Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
    Chào Nam, mình tháo hộp sạc chỉ lấy board mạch rồi cho vào hộp gỗ thôi, tại mình muốn lên cty làm việc cũng có thể sạc được, mình mới làm xong 90%, còn hoàn thiện với tối ưu chưa làm nơi. Thực ra thì lúc bình còn mạnh thì chạy được tầm 40km/h. còn khi pin xuống rồi thì chạy hơn đi bộ tí thôi. Hee.
    Mình đang gặp vấn đề về xích, quá chùng mà khung xe này không thiết kế để tăng xích được. Cái tăng xích tự động gắn ở giữa không biết mua ở đâu nhỉ. Nam có cái đó không?
    chùng thì sao ko cắt đi nhở???!!!

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      chùng thì sao ko cắt đi nhở???!!!
      Cắt 1 khúc lại thiếu xích bác ah. Khổ thế.

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
        chẳng biết là chế cái này cho xe đạp thế nào chứ lắp vào xe máy thì e đi hơn năm nhông xích hỏng hết (nhông xích zin của xe), còn cái tăng sên thì tầm hơn nửa năm là ọc ạch rồi, lắp vào nhìn hay hay chứ chẳng thấy được cái gì
        Xe đạp xich chùng quá đạp mạnh nghe cach cạch( do trượt)

Comment

Cắt 1 khúc lại thiếu xích bác ah. Khổ thế.
          hic!!! cắt đi rồi chỉnh trục động cơ lên xuống là vừa, còn tiếng cạch cạch như bạn bảo có thể do trục nhảy xích hoặc do vấn đề mình hay gặp nữa đó là lệch giữa líp và đĩa xe nó ko theo 1 đường thẳng...

Comment

hic!!! cắt đi rồi chỉnh trục động cơ lên xuống là vừa, còn tiếng cạch cạch như bạn bảo có thể do trục nhảy xích hoặc do vấn đề mình hay gặp nữa đó là lệch giữa líp và đĩa xe nó ko theo 1 đường thẳng...
            Cảm ơn bạn, khổ cái là khung xe mình là khung asama, nguyên thủy là có bộ đề 6 líp nên khung nó thiết kế không chỉnh trục lui tới được, thả trục vào là y chang thế, không nhúc nhích được. giải pháp duy nhất là chơi tăng xich tự động thui. hic. đạp vẫn ok nhưng đạp mạnh và trượt nghe cạch cạch liền

Comment

• anh Huấn dùng lại cái căng xích cũ của xe được mà, e vẫn dùng được

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                anh Huấn dùng lại cái căng xích cũ của xe được mà, e vẫn dùng được
                Nguyên bộ đề cũ của xe đã bị gãy. mà không gắn vào phía sau như cũ được vì cấn chân chống. Chỉ có thể gắn giữa thôi, cửa hàng họ có bán riêng cái càng có 2 bánh xe căng xích không nhỉ.

Comment

• Anh coi lại bài của 1 bác ở trang trước có căng xích tự.chế đó. Dễ mà. Bạn í làm độg.cơ máy cầm tay ấy

Comment

• các bác à cái máy cắt của em quấn lại tự nhiên giờ chạy nó nóng quá. tháo ra chạy không tải cũng nóng cơ. xem xét kĩ lưỡng hết rồi. không bị hở dây với lõi sắt gì cả. cách điện rất kĩ. ai bít nguyên nhân tại sao không mong được giúp đỡ. không biết động cơ 3 pha của các bác chạy lâu nó có nóng không
                    nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

• Máy của bác quấn có tính toán j ko. Độg cơ 3 fa chạy êm ko nóng. Cái máy của bác chạy kêu to phải biết. Máy vạn năng

Comment

Máy của bác quấn có tính toán j ko. Độg cơ 3 fa chạy êm ko nóng. Cái máy của bác chạy kêu to phải biết. Máy vạn năng
                        kêu cũng không to đâu. tôi quấn lại cho stator là 20 vòng chập 3 sợi dây 0,6 lại. rotor quấn 6 vòng 1 sợi dây 0,6. thấy nó quay không khỏe bằng máy mới được vì tôi quấn thành 30v mà cấp cho nó 24v thôi theo tài liệu tôi nghiên cứu thì máy vạn năng chạy điện dc cho hiệu suất cao hơn vì điện trở chỉ phụ thuộc vào R chứ không phụ thuộc vào cảm kháng gì đó. máy khác chạy phà phà cả ngày mài cắt liên tục mà cũng chỉ hơi ấm ấm. máy của tôi chạy không tải khoảng 1 phút là quạt thổi nhiệt ra như máy sấy làm tôi băn khoăn về vấn đề hiệu suất. bác xem tôi quấn như vậy có ổn không. vấn đề khả nghi nhất là gì đây(quấn dây đồng cách điện giữa dây với lõi sắt tốt, không sát cốt) mong nhận được sự giúp đỡ

Comment

Máy của bác quấn có tính toán j ko. Độg cơ 3 fa chạy êm ko nóng. Cái máy của bác chạy kêu to phải biết. Máy vạn năng
                          kêu cũng không to đâu. tôi quấn lại cho stator là 20 vòng chập 3 sợi dây 0,6 lại. rotor quấn 6 vòng 1 sợi dây 0,6. thấy nó quay không khỏe bằng máy mới được vì tôi quấn thành 30v mà cấp cho nó 24v thôi theo tài liệu tôi nghiên cứu thì máy vạn năng chạy điện dc cho hiệu suất cao hơn vì điện trở chỉ phụ thuộc vào R chứ không phụ thuộc vào cảm kháng gì đó. máy khác chạy phà phà cả ngày mài cắt liên tục mà cũng chỉ hơi ấm ấm. máy của tôi chạy không tải khoảng 1 phút là quạt thổi nhiệt ra như máy sấy làm tôi băn khoăn về vấn đề hiệu suất. bác xem tôi quấn như vậy có ổn không. vấn đề khả nghi nhất là gì đây(quấn dây đồng cách điện giữa dây với lõi sắt tốt, không sát cốt) mong nhận được sự giúp đỡ

Comment

Nguyên bộ đề cũ của xe đã bị gãy. mà không gắn vào phía sau như cũ được vì cấn chân chống. Chỉ có thể gắn giữa thôi, cửa hàng họ có bán riêng cái càng có 2 bánh xe căng xích không nhỉ.
                            Cả cụm có 50k bác à! Mua về cắt chỗ nào thì cắt, kẹp nó vào xích dùng lo xo kéo lên.

Comment

Cả cụm có 50k bác à! Mua về cắt chỗ nào thì cắt, kẹp nó vào xích dùng lo xo kéo lên.
                              bác định làm cái tăng xích à. có thể xem ảnh của tôi úp lên. dùng vòng bi nhét vào ruột cuộn băng tan của bọn làm đường nước. xích sẽ trượt theo rãnh của cuộn băng tan. dùng lò xo có lực tương đối mạnh làm cho cuộn băng tan tì vào phần trùng( không chịu lực kéo) thì xích xẽ không bị tuột. có gì mai tôi sẽ úp ảnh lên cho bác xem

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
                                bác định làm cái tăng xích à. có thể xem ảnh của tôi úp lên. dùng vòng bi nhét vào ruột cuộn băng tan của bọn làm đường nước. xích sẽ trượt theo rãnh của cuộn băng tan. dùng lò xo có lực tương đối mạnh làm cho cuộn băng tan tì vào phần trùng( không chịu lực kéo) thì xích xẽ không bị tuột. có gì mai tôi sẽ úp ảnh lên cho bác xem
                                mình ko định làm, nhưng b cứ up cho mọi ng tham khảo

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X