Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ý tưởng về robot lau nhà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ý tưởng về robot lau nhà

chào các bac! e đang làm cái đồ án VĐK về đề tài robot lau nhà mà chưa có chút cơ sở j về ý tưởng phần cứng lẫn phần mềm! các bác nào đã từng làm về vấn đề này có thể tư vấn cho e 1 ít được ko ah! hoặc có link nào về đề tài này thì càng tốt. TKS CÁC BÁC NHÌU
    Last edited by phi_cong_anh; 23-10-2013, 23:31.

Nguyên văn bởi phi_cong_anh Xem bài viết
    chào các bac! e đang làm cái đồ án VĐK về đề tài robot lau nhà mà chưa có chút cơ sở j về ý tưởng phần cứng lẫn phần mềm! các bác nào đã từng làm về vấn đề này có thể tư vấn cho e 1 ít được ko ah! hoặc có link nào về đề tài này thì càng tốt. TKS CÁC BÁC NHÌU
    vi dụ: ngôi nhà trống không có bất cứ vật cản
    ngôi nhà chia ra 5 hàng và 5 cột(12345-1'2'3'4'5'...)
    đặt robot vị trí 1-robot di chuyển đến 5
    sau đó tiến đến vị trí 5' và di chuyển về 1' tuần tự cuối cùng đến vị trí 5'''' là hết qui đạo.
    đấu tiên robot đi thẳng tới 5 gặp tường re phải di chuyển 20cm tiếp re phải(quay đầu- cách hàng 1 20cm)
    tiến thẳng và kết thúc qui đạo.
    đó là y tưởng mình.
    dùng cảm biến SR05
    2motor DC-encoder (1 đi thẳng-1 vẹo)
    mạch công suất(quay thuận quay nghịch)
    còn lại là phần lập trình.
    chúc thành công.

Comment

tks bác nhìu nha! và cho e hỏi vài câu hỏi ngu ngơ nữa nhé bác. tại e kiến thức e còn yếu lắm
      Cái mạch công suất thì mình dùng để điều khiển 2 cái động cơ hở bác. e định dùng mạch cầu H. còn bác nói dùng 2 kai động cơ 1 thẳng 1 quẹo là sao hả bác, e chưa rõ chỗ này lắm.

Comment

tks bác nhìu nha! và cho e hỏi vài câu hỏi ngu ngơ nữa nhé bác. tại e kiến thức e còn yếu lắm
        Cái mạch công suất thì mình dùng để điều khiển 2 cái động cơ hở bác. e định dùng mạch cầu H. còn bác nói dùng 2 kai động cơ 1 thẳng 1 quẹo là sao hả bác, e chưa rõ chỗ này lắm.
        2 motor gắn 2 bánh sau.khi muốn vẹo 1 trong 2 kai đứng im.veo bao nhiêu tùy bạn
        mạch cầu H cũng được.

Comment

đề tài này hay quá, khi nào làm được thì chi t cách làm với. email: datinhlakho2304@gmail.com, thanks
          hoangduc2304

01884653780

Comment

Về tác giả

Collapse

phi_cong_anh Tìm hiểu thêm về phi_cong_anh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X