Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phanvanmam92
    minh co du ca nhung thu ban can . minh cung o nam dinh
    cảo bộ đc và nhông xích bn vậy ban???

Comment

• Nguyên văn bởi phanvanmam92
      minh co du ca nhung thu ban can . minh cung o nam dinh
      cảo bộ đc và nhông xích bn vậy ban???

Comment

• Nguyên văn bởi GioLangLe Xem bài viết
        [ATTACH=CONFIG]75906[/ATTACH]

Em mới mua đc con nhật bãi ... Chắc dáng con này lên đạp điện ổn đó nhỉ? Thiệt hại mất 2.200k

DC có nhông đạp đỡ mệt hơn khi hết điện hả các bác?

Bộ sanyo 24v 250w muốn lắp bánh sau đc không ah? Với phanh đùm, líp tầng thế kia thì chạng ra nhiều có yếu xe không nhỉ?

1 thắc mắc ngoài lề mong các bác giúp em vs. Xe sao mà đạp lên nấc cao nhất thì bánh sau nó kêu cạch cạch... khi chống chân thì không có nghe thấy. Đã bung ra siết ốc lại các kiểu rồi. Cũng bung ra coi trục bi thử nhưng ổ bi vẫn ngon ~_~ Chả hiểu nữa. Nghe tiếng nó kêu mà điên tiết luôn.
        Cái này mà lắp con sanyo có bò ra đường . Vành 660 còn đi dc có hơn 20km/h tý .

Comment

• lắp sanyo và chạy 36 V tốc độ sẽ lên đc >25km.h ..quá ok
          vành bé thì chạy 36 thỏa mái ko sợ vỡ nhông các bác ah
          sanyo cũng có đến 3 loại, V max 20 hoặc 25 hoặc 27km.h

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
            lắp sanyo và chạy 36 V tốc độ sẽ lên đc >25km.h ..quá ok
            vành bé thì chạy 36 thỏa mái ko sợ vỡ nhông các bác ah
            sanyo cũng có đến 3 loại, V max 20 hoặc 25 hoặc 27km.h
            Theo mình thì cứ tính vòng / phút cho dễ . Mình nhớ ko nhầm thì sanyo chạy 24v tầm 220 - 250v / phút thì phải . chạy 36v thì chưa có để thử nên cũng chưa biết .
            Đấy là tốc độ max vòng tua nhé , có tải có thể chậm hơn , cứ như thế tính theo vành của các bạn là ra tốc độ max có thể đạt được .

Comment

• À , có bác nào thừa hoặc biết chỗ bán cái nhông ( bánh răng ) 80 răng vừa với xích cam ko nhỉ ? mình mua cái động cơ ở chợ trời có 11 răng ( vừa xích cam ) nhưng mua cái nhông sau để lắp cho nó giá chát quá ( 350k / cái nhông = tiền cái động cơ ) . Có bác,nào thừa , hoặc biết chỗ bán giá mềm chút thì giúp mình với . hix , mua cái nhông 60 răng chạy hơi yếu ợ .
              Vẫn đang đau đầu vì cái nhông sau ợ !

Comment

• Nguyên văn bởi GioLangLe Xem bài viết
                [ATTACH=CONFIG]75906[/ATTACH]

Em mới mua đc con nhật bãi ... Chắc dáng con này lên đạp điện ổn đó nhỉ? Thiệt hại mất 2.200k

DC có nhông đạp đỡ mệt hơn khi hết điện hả các bác?

Bộ sanyo 24v 250w muốn lắp bánh sau đc không ah? Với phanh đùm, líp tầng thế kia thì chạng ra nhiều có yếu xe không nhỉ?

1 thắc mắc ngoài lề mong các bác giúp em vs. Xe sao mà đạp lên nấc cao nhất thì bánh sau nó kêu cạch cạch... khi chống chân thì không có nghe thấy. Đã bung ra siết ốc lại các kiểu rồi. Cũng bung ra coi trục bi thử nhưng ổ bi vẫn ngon ~_~ Chả hiểu nữa. Nghe tiếng nó kêu mà điên tiết luôn.
                con này vành 20*1,75 đúng không bạn , phải lấy con dc của mình 24/36 không có nhông có đũa vành 20 sẵn đã tes 36vol tốc độ lên đến 35km/h ,.vấn đề kêu là do trong cái moay ơ của bạn nó có bộ đề 3 số đúng ko ,kêu bé thì kệ nó thôi,mà lắp dc vào thì vất cái đấy đi để lại làm gì
                các bác cần linh kiện gì pm em
                ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
                Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
                tk ngân hàng techcombank
                phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                  À , có bác nào thừa hoặc biết chỗ bán cái nhông ( bánh răng ) 80 răng vừa với xích cam ko nhỉ ? mình mua cái động cơ ở chợ trời có 11 răng ( vừa xích cam ) nhưng mua cái nhông sau để lắp cho nó giá chát quá ( 350k / cái nhông = tiền cái động cơ ) . Có bác,nào thừa , hoặc biết chỗ bán giá mềm chút thì giúp mình với . hix , mua cái nhông 60 răng chạy hơi yếu ợ .
                  Vẫn đang đau đầu vì cái nhông sau ợ !
                  mua cái nhông đề xe máy ko đc à bác! gọi bác Loc ấy, bác ấy làm nhiều nên giá nó rẻ!!!

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
                    mua cái nhông đề xe máy ko đc à bác! gọi bác Loc ấy, bác ấy làm nhiều nên giá nó rẻ!!!
                    Cái nhông thứ cấp bộ đề xe máy vẫn bé quá bạn ạ . Cái 80 răng tìm mãi chả thấy , ở chợ giời thì đắt quá . hix .
                    Hôm trước hỏi cụ Lộc cũng ko có !

Comment

• có bác nào trên diễn đàn có động cơ đùm sau 24v không chổi không, em đang cần mua 1 cái.

Comment

Cái nhông thứ cấp bộ đề xe máy vẫn bé quá bạn ạ . Cái 80 răng tìm mãi chả thấy , ở chợ giời thì đắt quá . hix .
                        răng to bằng răng đĩa xe máy ko? cái loại truyền xích về bánh sau xe máy ấy, nếu ko đc thì làm qua 2 cấp như vậy nè Click image for larger version

Name:	sđssd.png
Views:	1
Size:	17.0 KB
ID:	1386896

Comment

răng to bằng răng đĩa xe máy ko? cái loại truyền xích về bánh sau xe máy ấy, nếu ko đc thì làm qua 2 cấp như vậy nè [ATTACH=CONFIG]75929[/ATTACH]
                          Răng bé như xích cam bạn ạ . Làm truyền động như vậy với mình phức tạp quá , vì cơ khí với mình cực kỳ yếu !
                          Có cái nhông 80 răng là ngon lành , chẳng nhẽ mua cái nhông = tiền mua cái motor . hix .

Comment

em có nhiều bạn làm cơ khí chế tạo lắm em bảo bọn nó phay cho, bác cứ nói giá mà bác có thể mua, đường kính nhông to cỡ bao nhiêu, lắp lên trục đường kích bằng nào..., 80 răng chắc cũng to, cho em đủ thông số đi!!! răng nó bằng răng đĩa xe máy hay răng đĩa xe đạp???
                            Last edited by song_hong4; 12-10-2013, 09:04.

Comment

đắt là bao nhiêu bác??? em có nhiều bạn làm cơ khí chế tạo lắm em bảo bọn nó phay cho, bác cứ nói giá mà bác có thể mua, đường kính nhông to cỡ bao nhiêu, lắp lên trục đường kích bằng nào..., 80 răng chắc cũng to, cho em đủ thông số đi!!!
                              ở chợ giời đòi mình 350k 1 cái 80 răng , mình thấy đắt quá thôi , vì mua cái động cơ cũng có 350k . Bạn thử hỏi hộ mình xem tiện cái răng bao nhiêu vậy , 80 răng , bước răng bằng với nhông xích cam xe máy đấy !
                              À bạn cho mình hỏi bộ dk 250w có chổi ý , mình muốn lắp vào động cơ 350w có được ko nhỉ ? mình tháo bộ dk đấy ra thấy nó dùng 1 con fet , tra datasheet thì nó chịu được dòng ~ 40A .
                              Hay lắp thêm 1 con fet nữa // với con đấy nhỉ ?

Comment

ở chợ giời đòi mình 350k 1 cái 80 răng , mình thấy đắt quá thôi , vì mua cái động cơ cũng có 350k . Bạn thử hỏi hộ mình xem tiện cái răng bao nhiêu vậy , 80 răng , bước răng bằng với nhông xích cam xe máy đấy !
                                À bạn cho mình hỏi bộ dk 250w có chổi ý , mình muốn lắp vào động cơ 350w có được ko nhỉ ? mình tháo bộ dk đấy ra thấy nó dùng 1 con fet , tra datasheet thì nó chịu được dòng ~ 40A .
                                Hay lắp thêm 1 con fet nữa // với con đấy nhỉ ?
                                thấy nhiều người bảo cháy mà trước mình lắp chạy chả sao chỉ có điều đc yếu hơn thôi!!! cũng chả thấy nóng, bác cứ hàn // đi, làm chuột bạch cái hi, em cũng chả phải dân điện tử nhưng liều đi, con điều khiển rẻ ề ấy mà!!! à khiển bn vol vậy bạn???

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X