Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển tốc độ động cơ điện 1 chiều dùng Thyristor

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• điều khiển tốc độ động cơ điện 1 chiều dùng Thyristor

Mong các bác giúp đỡ,em đang làm đề tài về điều khiển tốc độ động cơ điện 1 chiều dùng Thyristor điều chỉnh điện áp mà chưa biết phải làm sao.các bác giúp với sắp đến hạn nộp rồi.động cơ của em có thông số là :P=0,5 mã lực n=1800 v/p U=220v I=3A.nguồn kích từ có U=220v và I=0,3A.các bác cho em cái sơ đồ thiết kế,nguyên lý làm việc và các thông số của linh kiện để em đi mua đồ về làm mô hình.
    Last edited by manhvit; 19-02-2014, 23:51.

Mai mình nghiên cứu, vẽ sơ đồ mạch, layout mua linh kiện - hàn rồi test cho bạn luôn.
    Bạn cho địa chỉ rồi mình gửi về tận nhà để bạn có sản phẩm để nộp đồ án.

Chứ bạn nhờ giúp đỡ kiểu này các cao thủ không rảnh giúp bạn đâu.
    Mà nghĩ lại thì mình hơi rảnh khi trả lời bài viết này.
    Du Nguyen
    Email:

Comment

không hiểu là họ học được gì ở trường học nữa ? Tiếc thật , một đề án môn học mà không có một chút gì để làm vốn thì sau này bảng điểm có cái gì nữa !!!còn và có điều kiện để mà học mà không học được thì quá uổng . VN còn tụt hậu nhiều và dài dài khi nhìn vào tương lai như thế này .

Comment

Nguyên văn bởi seven07 Xem bài viết
        Mai mình nghiên cứu, vẽ sơ đồ mạch, layout mua linh kiện - hàn rồi test cho bạn luôn.
        Bạn cho địa chỉ rồi mình gửi về tận nhà để bạn có sản phẩm để nộp đồ án.

Chứ bạn nhờ giúp đỡ kiểu này các cao thủ không rảnh giúp bạn đâu.
        Mà nghĩ lại thì mình hơi rảnh khi trả lời bài viết này.
        ai giúp dc đên đâu thì giúp.có phải nói giúp tất cả đâu.nếu bạn rảnh vậy mà ko giúp cũng chẳng ai nói gì.

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
          không hiểu là họ học được gì ở trường học nữa ? Tiếc thật , một đề án môn học mà không có một chút gì để làm vốn thì sau này bảng điểm có cái gì nữa !!!còn và có điều kiện để mà học mà không học được thì quá uổng . VN còn tụt hậu nhiều và dài dài khi nhìn vào tương lai như thế này .
          ko biết là "mày" đã làm dc gì cho xã hội này chưa.nói gần hơn là đã giúp dc gì cho chính bản thân và gia đình "mày" chưa.đừng có ngồi đó mà làm AHBP.

Comment

Nguyên văn bởi manhvit Xem bài viết
            ko biết là "mày" đã làm dc gì cho xã hội này chưa.nói gần hơn là đã giúp dc gì cho chính bản thân và gia đình "mày" chưa.đừng có ngồi đó mà làm AHBP.
            Xin lỗi tôi không phải là anh hùng bàn phím đâu nhé ! còn giúp gì cho xã hội hay gì gì đó không quan trọng nhé , mỗi người tự biết mình là ai . (Mod có thể xóa bài này giúp tôi luôn)

Comment

Xin lỗi tôi không phải là anh hùng bàn phím đâu nhé ! còn giúp gì cho xã hội hay gì gì đó không quan trọng nhé , mỗi người tự biết mình là ai . (Mod có thể xóa bài này giúp tôi luôn)
              thế thì "mày" cũng nên tự biết "mày" là ai.đừng có vào đây rồi lên mặt dạy đời.

Comment

thế thì "mày" cũng nên tự biết "mày" là ai.đừng có vào đây rồi lên mặt dạy đời.
                dạng thành viên này để các Mod nói chuyện thôi .

Comment

Trên diễn đàn cũng có các topic về trẻ trâu rồi , "mũi né " thôi bác QT ơi......

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
                    Trên diễn đàn cũng có các topic về trẻ trâu rồi , "mũi né " thôi bác QT ơi......
                    lại có thêm 1 con chó vào đây sủa bậy.thấy cũng hay hay.=))

Comment

dạng thành viên này để các Mod nói chuyện thôi .
                      nói chuyện cái mả bà mày ah con chó.biến đi cho nước nó trong.

Comment

nói chuyện cái mả bà mày ah con chó.biến đi cho nước nó trong.
                        thôi mấy ông cãi nhau làm gì mỗi người nhịn một ít đi cho qua chuyện nhé , mình vào đây để trao đổi kiến thức thôi mà ....
                        trở lại vấn đề motor bạn mạnh chỉ cần tìm hiểu qui luật điều khiển scr là mọi việc trở nên dễ dàng mà (lý thuyết).sau đó bạn không hiểu chỗ nào thì hỏi mọi người, khi đó họ mới giúp bạn được, cố lên nhé
                        thân chào
                        Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                        Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                        ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

chúng mày rỗi hơi ....giúp nhau chẳng giúp mà lại đi cãi nhau, mỗi người có một vị trí trong xã hội ai là người biết tất,không biết hết đâu, có thế mới hỏi nhau để cùng biết!nên thôi ngay đi, tôi đã làm nghề điện tử từ những năm 69-70 đến giờ mà vẫn chưa giám nói là giúp được cho XH,cho ai vì giúp người ta thì người ta trả tiền chính là giúp lại mình rồi, bạn giúp họ trên diễn đàn có thể yêu cầu họ tră tiển gửi cho sau.....thế thôi.

Comment

Loại rẻ rách ... chờ ăn sẵn... hạng người này có tài giỏi thì cũng là hại cho xã hội .

DĐ : 0984 334 368

Comment

Về tác giả

Collapse

manhvit Tìm hiểu thêm về manhvit

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X