Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mọi người giúp tớ với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mọi người giúp tớ với

Click image for larger version

Name:	MACHDIENUNGDUNG.JPG
Views:	1
Size:	22.2 KB
ID:	1416707cho tớ hỏi mạch này thì mấy cái dây mass nối vào đâu và nguồn mắc ntn? tại sao nguồn chỉ ghi 1 cực. thank

Nguyên văn bởi leloc_bkav Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]64196[/ATTACH]cho tớ hỏi mạch này thì mấy cái dây mass nối vào đâu và nguồn mắc ntn? tại sao nguồn chỉ ghi 1 cực. thank

Name:	thacmac.jpg
Size:	564 Bytes
ID:	1376953 là mass đấy (- mắc vào đây)

Name:	KiHieu.jpg
Size:	4.6 KB
ID:	1376954 là nguồn vcc (dương) đó bạn. ở mạch này thì là 12v (+ mắc vào đây)
    Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn

Comment

nhưng cực còn lại nối ntn hả cậu? nhiều mạch tớ chỉ thấy ghi có 1 đầu dây thôi

Comment

à mà tớ hỏi luôn cái dây nối đất ấy đấy nối trực tiếp nó vào phần nào của mạch, gộp tất cả với nhau ko?

Comment

nếu bạn là sinh viên mới rờ vào mảng điện tử thì mình khuyên chưa nên rờ vội vô cái mạch này, nó là mạch phát sóng RF đó, bạn hỏi vậy có lẽ chưa biết gì rồi, vậy nên hãy làm và đọc sơ đồ mấy cái mạch đơn giản như chạy Led trước đi, xong nên tìm hiểu các phần mềm thiết kế mạch, sau đó quay lại đọc cái mạch này dễ thôi. tất cả GND trong mạch thì được nối (gộp) với nhau và nối với GND của nguồn cấp. 1 nguồn cơ bản có 2 dây (2 cực) 1Vcc và 1GND, còn bạn nói cái nào có 1 đầu dây thử Post lên mọi người hướng dẫn cho
          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

vậy phần mềm proteus ấy có tự chạy được hoàn chỉnh mạch ko cậu?

Comment

Nguyên văn bởi leloc_bkav Xem bài viết
              vậy phần mềm proteus ấy có tự chạy được hoàn chỉnh mạch ko cậu?
              mô phỏng làm gì, mạch toàn là RF (nói cách khác là proteus không mô phỏng được, đừng mong). Bạn mới bắt đầu mà vớ vô sơ đồ có RF khó nuốt lắm.
              Nếu bạn muốn làm 1 mạch để điều khiển từ xa thì đi mua, người ta bán sẵn nhiều lắm.
              Tôi dám chắc rằng bạn chưa biết chữ RF là gì nữa.
              Mãi đi tìm vàng.

Comment

Về tác giả

Collapse

leloc_bkav Tìm hiểu thêm về leloc_bkav

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X