Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
    Mà bác vẫn chưa trả lời cho tôi cái ảnh này :

có phải chụp từ hiên nhà bác không? Trong gạch lát sàn giống đấy chứ. Nếu đúng thì bác chụp thêm một cái xe bất kì có để bao thuốc bác hay dùng trên yên gửi lên nhé. CÒn nếu không là hiên nhà bác sao bác khẳng định đó là xe bác độ nhỉ?

Và đến mấy bức ảnh này thì tôi có thể khẳng định cái hộp pin kia không phải do bác chế từ ống nhựa PVC. Điểm này tôi cho bác nợ nhé.

PT.
    Bác Phanta,kỉ tính thiệt.....hình cho bác đây.bác chú ý cái băng đá có tên cháu tôi đó,cả gói thuốc tôi hút[chụt hình trời hơi tối nên ko được đẹp ,tôi sẻ up hình rỏ hơn]

Còn cái vỏ binh thì bác ko hiểu hết ý tôi...mình phải [tùy cơ ứng biến]cái vỏ bình zin của nhật thường là sài pin nên nhỏ hoặc ngắn,mình phải độ lại để bỏ bình vô cho vừa,như cái bình đó cái đầu là vỏ zin khúc giửa là ống nhựa mình tháp vô ,có lúc mua ko được vỏ bình [làm thịt] thì phải chế hết .cũng như chiếc xe vàng tôi up mấy trang trước ,vỏ bình đó phải làm từ A tới Z....
    Thân chào
    ĐT:0982852755
    Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi kiemhb Xem bài viết
      Hôm nay chính tôi đã mục sở thị xem cái xe đạp điện của bác Locto, quả thật là rất hoành tá tràng. Nhưng để làm được như bác ấy cũng là cả một vấn đề đấy các bạn ạ. Không hề đơn giản đâu, tuy nhiên những gì bác Locto post lên là đúng sự thật, nếu không ngại khó các bạn cứ thử sức mình xem sao, biết đâu bạn cũng làm được
      Bác Locto kinh qua nhiều năm trong nghề, kinh nghiệm đầy mình, đồ nghề khá đầy đủ.

Mặt khác, cái máy của bác Locto là hàng Nhật xịn, kiếm mua ngoài thị trường không dễ, bác ấy lọ mọ qua tận Campuchia mua đồ cũ về cải tạo lại đó. Thấy tuyệt chưa.

Cảm ơn bác Lộc hôm nay đã cho em mở rộng tầm mắt. Từ nay cho em được gọi bác là Sư phụ nhé.

Phen này em quyết lên đời xe (lên đời cái xe đạp của em)
      Theo bác Locto để học nghề
      Kể cả nát tan đời xe rách
      Thì em cũng quyết biến thành xe (đạp điện)

hihihihi
      theo em biết thì bác này đã đến tham quan nhà của bác Locto và đã chứng kiến những công đoạn đang làm - nếu bác nào có thắc mắc thì xin mời về long xuyên ghé thăm bác Locto - em nghĩ bác ấy ko tiếc ly cafe với mấy bác đâu.
      có những việc ko thể làm mà vẩn làm
      có những việc có thể làm mà không làm

Comment

• Em thấy bác Phanta đang cố chứng minh những việc làm của bác Locto là lường gạt - Vậy thay mặt bác Locto em mời đích danh Bác về Long Xuyên, tham quan nha.
        Trân trọng kính mời bác .
        có những việc ko thể làm mà vẩn làm
        có những việc có thể làm mà không làm

Comment

• Nguyên văn bởi ke_ngoai_dao Xem bài viết
          Em thấy bác Phanta đang cố chứng minh những việc làm của bác Locto là lường gạt - Vậy thay mặt bác Locto em mời đích danh Bác về Long Xuyên, tham quan nha.
          Đúng rồi mời các bác có dịp nào về Long xuyên chơi,tôi khoái uống CAPE lắm !!!
          ngày 4-5 ly "tôi yêu ly cà phê buổi sáng' tôi cũng khoái bài hát nầy của Đức Huy
          nhưng tôi ko thích nhậu mặt dù nhậu cũng khá ...khà khà khà
          ĐT:0982852755
          Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

Em thấy bác Phanta đang cố chứng minh những việc làm của bác Locto là lường gạt - Vậy thay mặt bác Locto em mời đích danh Bác về Long Xuyên, tham quan nha.
            Anh Phanta chỉ muốn rõ trắng đen thôi, không phải cố chứng minh ai lường gạt làm gì. Vì anh ấy ở tận Hà Nội, muốn "tận mục gì gì" cũng khó.

Anh Phanta cẩn trọng một tí, không thừa.

Việc bác Locto làm cái xe, đâu phải là chuyện quá lớn, nhưng cố gắng tìm tòi sáng kiến đó là đáng tôn trọng. Bravo bác một cái.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

• Quay lại chủ đề xe đạp điện, tôi vẫn muốn mua cái động cơ, tay ga và mạch điều tốc, bác gửi lên hộ ( Động cơ nào cũng được, nếu khó lắp thì nhờ các bác chỉ thêm)
              Bản vẽ đã xong, vật liệu cũng đầy đủ. Sẳn dịp sắm luôn cái máy hàn Tic cho nó máu mà động cơ thì khó kiếm quá!

Comment

Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                Đúng rồi mời các bác có dịp nào về Long xuyên chơi,tôi khoái uống CAPE lắm !!!
                ngày 4-5 ly "tôi yêu ly cà phê buổi sáng' tôi cũng khoái bài hát nầy của Đức Huy
                nhưng tôi ko thích nhậu mặt dù nhậu cũng khá ...khà khà khà
                Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                Anh Phanta chỉ muốn rõ trắng đen thôi, không phải cố chứng minh ai lường gạt làm gì. Vì anh ấy ở tận Hà Nội, muốn "tận mục gì gì" cũng khó.

Anh Phanta cẩn trọng một tí, không thừa.

Lan Hương.
                ĐÚng vậy, PT không phải cố cái gì, để làm gì cả. Việc bác Locto kinh doanh cũng chẳng ảnh hưởng gì đến tôi. Cám lời lời mời của các bác, nếu các bác ở TP.HCM thì may ra còn có dịp, chứ.... đành dùng mạng nhé!

PT không cho rằng bác Locto là lường gạt hoàn toàn, song chỉ muốn rằng bác làm được gì thì nói đó. Đừng nói đại làm làm 100% rồi cứ sửa dần. Vì tôi cũng thích cơ khí, thích nhựa nên mới thấy sự bất thường trong việc độ cái ống PVC thành cái hộp pin xịn như thế kia nên tôi mới tham gia cái topic này. Tôi muốn bác xác nhận các vấn đề tôi thấy nghi ngờ vì muốn biết thực sự bác đã làm thế nào thôi. Chứ không vì cố cho rằng bác lường gạt để làm gì cả. Nhưng vì có thêm cái link với mấy cái ảnh mới kia tôi thấy cũng khá cay mũi nếu thực sự bác qua mặt anh em trong những điều bác đã nói.

Nguyên văn bởi opendoor2507 Xem bài viết
                Ban đầu em cũng nghi rồi, nhin cái giá treo Battery quá chuẩn. Đúng là lừa đảo vô đối. Cả bác F cũng vào cảm ơn nức nở
                Nguyên văn bởi opendoor2507 Xem bài viết
                Nể thật đấy, vậy là 100% VN, tính từ mạch điện đến phần kết cấu cơ khí.
                Vì bác nói thật quá đến mức một MOD trên diễn đàn phải hạ lời "xin lỗi" bác. Do vậy tôi muốn biết thêm xem bác có xứng đáng với lời xin lỗi đó không?

1 - Cái ảnh trên dd oto kia chụp trên sân nhà bác, vậy B2 kia là người quen của bác, khách hàng của bác hay chính là bác vậy?

2- bác có nói:
                cái vỏ bình zin của nhật thường là sài pin nên nhỏ hoặc ngắn,mình phải độ lại để bỏ bình vô cho vừa,như cái bình đó cái đầu là vỏ zin khúc giửa là ống nhựa mình tháp vô

Mọi người có thấy khả năng tháp vô của bác locto không? Không tì vết nhé. Và cái lỗ vít ở đọan giữa vẫn chuẩn ở giữa. Sau khi độ, sơn lại xong bác còn kiếm được cái nhãn "Yamaha's power-assist system" quá xịn để dán vào rất cân nữa chứ

3 -
                Nguyên văn bởi B2 moi ra truong;[url
                http://www.otosaigon.com/FORUM/tm.aspx?m=795379&mpage=27#][/url]
                con này đã thay Pin bằng 2 acquy mới - có thể di chuyển hơn 20km - tốc độ rất cao ( khoản 30km/g). có thể xếp lại để gọn vào cốp xe
                B2 không hề biết việc độ xe chăng? Bác không nói với người ta à? Vì sao? Để gạt người à?

Thế nhé, chỉ có bấy nhiêu thôi.

Chúc mọi người vui vẻ, chúc bác đông khách.

PT.
                Núi cao bởi có đất bồi
                Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                Muôn dòng sông đổ biển sâu
                Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

• Nói thật với bác Fanta: từ xưa tới giờ tui chưa từng thấy mẩu xe đạp điện nào trên thị trường giống với mẩu bác Locto đưa lên. Chính vì thế tôi tin là bác ấy tự chế tạo.
                  Từ chế khác với từ sản xuất vì nó dựa trên 1 số nguyên vật liệu có sẳn rồi cắt gọt lắp ráp thành sản phẩm mình muốn.

Vì thế cái vỏ bình chiếc xe trên Bác locto có dùng vỏ bình gin thì cũng là bình thường. Bác ấy chỉ cách dùng ống nhựa PVC làm cái vỏ là chỉ cho những người chưa có vỏ bình điện, thế thôi.

Còn cái bác B2 bên otosaigon, bác ấy có lòng "hảo tâm" mua giùm xe đạp cho anh em bên ấy cũng là 1 điều tốt . Còn nguồn gốc từ Cam hay từ mấy anh thợ Việt Nam chế lại thì không quan trọng lắm. ( Thật ra đa số XDD đều phải chế lại.
                  Bác Locto làm nghề này và có xe để lại cho bác bên kia cũng là điều bình thường mà)

Comment

• Từ đầu đến cuối tôi cảm nhận bác ấy có thiện chí cia sẽ hơn là bán buôn.
                    Nếu muốn rao bán thì bác ấy sẽ không rao ở diễn đàn này.

Tôi có đặt mua 1 bộ motor + mạch mà tới giờ có thấy bác ấy bán đâu. Bán buôn ai lại thế

Có nhiều việc của dân cơ khí tụi tui tưỡng là dễ nhưng bắt tay vào làm mới thấy chua cay.

Comment

• chao bac Locto mong bác để lại cho em một chiếc nhé em đang cần đó(boy Hà Thành.com)

Comment

• Mấy Anh em bên oto SG hỏi Bác B2 , nguyên văn câu trả lời như sau :
                        quote:

Trích đoạn: Nir

quote:

Trích đoạn: hamcuala

Theo em biết thì hình như xe điện xếp đều được chế từ xe chạy bằng cơm ngay tại Long Xuyên. Các bác tham khảo ở đây nhé: http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=15362

Hix...bác B2 còn fơm em zụ này zí !!!

Nếu trình độ thợ cơ khí VN mà chế được cái sườn xe đạp xếp tinh xảo như thế thì em lạy kêu bằng cụ - còn cái máy XDD ko đơn giản là lấy cái Moteur gắn vào, câu dây điện là nó chạy.
                        Nếu LX chế được chiếc xe như thế này - thì họ đã làm hàng loạt và tung ra thị trường để thu lãi khi XDD là hàng Hot hiện nay.

Ở đây em cũng xin nói lại cho rỏ - em không phải là người buôn bán xe đạp-XDD.
                        Hàng em lấy cho các bác toàn là hàng đặt, đẹp em mới lấy - còn nếu là dân mua bán thì em đã gom hàng ở chợ Gò về giao cho các bác rồi -
                        thôi thì bây giờ , bác nào muốn mua XD-XDD thì cứ xuống LX . em sẳn sàng dắt các bác qua Gò , lựa chọn và mua theo ý mình.
                        Mong các bác hiểu cho em.

Tới câu trả lời này thì thấy chuyện này thật khó hiểu được đầu đuôi ra sau nữa ....

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenha9 Xem bài viết
                          Mấy Anh em bên oto SG hỏi Bác B2 , nguyên văn câu trả lời như sau :
                          quote:

quote:

Theo em biết thì hình như xe điện xếp đều được chế từ xe chạy bằng cơm ngay tại Long Xuyên. Các bác tham khảo ở đây nhé: http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=15362

Nếu trình độ thợ cơ khí VN mà chế được cái sườn xe đạp xếp tinh xảo như thế thì em lạy kêu bằng cụ - còn cái máy XDD ko đơn giản là lấy cái Moteur gắn vào, câu dây điện là nó chạy.
                          Nếu LX chế được chiếc xe như thế này - thì họ đã làm hàng loạt và tung ra thị trường để thu lãi khi XDD là hàng Hot hiện nay.

Hàng em lấy cho các bác toàn là hàng đặt, đẹp em mới lấy - còn nếu là dân mua bán thì em đã gom hàng ở chợ Gò về giao cho các bác rồi -
                          thôi thì bây giờ , bác nào muốn mua XD-XDD thì cứ xuống LX . em sẳn sàng dắt các bác qua Gò , lựa chọn và mua theo ý mình.

Tới câu trả lời này thì thấy chuyện này thật khó hiểu được đầu đuôi ra sau nữa ....
                          Mệt mấy bác nầy ghê, em tự giới thiệu em là đệ tử của bác locto, mấy bác đa nghi quá đi, mấy bác nghi thì chạy về đó mà xem, cần gì phải đi hỏi lung tung, rồi lại không biết ai nói thật ai nói giả, em còn đang nghiên cứu cái kinh khũng hơn xe đạp điện nhiều, tuy chưa thành công để trình làng cho các bác xem, nhưng qua cái kinh khũng nầy em biết được 1 điều, "không cái gì mà không có thể, chỉ có mình có biết làm đúng cách hay không". Đề nghị sư phụ locto, chụp ngay cái hình sư phụ ngồi băng đá hút hero, kế bên con xe đạp điện mới độ cho các bác xem để chứng thực đi, còn bác B2 gì đó tinh thần như thế là không tốt chút nào, . Mà nguyên văn câu hỏi của mấy anh em bên sgoto là tất cả xe đạp xếp được chết tạo tại Long Xuyên, em đính chính dùm bác B2 thế nầy, chỉ có 1 chiếc màu đen mà các bác đã xem hình là được chế tạo tại nhà bác locto, mà nguyên cái topic to đùng đã ghi rõ , từ xe đạp thường thành xe đạp điện, chứ có ai nói là chế tạo nguyên con đâu, đề nghị các bác đừng có lấy ý ngoài lề mà đem đi chất vấn, bác nào tin thì có thêm kinh nghiệm bác nào ko tin thì lổ ráng chịu.
                          Last edited by Kenjinguyen; 09-08-2008, 23:58.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenha9 Xem bài viết
                            Mấy Anh em bên oto SG hỏi Bác B2 , nguyên văn câu trả lời như sau :
                            quote:

quote:

tại sao lại phải tranh luận cái đó làm được hay không làm được nhỉ bây giờ hàng việt nam công nghệ mỹ công nghệ nhật rồi các bác thử xem vỏ những ô tô bị bẹp người ta nắn lại sơn lại khó có thể phát hiện dược chỗ nào mới chỗ nào cũ huống chi mấy cái khung xe đạp tin hay không chẳng qua là ít nhìn thấy thực tế người ta làm thôi tiện đây tôi hỏi bác loto là sao không cai mô tơ ba pha thành chổi than hoặc giống chổi than cứ cho điện là chạy hết công suất còn nhanh chậm thì lại làm kiểu kia

Comment

• Chào các Bác tới một vài thông tin tôi có được thì trình độ độ xe của Bác Lộc to giỏi thiệt ,
                              làm cho mấy Bác mua xe cứ tưởng là xe nguyên thủy của japan ,hy vọng Bác tiếp tục phát huy độ thêm mấy con xe độc cho anh em chiêm ngưởng .

Comment

• Chào bác Locto! Chào các bác!
                                Các bác ơi! Các bác đang tranh luận về vấn đề xe đạp điện do bác Locto tự chế. Các bác nào chưa từng gặp và đến nhà bác Locto thì xin các bác đừng nói lời nặng nhẹ với bác ấy.
                                Thứ nhất bác ấy đã thuộc hàng lứa tuổi trung niên rồi.
                                Thứ 2 nữa là bác ấy là 1 người thợ sửa điện tử nổi tiếng ở Thành Phố Long Xuyên. Các bác đến thành phố Long Xuyên hỏi bác Lộc chuyên sửa đồ điện tử Toshiba là ai cũng biết, vì vậy bác ấy mới có cái nick là Locto.
                                Thứ 3 nữa là bác ấy đã tự 1 mình đi lùng mua từng chiếc xe đạp xếp ( loại đạp bằng cơm ) ở bên chợ biên giới Tà Mâu, Châu Đốc.
                                Bác ấy đã dành toàn bộ thời gian và công sức để sửa lại các motơ, chế lại các thứ để hoàn thành 1 chiếc xe đạp điện tương đối hoàn chỉnh. Bác ấy phải mất từ 4-7 ngày mới làm xong 1 chiếc, và chính bản thôi em tôi đã mua 1 chiếc của bác ngày hôm qua, khi chúng tôi đi Châu Đốc và ghé ngang nhà bác ấy. Tôi sẽ post bài tường thuật và hình ảnh về chuyến đi của chúng tôi cho các bác xem.
                                Hiện nay tôi đang có kế hoạch đặt hàng bác ấy sản xuất với số lượng nhiều để phục vụ cho nhu cầu trong hội : http://www.HondaFC.net của chúng tôi.
                                Một lần nữa, tôi xin nhắc lại : Đừng nghĩ xấu về bác ấy khi các bác chưa gặp và tiếp xúc với bác ấy. Tôi không phải là người PR cho bác ấy nhưng với những gì tôi gặp, tôi biết, tôi tôn trọng công sức và khen ngợi sản phẩm mà bác ấy đã làm ra.
                                Xin phép bác Lộc cho tôi được post số điện thoại và địa chỉ nhà của bác 1 lần nữa :
                                2/3 Lý Thuờng Kiệt, Tp. Long Xuyên, tỉnh An Giang ( Gần vòng xoay đèn 4 ngọn )
                                Mobile : 0982852755
                                Bác Lộc! Bác hứa giúp em làm 1 chiếc cho riêng em bằng sườn nhôm và thật độc đáo hơn mấy chiếc khác rồi nhá. Em sẽ post hình yêu cầu cho bác sớm. Hẹn gặp lại bác sớm!
                                Last edited by locdo75; 10-08-2008, 22:38.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X