Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần hỏi về đồng hồ vạn năng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần hỏi về đồng hồ vạn năng

Chào anh chị,em đã xem qua cách đo tụ điện trên google,nhưng khi đo tụ gốm các loại 104,103,102 thì đều thấy kim không phóng nạp,liệu có phải là do đồng hồ vạn năng của em ko thể đo được những linh kiện đấy không ạ,đồng hồ của em là loại YX-960TR

Đo mấy tụ đấy bằng đồng hồ của bạn chỉ kiểm tra đuợc có bị chập hay rò thôi.

Comment

Nguyên văn bởi dtvt2106 Xem bài viết
      Chào anh chị,em đã xem qua cách đo tụ điện trên google,nhưng khi đo tụ gốm các loại 104,103,102 thì đều thấy kim không phóng nạp,liệu có phải là do đồng hồ vạn năng của em ko thể đo được những linh kiện đấy không ạ,đồng hồ của em là loại YX-960TR
      tụ dung lượng nhỏ thì phải để ở thang x10k và căng mắt ra mà nhìn mới thấy kim nó nhích.

Comment

Thì em cũng chỉ cần xem tụ nó hỏng hay không thôi ạ ,vậy loại đồng hồ nào có thể đo dc tất cả các linh kiện các anh chỉ cho em biết với,cho em tham khảo giá luôn ạ

Comment

Em đã làm theo anh chung1608 nói nhưng căng mắt vẫn không thấy nó nhích phân nào ạ

Comment

Có Loại DT2905A đầy đủ chức năng giá chỉ 200k ở chợ zời nếu bạn ở HN, để ý đừng mua nhầm hàng giả là đc

Comment

Loại đó có đo được tần số ko anh V Dũng ơi

Comment

Nguyên văn bởi dtvt2106 Xem bài viết
                Loại đó có đo được tần số ko anh V Dũng ơi
                đo tần số thì bạn bỏ tiền mua cái occiloscope vừa hiện dc tần số vừa hiện dc sóng đó bạn ( lưu ý chỉ hiện tần số trong thang đo của máy ) giá thì tầm 2-3tr 1 cái tuỳ loại có loại 5-6tr luôn

Comment

Nếu biết cách thì đồng hồ hiện số cũng chỉ nhận biết đc tần số(chứ ko đo đc)
                  Hình em nó đây:
                  Click image for larger version

Name:	DSC03875.jpg
Views:	1
Size:	55.7 KB
ID:	1374324 Thang đo

Name:	DSC03876.jpg
Size:	155.1 KB
ID:	1374325

Name:	DSC03873.jpg
Size:	152.4 KB
ID:	1374327 vỏ hộp nếu bạn muốn tìm mua
                  Bạn hãy làm quen vs loại đồng hồ hiện số này tr đã, có nhiều điều thú vị lắm đó đo linh kiện..tha hồ lun
                  Đây là loại bền nhất + tin cậy+ nhiều chức năng+ rẻ, có thể mua đc ở chợ zời
                  P/s Tui có quen bà bán hàng ở đó=>có đảm bảo +bảo hành hehe

Comment

Về tác giả

Collapse

dtvt2106 Tìm hiểu thêm về dtvt2106

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X