Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Bạn đang sử dụng loại 36V thì muốn tăng công suất phải dùng loại 48V thì công suất mới lớn hơn đc. chứ bình thường loại 24V ko có công suất lớn hơn 36V đâu bạn à
    hình như bạn ấy tính gắn thêm 1 động cơ 24v nữa cho 2 cái chạy cùng lúc đó anh à

Comment

• ban dinhthanhlam noi dung roi do bac! Minh muon mua them chu khong phai thay doi motor! Bac nao co chi minh voi nha! CAm on cac bac Click image for larger version

Name:	DSCN0159.jpg
Views:	1
Size:	216.7 KB
ID:	1362086truoc nha!

Comment

• Nguyên văn bởi haudo007 Xem bài viết
        ban dinhthanhlam noi dung roi do bac! Minh muon mua them chu khong phai thay doi motor! Bac nao co chi minh voi nha! CAm on cac bac [ATTACH=CONFIG]45598[/ATTACH]truoc nha!
        Bạn định mua mỗi motor thôi à? cần có mạch điều khiển nữa chứ. Bạn ở đâu ?
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• ko bik có ở đâu bán board điều khiển động cơ 60v không nhỉ , nếu có mình mua về rồi quấn lại motor , thêm 1 bình nữa cho đúng 60v rồi chạy chắc sẽ nhanh hơn nhiều phải ko mấy bác

Comment

ban dinhthanhlam noi dung roi do bac! Minh muon mua them chu khong phai thay doi motor! Bac nao co chi minh voi nha! CAm on cac bac [ATTACH=CONFIG]45598[/ATTACH]truoc nha!
            cho cháu hỏi phải ng` trong ảnh là chú phải ko ạ , nếu vậy thì cháu kêu bằng chú rồi , cháu mới 23 tuổi à

Comment

• Chiếc xe của chú thiết ké khá hay nhưng vẫn còn cái bàn đạp và đặt acquy chưa đẹp chú phải tham khảo chiếc Chôper của Chú lốc ấy ^^ . Cái mô tơ dùng của chú Lộc làm cái chiếc chooper có chụp ảnh trên 4r này hình như chú đang sài loại này thì phải ^^ . Chú bỏ luôn cái bàn đạp đi chơi cái khoang làm 4 bình 20Ah ấy chạy cho nó oách

Còn việc đặt thêm vào 1 mô tơ điện 24v nũa là khó lắm chú vì bộ điều khiển nó ko đồng tốc thứ 2 chú ko thể câu cái 24V vào bộ acc quy đang sài , chỉ có cách cải thiện tốc độ nó là chú dùng loại AC thôi chuyển qua 1 converter từ DC sang AC là dc nhưng khác đắt đỏ ^^ . Còn loại DC dùng trên thị trường của China và chú Lộc thì hạn chế tốc độ

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                Chiếc xe của chú thiết ké khá hay nhưng vẫn còn cái bàn đạp và đặt acquy chưa đẹp chú phải tham khảo chiếc Chôper của Chú lốc ấy ^^ . Cái mô tơ dùng của chú Lộc làm cái chiếc chooper có chụp ảnh trên 4r này hình như chú đang sài loại này thì phải ^^ . Chú bỏ luôn cái bàn đạp đi chơi cái khoang làm 4 bình 20Ah ấy chạy cho nó oách

Còn việc đặt thêm vào 1 mô tơ điện 24v nũa là khó lắm chú vì bộ điều khiển nó ko đồng tốc thứ 2 chú ko thể câu cái 24V vào bộ acc quy đang sài , chỉ có cách cải thiện tốc độ nó là chú dùng loại AC thôi chuyển qua 1 converter từ DC sang AC là dc nhưng khác đắt đỏ ^^ . Còn loại DC dùng trên thị trường của China và chú Lộc thì hạn chế tốc độ
                Dạo này anh ẩn dật quá. Thế đã hoàn thành con chiến mã chưa anh ?
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

nếu bác muốn nhanh và mạnh hơn bác phải mua cái môt giong như cái mà bác đang sài , gắn nối tiếp với cái moto hiện tại và sài chung bo diều khiển luôn.nếu bác mua cái moto nho hoặc lớn hơn => xe chạy chậm hơn do moto ghì nhau.
                  bác cho cháu hởi bác mua chiếc xe này ở đâu và bao nhiêu $ .cảm ơn bác !

Comment

• bác nào có bộ điều khiển động cơ 24v 350w ( có chổi than ) + tay ga để em một bộ với. em ở hà nội

Comment

• Hình trên la Ba mình đó! Mình chụp hình kỷ niệm cho vui và đưa lên cho mọi người xem ! Mình rat thích độ những chiếc chopper nên làm một chiếc chay cho vui!

Comment

Hình trên la Ba mình đó! Mình chụp hình kỷ niệm cho vui và đưa lên cho mọi người xem ! Mình rat thích độ những chiếc chopper nên làm một chiếc chay cho vui!
                        vậy chiếc đó là bạn làm à , vạy cho mình hỏi cái bánh sau mua ở đâu vậy , mình muốn mua 1 cái gắn cho xe mình

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                          Dạo này anh ẩn dật quá. Thế đã hoàn thành con chiến mã chưa anh ?

Xong hết dàn sường rồi đang nghiên cứu ghi=đong sao cho nhìn dc cái , định mai gọi đặt cái phuộc sau từ chú Lộc dạo này làm biến đi xuống chú quá ^^

Comment

• Nguyên văn bởi letinhclover Xem bài viết
                            nếu bác muốn nhanh và mạnh hơn bác phải mua cái môt giong như cái mà bác đang sài , gắn nối tiếp với cái moto hiện tại và sài chung bo diều khiển luôn.nếu bác mua cái moto nho hoặc lớn hơn => xe chạy chậm hơn do moto ghì nhau.
                            bác cho cháu hởi bác mua chiếc xe này ở đâu và bao nhiêu $ .cảm ơn bác !
                            Theo em thì 2 cái động cơ giống nhau mà mắc chung 1 mạch điều khiển chưa chắc đã được vì lúc motor quay dòng cấp cho động cơ ko phải nhỏ. mà 2 cái cùng hoạt động thì mạch điều khiển dễ quá tải mạch điều khiển lắm. Hơn nữa ắc quy nhanh hết điện gấp đôi
                            Còn động cơ mà khác nhau về công suất và điện áp thì cũng ko được, nếu điện áp lớn hơn thì nó phải chạy cố nên dễ cháy.
                            Vài dòng chia sẻ chúc anh vui
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhiep87 Xem bài viết
                              bác nào có bộ điều khiển động cơ 24v 350w ( có chổi than ) + tay ga để em một bộ với. em ở hà nội
                              liên lạc với mình xem có giúp đc gì ko?
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

• Bạn có thể tìm những bánh xe đó ở chợ Tân Thành bạn à! mình tìm cung hơi khó nhưng tuỳ lúc! Vì có khi có khi không! Nếu không có loại nay thì bạn có thể tìm loại khác.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X