Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Đức Titi Xem bài viết
    không biết ngoài Bắc thì mua đâu được con động cơ như của bác Locto nhỉ các bác?
    Bác ở chỗ nào ngoài bắc

Comment

• Nguyên văn bởi Đức Titi Xem bài viết
      không biết ngoài Bắc thì mua đâu được con động cơ như của bác Locto nhỉ các bác?
      Mua của chú LỘC, nếu đề nghị chú có thể ship luôn.

Comment

• Chào tất cả mọi người, cho em hỏi ở đây đả có ai dùng accu của UPS để làm xe đạp điện chưa ah. Em thấy nó củng tốt nhưng nghe nói xả sâu quá thì mau hư bình. Xin mọi người góp ý cho em ah.

Comment

• Nguyên văn bởi Đức Tây Xem bài viết
          Chào tất cả mọi người, cho em hỏi ở đây đả có ai dùng accu của UPS để làm xe đạp điện chưa ah. Em thấy nó củng tốt nhưng nghe nói xả sâu quá thì mau hư bình. Xin mọi người góp ý cho em ah.
          Loại xả sâu (dùng trong UPS) thì dùng cho xe đạp điện rất chuẩn, thông tin này có thể hỏi lại chú Lộc.

Comment

• Nguyên văn bởi trinhhaikhan Xem bài viết
            Loại xả sâu (dùng trong UPS) thì dùng cho xe đạp điện rất chuẩn, thông tin này có thể hỏi lại chú Lộc.
            Nhưng ups lại cấm xả sâu mà bạn. Thấy UPS santak 1000 no chi cho trong khoảng thời gian 30phút là tự ngắt.

Comment

Nhưng ups lại cấm xả sâu mà bạn. Thấy UPS santak 1000 no chi cho trong khoảng thời gian 30phút là tự ngắt.

Bác lăng tăng cái này hoài thì đến 2020 ko có chiếc xe đạp điện mà đi , nếu có tiền mua bình khô 12A chạy , ít tiền ra mấy cha làm bình hỏi mua bình 12A nước về lắp chạy (bình nuốc dễ tái chế , dễ sữa bình khổ phải đúng thầy mới sửa được ) , bình nước mau hết hơn bình khô nhưng sài lâu hơn

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                Bác lăng tăng cái này hoài thì đến 2020 ko có chiếc xe đạp điện mà đi , nếu có tiền mua bình khô 12A chạy , ít tiền ra mấy cha làm bình hỏi mua bình 12A nước về lắp chạy (bình nuốc dễ tái chế , dễ sữa bình khổ phải đúng thầy mới sửa được ) , bình nước mau hết hơn bình khô nhưng sài lâu hơn
                Hi,nhưng mình thấy mua bình của ups rẻ mà. mua củ đó

Comment

Hi,nhưng mình thấy mua bình của ups rẻ mà. mua củ đó

Bình trong UPS cũng là bình khô Axit chì chí có phải Niken hay Lithium-ion đâu mà tốt hả bác? nó giảm bao nhiêu % thì rời vào xã sâu? Bác thấy rẽ cứ mua sài thư dù gì nó cũng sài 1 thời gian rồi , tới mình cũng khoảng đấy là hư hehehe . Bác nên hiểu là dạng khô và Lithium nó có chu kỳ sống nhé , axit khô sạc 250 lần , lithium-ion sạc hình như 300 lần thì phải . Dạng axit khô và niken thì nó rơi vào hiện tượng xả rồi mới nạp lại , lithium-ion (li-on) và lithium-polymer (li-po) nó không xả mà tính theo đúng chu kỳ dù bạn sạc nó ở thời điểm nào nhưng cứ xuống đúng 100% thì mới tính là 1 chu kỳ

Comment

Bình trong UPS cũng là bình khô Axit chì chí có phải Niken hay Lithium-ion đâu mà tốt hả bác? nó giảm bao nhiêu % thì rời vào xã sâu? Bác thấy rẽ cứ mua sài thư dù gì nó cũng sài 1 thời gian rồi , tới mình cũng khoảng đấy là hư hehehe . Bác nên hiểu là dạng khô và Lithium nó có chu kỳ sống nhé , axit khô sạc 250 lần , lithium-ion sạc hình như 300 lần thì phải . Dạng axit khô và niken thì nó rơi vào hiện tượng xả rồi mới nạp lại , lithium-ion (li-on) và lithium-polymer (li-po) nó không xả mà tính theo đúng chu kỳ dù bạn sạc nó ở thời điểm nào nhưng cứ xuống đúng 100% thì mới tính là 1 chu kỳ
                    Cảm ơn bác nhiều,tại vì ít tiền nên củng làm tiết kiệm thôi. Thế bác làm ơn cho hỏi luôn là cái động cơ 3 pha không chổi than 36v có thể xài 24v củng dc phải ko?

Comment

Cảm ơn bác nhiều,tại vì ít tiền nên củng làm tiết kiệm thôi. Thế bác làm ơn cho hỏi luôn là cái động cơ 3 pha không chổi than 36v có thể xài 24v củng dc phải ko?
                      Động cơ 36V thì phải nguồn 36V chứ 24V nó đâu đủ nguồn sao mà chạy?

Comment

Động cơ 36V thì phải nguồn 36V chứ 24V nó đâu đủ nguồn sao mà chạy?
                        tại lúc trước đọc trong diễn đàn thấy có thể chạy 24v ma.

Comment

• động cơ 36 vẫn có thể chạy điện 24v nhưng tốc độ nó sẽ giảm đáng kể.Chỉ có bo điều khiển là ko thể dùng lẫn trừ bo đa năng
                          Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                          bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

tại lúc trước đọc trong diễn đàn thấy có thể chạy 24v ma.
                            Cái đấy chắc do mạch khiển nó có thêm cái gì chứ tôi câu 24v xong cắm hẳn 2 đầu dây cái mô tơ 36v nó đứng cứng đơ , mà hỏi thật bác bao nhiêu tuổi? Bác thấy cái xe ba gác chổ dừa chưa người lớn đạp thì ngon lành , kêu thằng 10 tuổi nó đạp xem có nổi đâu

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
                              động cơ 36 vẫn có thể chạy điện 24v nhưng tốc độ nó sẽ giảm đáng kể.Chỉ có bo điều khiển là ko thể dùng lẫn trừ bo đa năng
                              vậy ah,cảm ơn bác nha. Dang tính mua động cơ 36v để lắp vào bánh xe 660,nhưng mới có 2 bình 24v nên tưởng dùng chung bo điều khiển dc. thế này thì buồn quá.

Comment

Cái đấy chắc do mạch khiển nó có thêm cái gì chứ tôi câu 24v xong cắm hẳn 2 đầu dây cái mô tơ 36v nó đứng cứng đơ , mà hỏi thật bác bao nhiêu tuổi? Bác thấy cái xe ba gác chổ dừa chưa người lớn đạp thì ngon lành , kêu thằng 10 tuổi nó đạp xem có nổi đâu
                                Mình sinh năm 88,thế cho hỏi câu này nữa nha,xe mactin thì lắp động cơ nào chạy tốt vậy,có thể chở thêm 1 người nữa.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X