Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Du Học cao học ở Đức

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình có câu hỏi khác là nếu kỹ sư (M.sc) chế tạo máy hoặc năng lượng điện học ở Muenchen hoặc RWTH Aachen về VN có kiếm dc việc kô? Nếu có thì lương trung bình khoảng bao nhiêu?

Ps: liệu ngành engineering management (wirtschaftsingenieur) ở VN người ta có cần tới không?

Comment

Các bác cho E hỏi về các trường ĐH khoa học ứng dụng ở Đức mà có đào tạo ngành viễn thông với. E đã tốt nghiệp ĐH ở VN muốn học tiếp SĐH.

Comment

du học đức

em cũng đang có ý đinh du học đức, mong các anh chị đi trước chia sẻ thêm, em hiện dang học đại học năm nhất, e dự tính tốt nghiệp đại học xong sẽ học cao hoc ở đức, nhưng không biết điều kiện là gì, học cao học thì tốn bao nhiêu thời gian, ngành em đang học hiện tại là quản trị kinh doanh. chi phí như thế nào nữa. hic

Comment

Mình cũng đang có ý định tìm kiếm một suất học bổng du học về ngành điện tử viễn thông tại Đức, nhưng chưa biết trường đại học nào của Đức đào tạo về chuyên ngành này. Bạn nào có thông tin giúp mình với. Thank !

Comment

anh ơi, vậy học phí của mỗi trường như thế nào anh ha, trường nào thì rẻ nhất, hiện em đang học quan trị kinh doanh năm nhất, trường nào sẽ đào tạo cao học chuyên nghành của em anh ha!!! mà cho em hỏi thêm 1 xí, em đi du học đức có phải xét học bổng gì không anh, nếu học lực của em chỉ là loại khá liệu có đc đi du học không anh

Comment

Nguyên văn bởi emperor_dtvt Xem bài viết
              Mình cũng đang có ý định tìm kiếm một suất học bổng du học về ngành điện tử viễn thông tại Đức, nhưng chưa biết trường đại học nào của Đức đào tạo về chuyên ngành này. Bạn nào có thông tin giúp mình với. Thank !
              Mình cũng đã vào web của các trường xem rồi nhưng thấy ít trường đào tạo về ĐTVT, không hiểu là do họ ghi tên ngành nó khác đi hay như nào nữa.
              Cậu định học ThS hay TS?

Comment

Nguyên văn bởi dolphin.vn Xem bài viết
                Mình cũng đã vào web của các trường xem rồi nhưng thấy ít trường đào tạo về ĐTVT, không hiểu là do họ ghi tên ngành nó khác đi hay như nào nữa.
                Cậu định học ThS hay TS?
                Mình định học ThS bạn à

Comment

mình xin đánh dấu vì đang quan tâm

Comment

Mình cũng học điện tử viễn thông nhưng hiện đang muốn học tiếp master về network và database, các bạn cho mình hỏi nên đặng kí Information Technoly hay Computer Science, bên trường Aachen thì thường GPA và Ielts phải bao nhiêu mới apply thành công được? Rất mong các bạn giải đáp giúp mình.

Comment

Nguyên văn bởi emperor_dtvt Xem bài viết
                      Mình định học ThS bạn à
                      Đợt vừa rồi đi làm bận quá nên lâu ko vào diễn đàn. Cậu định đi học ThS thế nào rồi?

Comment

Chào cả nhà ạ!
                        Em sắp sửa sang Đức du học nhưng vẫn chưa tìm đk trường
                        Hiện nay em đã có nhà bên frankfurt.em muốn hỏi là ngoài các trường ở Frankfurt ra thì còn các trường cao học nào ở vùng lân cận mà từ frankfurt đến đó bằng các phương tiện như tàu hay bus mà mất tầm 15p đến một tiếng ko ạ?

Comment

Nguyên văn bởi Vyvymoonn Xem bài viết
                          Chào cả nhà ạ!
                          Hiện nay em đã có nhà bên frankfurt.em muốn hỏi là ngoài các trường ở Frankfurt ra thì còn các trường cao học nào ở vùng lân cận mà từ frankfurt đến đó bằng các phương tiện như tàu hay bus mà mất tầm 15p đến một tiếng ko ạ?
                          Darmstadt University of Technology

Comment

Nguyên văn bởi Vyvymoonn Xem bài viết
                            Chào cả nhà ạ!
                            Vyvy ơi, vyvy cho mình nick yahoo ỏ mail để liên lạc nhé, mình đang tìm du học sinh ở frankfurt để hợp tac :d

Comment

Nguyên văn bởi suoitien Xem bài viết
                              Darmstadt University of Technology
                              A ơi, e có vài điều muốn hỏi, a cho e yahoo liên lạc nha

Comment

Về tác giả

Collapse

pavo_lusa Tìm hiểu thêm về pavo_lusa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X