Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mạch đèn giao thông

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mạch đèn giao thông

Mình đang làm đồ án về đề tài này. Dùng vi xử lý.
    Yêu cầu:
    1. Mạch chạy 2 chế độ: ban ngày và ban đêm (đèn vàng nhấp nháy), dùng swich chuyển wa lại 2 chế độ.
    2. Dùng led 7 đoạn đếm lùi.
    3. Điều chỉnh được thời gian các đèn ngay trên mạch.

Pro nào giúp được thì ra tay nghĩa hiệp. Thanks nhìu!

Hi cái này thì cũng ko khó gì cả, nếu bạn đang học vi xữ lý thì cái này đâu có khống gì đối với bạn đâu. Ko biết bạn học họ con vxl nào, nhưng con cơ bản nhất là 8051.
    bạn cần một mạch nạp của nó, mạch nạp thì cũng chăng bao nhiêu tiền cả, nếu bạn ở HCM thì bạn lên nhật tảo bạn mua linh kiện, và mạch tự làm hay là mua luôn mạch cũng đựoc. Nhưng mua thì hơi dắt ( nên bạn mua mạch bo của mạch nạp về gắn linh kiện vào hàn là xong, đó chỉ là mới mạch nạp thui,
    còn về mạch làm phần cưng thì đối với đèn thì bạn mau vài con led và máy con điện trở để kéo là xong mạch đèn báo ngã tư rùi,
    còn về phần thuật thì bạn nên vẽ thuật toán ra thì bạn lập trình nhanh thiu, vì đây là đồ án môn học của bạn nên mình không cho đoạn code của minh! vì nếu cho bạn đoạn code thì đồ án của bạn đâu phải là của bạn nưa, vì môn vxl chỉ cần mõi cái lập trình thui mà, nếu như bạn gặp khố khăn nào trong quá trình lập trình hay về mạch thì mình sẽ giúp bạn, mới bắt đầu đụng vào vxl thì tháy khó nhưng khi bạn làm dc một cái gì đó bạn thấy rất thiks nó! chúc bạn vui, thành công
    Không gì là không thể!
    đặc mục tiêu và có gắn đạt mục tiêu đó
    DT06_ trong tin tôi

Comment

Về tác giả

Collapse

autumnkiller Tìm hiểu thêm về autumnkiller

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X