Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng Điện thoại di đông để mở khóa cữa nhà qua line phone !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng Điện thoại di đông để mở khóa cữa nhà qua line phone !

Có bao giờ bạn về nhà mà quên chìa khóa cửa không ! Lúc đó bạn phải kiếm một ông thợ làm chìa tới mở khóa !
    Nhưng với PIC 16f84 bạn chỉ gọi về số điện thoại bàn nhà bạn ! sau 2 tiếng pip pip bạn nhân password từ DTDD và mở khóa ! hehe
    Kỹ thuật cao ! kỹ thuật cao ! nhưng không khó làm đâu !

Contact me for source & support !
    Attached Files
    Professional Digital Genset & Hydraulic Furukawa ,Tamrock RockDrill
    email:
    forum : gensetvietnam.forumvi.com

Pass có mấy ký tự?Cho mình xem phần mềm với,sơ đồ nguyên lý vẫn chưa đầy đủ lắm.Nhưng nếu có người gắn bộ giải mã ở đường dây điện thoại nhà bạn thì liệu có phá được không?

Comment

Cái này bảo mật không cao rồi. Có thằng nào đó, ví dụ em chẳng hạn, em biết tý lập trình MCU, mang cái mạch giải mã line cũng dùng con MT8880 ấy để detect mã khóa của nhà bác. Sau em cho nó gửi pass về mobile của em thông qua SMS (bo mạch tích hợp thêm module SMS). Khi nào rình bác đi vắng em cũng dùng dt, em cũng bấm số nhà bác như bác bấm, sau tiếng pip pip cũng nhập pass. Thế là em vào được nhà bác và em sẽ mổ trộm cái bo mạch điều khiển gắn ở cửa của bác về em lắp cho cái cửa nhà em.
      ka ka ka. some funny.

Vui vậy thôi. ý tưởng của bác rất hay. mọi người cùng nhau phát triển. theo em cần có hệ thống backup cho trường hợp mất điện nữa. Rồi chế độ manual dùng khóa. Tăng tính bảo mật cho cả hệ.
      Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
      CallerID, Cảnh báo BTS, ...
      0988006696
      linhnc308@gmail.com
      http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Tất nhiên là trong code phải check xem password có phải là từ số mobile của chủ nhân gởi đến không? Bác có fake được telephone number để gởi password đến mở cửa không?
        “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
          Tất nhiên là trong code phải check xem password có phải là từ số mobile của chủ nhân gởi đến không? Bác có fake được telephone number để gởi password đến mở cửa không?
          Cái khoản này, ai thạo về mobile và sim card chắc làm được thôi. Tôi thì không thạo về mobile+simcard, chỉ sửa mobile lỗi vớ vẩn thôi
          Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
          CallerID, Cảnh báo BTS, ...
          0988006696
          linhnc308@gmail.com
          http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Có thể edit password mà : thay đổi 4 số ký tư password theo ý muốn !
            Cụ thể mode như sau :
            Sau khi gọi đến ban nghe tiếng 1 pip : nhâp 4 ký tự password nhập trong khoảng 6s : Quá sau 6s hoạc nhâp sai pass hệ thống tự động cúp máy ! bạn phải retry
            Khi đang nhập thành công bạn sẽ nghe 2 hoạc 3 tiếng pip . 2 tiếng pip có nghĩa là hệ thống đã được kích hoạt chấp nhận mode controller .
            Theo 2 mode : Mode điều khiện theo chế độ kích xung ( nhấn mở buông ra tắt )
            Mode điều khiển theo chế độ switch mode : (Flip flop ) nhấn 1 shot tự on 1 shot tắt :
            2 mode tùy theo bạn program từ DTDD hay DT ban
            Sau khi nghe 2 hoăc 3 tiếng pip : bạn nhấn phím

1: mỡ khóa
            0: Đóng
            *: Cài đặt lại hệ thống
            #:kết thúc hay tắt máy

Sau khi nhấn * để setting lại bạn sẽ nghe 2 tiếng pip dài ban nhấp tiếp :
            1: tùy chọn kiểu chuông trả lời lại
            2: cài đặt chế điều khiển relay : (1-pusle 2- switch mode )
            3: set thời gian cho realy turn on ( nếu bạn đặt mode relay xung )
            4: Cài đặt lại 4 ký tự password
            5:# thoát khõi hệ thống cài đặt ,save

Soure nè chịu khó dùng ICpro hay Winpic dissassembler giùm !
            email:

Comment

Đổi đuôi zip thành hex.nha
              Attached Files
              email:

Comment

cảm ơn canigia đã cho file.Nhưng mở không được nó toàn báo ''...unknown fomat or damager" là sao nhỉ?
                Last edited by linhDT1; 18-01-2008, 23:17.

Comment

Bản chất của mạch này là monitor đường dây điện thoại nhà bạn và dectect các xung DTMF và gửi trả về 16 ký tự bằng ic MT8880

Mình đã sử dụng thành công với MT8888 + AT8951 có khả năng vừa thu vừa phát tín hiệu DTMF.
                  Nhưng chưa có điều kiện làm mạch in và vẽ nguyên lý.
                  Nên bạn nào quan tâm thì giúp mình... hoàn thành cái mạch nè.

ic và code đều có rùi.
                  Chỉ cần bạn làm thui

Attached Files

Comment

Mình đang rất khoái cái vụ này bạn redled có thể cho schematic và phần mềm được không

Comment

quên nói là ph.zip ko phai dang zip mình sữa đuôi thành dang zip thôi tải về sữa đuôi thành đổi đuôi .zip - .hex vì dien up hẽ ko duoc
                      email:

Comment

có bác nào biết điều khiển đóng mở cửa trực tiếp bằng điện thoại di động mà không qua đường dây điện thoại không hỉ?

Comment

Nguyên văn bởi dthuat
                          Chúng tôi là nhà phân phối độc quyền sản phẩm SLC (simple logic controller / tựa như logo của siemens) có chức năng điều khiển lệnh bằng vô tuyến & line điện thoại đảm bảo an toàn tuyệt đối.

Các bạn cần biết thêm chi tiết có thể vào website của chúng tôi:
                          www.mecoovn.com

hoặc hotline: 0989502583
                          Cái website của anh mãi không vào được là thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi nhphong Xem bài viết
                            có bác nào biết điều khiển đóng mở cửa trực tiếp bằng điện thoại di động mà không qua đường dây điện thoại không hỉ?
                            Nếu bạn muốn làm được một hệ thống cửa như thế,hiện tại có một cách rất đặc biệt, hơi tốn kém và...thiếu khoa học,nhưng đơn giản,dễ thực hiện.Kiếm 1 cái Nokia9300,lắp 1 cái SIM chỉ để nghe và có thời hạn nghe lâu(Tomato chẳng hạn),điện thoại này có tính năng chặn cuộc gọi đối với tất cả những số nằm ngoài danh bạ của bạn chọn,khi những số máy lạ gọi đến nó sẽ không đổ chuông hoặc rung.Chỉ khi nào số của bạn hoặc những người nằm danh bạ bạn chọn thì nó sẽ đổ chuông.Để cái điện thoại này gần một hệ thống quang trở để điều khiển Role là OK

Comment

Hay đó, tui cũng thấy thích thú quá.
                              Chắc phải kiểm lại phần bảo mật đơn giản nhưng khoa học hơn là Okei.
                              Bữa nào xin sơ đồ về thử.Các bác giúp nhé.
                              Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

caniggia R&D Digital Cummins Genset Tìm hiểu thêm về caniggia

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X