Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
    lần đầu tiên e nghe thấy bộ daao mau cháy và ga ko mượt, hay bác đụng phải hàng nhái, daao mua thì 300k-350k , làm thì 4-500k tiền đồ, thành công thì chỉ 20%, mạch sẽ to = 4 lần daao
    bác lựa chọn đi
    mình thấy có cái loại 3fa gì của Khựa ko phải Daao mà có mấy khi hỏng đâu nhỉ!!! chắc tùy ng dùng chăng!!!

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
      mới xúc đc em này từ tiệm cầm đồ về nè các bác 48v3fa điều khiển jin theo xe có 3 chế dộ chạy nhanh chậm vừa( đấu mãi mới đc)!!!con này có bộ càng trước như mink của nga ngày xưa![ATTACH=CONFIG]75650[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]75651[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]75652[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]75653[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]75654[/ATTACH] em này lắp 4 bình 7,5Ah chắc cũng đi đc 35km bác bác nhỉ!!!
      Em cũng đang kiếm cái motor có thể bắc căm như vầy mà công suất cao cao tí , đang đợi bác namdc test thử cái đc mới có chạy đc 48v ko , để 15 tây tháng này lãnh luơng hốt 1 cái

Comment

chào bác, em có bo điều tốc mới của china 140k bác ah, hoặc bác có thể tự làm theo mạch của bác Lộc đưa lên ,( mạch của bác Haidien),
        bác cần thì e kỉ niệm cho bác 6 con FET tháo ở bo của Nhật, nhưng chân cẳng bị gẫy hết 1/2 rồi, vẫn thò ra 6mm quá đủ để hàn.. bo của nhật nó đổ keo nên ko tháo đc , lôi ra gẫy vậy đó
        Cảm ơn bạn nhiều. Cho mình xin kích thước cái bo china xem thế nào bạn nhé, (động cơ của mình 24v-250w). Làm lấy thì mất thời gian lắm, 140k cho nhanh

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
          Cảm ơn bạn nhiều. Cho mình xin kích thước cái bo china xem thế nào bạn nhé, (động cơ của mình 24v-250w). Làm lấy thì mất thời gian lắm, 140k cho nhanh
          Dự: To cỡ 2/3 bao thuốc lá
          Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

em xem rồi, dây xanh vàng nối đến hộp điều khiển bác ah, hộp này = bao diêm lắp ở ghi đông. kể ra bác bảo sớm thì hôm nọ e gửi cho bác cái đó luôn để ngâm cứu
            bác Nam Có thể gửi cho tôi cái hộp đấy ko, hết bao nhiêu tiên bác cứ nói nếu được để tôi gửi bằng thẻ điện thoại cho tiện bác nhé! Sau khi mổ bụng em nó ra nhìn cái đồ của bọn Japan thích thật nên không nỡ bỏ nó đi bác ah. So với anh China một trời một vực. Tôi đang đi tìm mua thêm một cái dây cuaroa ( cung của Bando) đẻ sơ cua mặc dù dây của nó vẫn còn rất mới. Chúc bác làm ăn phát đạt, có món gì mới nhớ thông tin cho anh em nhé!!!
            Last edited by quoctuy; 08-10-2013, 11:25.

Comment

• chiều e đi lấy đồ rồi sáng mai gửi cho bác, giúp bác thôi ah, e lấy cho bác hộp điều khiển với cái dây cu roa, có 1 cái dây thừa mà, bác gưi e thẻ mobiphone 50k gọi là tiền xe ôm e đi ra bến xe gửi cho bác thôi. cảm ơn bác.

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                Dự: To cỡ 2/3 bao thuốc lá
                bo này là bo chổi than ấy chứ, bo 3fa hơn 200k rồi, mà 140k thì ngon quá ,mà nó có tới trên 5 con trans rồi 2/3bao thuốc bỏ ko hết, mình thấy bo 3fa linh kiện bé bằng cái tăm mà kthuớc đã là 7x5x4cm rồi!!!

Comment

bo này là bo chổi than ấy chứ, bo 3fa hơn 200k rồi, mà 140k thì ngon quá ,mà nó có tới trên 5 con trans rồi 2/3bao thuốc bỏ ko hết, mình thấy bo 3fa linh kiện bé bằng cái tăm mà kthuớc đã là 7x5x4cm rồi!!!
                  Đấy là bo của tàu còn hộp linh tinh vài thứ nữa ấy chứ. Bo của bác Lộc <người Việt làm hàng Việt> chi to cỡ 1/3 bao thuốc lá thôi :3
                  Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                    Đấy là bo của tàu còn hộp linh tinh vài thứ nữa ấy chứ. Bo của bác Lộc <người Việt làm hàng Việt> chi to cỡ 1/3 bao thuốc lá thôi :3
                    thì em đang nói về 3fa mà, chổi than ng ta làm đầy bán rẻ hơn 100k nghiên cứu làm gì!!! tưởng làm em 3fa chứ!!!!

Comment

mới xúc đc em này từ tiệm cầm đồ về nè các bác 48v3fa điều khiển jin theo xe có 3 chế dộ chạy nhanh chậm vừa( đấu mãi mới đc)!!!con này có bộ càng trước như mink của nga ngày xưa![ATTACH=CONFIG]75650[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]75651[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]75652[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]75653[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]75654[/ATTACH] em này lắp 4 bình 7,5Ah chắc cũng đi đc 35km bác bác nhỉ!!!
                      em này đã chạy ngon rồi các bác ợ! hnay mới kiếm đc 1 đc của nhật 24v chổi than đùm sau bộ đ khiển nằm trong đc luôn, có 3 cấp tốc độ cũng nắm trong đc luôn, chắc hàng độc rồi!!!

Comment

em này đã chạy ngon rồi các bác ợ! hnay mới kiếm đc 1 đc của nhật 24v chổi than đùm sau bộ đ khiển nằm trong đc luôn, có 3 cấp tốc độ cũng nắm trong đc luôn, chắc hàng độc rồi!!!
                        post hình lên anh em ngắm cái, e cũng thấy có cái động cơ mà đường kính đến 40cm, trông dị lắm, của nhật nhưng ko lấy, vẫn ở kho, mà có mỗi dây ra, trong có 3 lõi riêng biệt. chả biết là loại ji

Comment

• có bác nào ở hà nội biết chỗ nào bán lẻ ống nhựa 125 140 160 ko?. e lang thang khắp nơi mà chưa hỏi mưa được.

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                            có bác nào ở hà nội biết chỗ nào bán lẻ ống nhựa 125 140 160 ko?. e lang thang khắp nơi mà chưa hỏi mưa được.
                            hỏi bác nam mà để lại ít bác ah

Comment

• em có làm hộp = ống nhựa bao giờ đâu các bác, e toàn làm = gỗ thôi. làm = nhựa e sợ ngồi lên ac quy nó phải chịu tải vì ống nhựa nó mềm mà. e toàn làm = gỗ 0,8 cm thôi, gỗ tốt tốt 1 tí, ko phải gỗ thông là đc

Comment

• gửi bác Quoctuy: cái hộp điều khiển e vừa gửi cho bác nó có 4 đầu dây, đỏ đen bác nối cùng với đỏ đen của động cơ và nối lên nguồn 24 nhé. vàng xanh thì nối vào vàng xanh của động cơ, sau đó bấm công tắc ( nút to) trên hộp, lúc đó đèn trên hộp điều khiển mới sáng.
                                lúc đầu e thử , e chỉ đấu đỏ đen của hộp điều khiển với nguồn 24, chả thấy sáng đèn ji cả, tưởng hỏng. tháo hộp ra thấy linh kiện vẫn đẹp, vậy là thử kiẻu kia thì đc.
                                PS: bác đấu nối xong xuôi thì muốn nó chạy , bác phải thử các chế độ ở nút số 2 (nhỏ) trên hộp điều khiển, kèm theo là bác phải đạp cái bàn đạp nhé. khi đạp thấy nó bơm điện vào là đc. nhật nó ko cho chạy tay ga đâu mà chạy chế độ trợ lực. lúc nào cũng phải đạp vào cái bàn đạp, có điều là tải nặng thì đạp vẫn nhẹ như ko.....
                                chúc bác may mắn.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X