Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
    ko bên trong nó cứ // 5 củ rồi nối tiếp 11 dãy như vậy , nhưng giữa các lần nối tiếp lại có 1 sợi dây nhỏ đưa ra 1 vỉ e ko biết dây nhỏ đấy để làm gì
    nếu dây vòng vào rồi vòng ra là dây cảm biến nhiệt thôi, như pin laptop ấy mà, loại này hình như cón có mạch quản lý nữa, chơi loại này đẽ bị lỗi pin khi dùng đc 1 thời gian

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      nếu dây vòng vào rồi vòng ra là dây cảm biến nhiệt thôi, như pin laptop ấy mà, loại này hình như cón có mạch quản lý nữa, chơi loại này đẽ bị lỗi pin khi dùng đc 1 thời gian
      e nghĩ ko phải cảm biến vì nó có tất cả 22 dây nối vào 22 cực của 11 dãy pin song song , còn cảm biến nhiệt thì có 1 con thôi nó dính vào pin bằng keo

em định dùng nó như ac quy , cắt bỏ hết những thứ rườm rà và chỉ lấy mỗi 2 cực pin 48v ra khiển không biết có ảnh hưởng gì không ,
      Last edited by nhatlongnh88; 25-12-2013, 21:56.

Comment

e nghĩ ko phải cảm biến vì nó có tất cả 22 dây nối vào 22 cực của 11 dãy pin song song , còn cảm biến nhiệt thì có 1 con thôi nó dính vào pin bằng keo

em định dùng nó như ac quy , cắt bỏ hết những thứ rườm rà và chỉ lấy mỗi 2 cực pin 48v ra khiển không biết có ảnh hưởng gì không ,
        sao ko để vậy mà dùng, cắt để làm gì? loại này có sạc riêng của nó mà
        Last edited by s0ng_h0ng; 25-12-2013, 22:21.

Comment

• cảm ơn bạn mình mua con chip rồi nhưng nó có hai chân thôi là chân B vs chân L bạn chỉ dùm mình với

Comment

Hỏi chuyen gia ý. Mình ko rành may? Mình lay 1 bo nhe! Sáng cn mình qua yen so. Gọi theo so tren phai ko? Dt viet ko co dau dc. Thong cam

Comment

• Tôi có dư 1 bộ (động cơ , tay ga -khiển nẳm trong động cơ - hộp đựng accu 12V 12A ) . trước mua của bác Lộc( chủ thớt ) . xe đạp gấp cũng có nữa . Nếu bạn cần gọi 0199 8582 432 .

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
                có ai còn cái mô tơ như đầu trang 1 để cho mình 1 chiếc nhỉ? làm thêm 1 chú nữa cho máu
                Tôi có dư 1 bộ (động cơ - khiển nằm trong động cơ - tay ga , líp ngược , hộp đựng động cơ -12V 12A ) .xe đạp gấp cũng có . Nếu ban cần gọi 0199 8582 432. Đùm chạy

(Japan ) 36V 450W ...

Comment

• Nguyên văn bởi vuvancong190 Xem bài viết
                  anh lộc ơi cho em hỏi giá của cái động cơ đùm sao là bao nhiêu vậy. nhớ là hàng nhật nha. có cả lip và má phanh nữa nha
                  thanks you anh trước
                  Tớ dư 1 cái đùm sau , trước đây mua của bác Lộc mà chưa lắp - đúng như bạn cần . À tớ có sẵn cà hộp đưng accu .

Comment

• Chào Ban 01656956980 !
                    1/D/c (năng 4 kg ) giống y chang trang 1 (Japan )(lúc đó tôi mua của bác Lộc -nay cần làm việc khác ) . Khiển , tay ga , líp ngươc ( nếu bạn thích tôi chì bạn cách lặp líp bên phải không cần líp ngược ) . hộp dựng accu (tụ chế đẹp ) .
                    2/ Đùm chạy ( nặng 4 kg) gắn bánh sau của Japan 450W 36V có sẵn líp -chỗ gắn phanh (thắng ) -khiển , tay ga , hộp đựng accc (dải hay vuông) .
                    Còn 2 cái nữa .Chắc để lại làm xe máy điện và NLG .

Comment

• Nguyên văn bởi trangnhung12 Xem bài viết
                      cảm ơn bạn mình mua con chip rồi nhưng nó có hai chân thôi là chân B vs chân L bạn chỉ dùm mình với
                      B -> + aq,l -> công tắc xinhan

Comment

• Giỏi thế nhỉ, cái này phải chịu mày mò sáng tạo mới làm ra được. Nhưng cái thread này được nhiều người quan tâm ghê, mình thấy nó lâu lắm rồi mà vẫn trồi lên top.
                        |

Comment

theo mình nghĩ nó là dây để quản lý pin đấy
                          bác mà cắt hết lấy mỗi 2 dây 48v thì dễ tèo pin lắm, dùng pin thì phải có mạch bảo vệ mà

Comment

• thanks kiu bác

Comment

bác dinhdt biết nguyên lý và đấu nối cái cục pin này ko ạ , e mua thì nó đã như này mà ko biết đấu như nào
                              22 dây ấy chắc để kiểm soát dòng ra và vào pin thôi.nói chung nó la dây tín hiệu,bạn cắt bỏ đi cũng đc còn đêể lạj thì fải dùng bdk của pin

Comment

• các bác thấy cái bài đăng bán pin lithium này có quá nhiều gió ko? pin 24v 10,5ah mà đi đc hơn 45km, tốc độ 35 đến 40km/h
                                Chuyên bán Pin Lithium ion 24V- 10ah cho xe đạp điện | Muare.vn cộng đồng thương mại điện tử

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X