác giả

Collapse

phamthian Tìm hiểu thêm về phamthian

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X