Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi THAOBST Xem bài viết
    Bác Lộc đi vắng ...
    Trong quá trình sử dụng nước bị bốc hơi, Acquy cạn nước thì đương nhiên phải bổ sung.
    Tốt nhất là bổ sung nước cất vì nước bay hơi chứ a-xit vẫn còn nguyên. Nếu bổ sung loại dung dịch a-xit pha sẵn nhiều lần còn làm nồng độ a-xit đậm đặc thêm. Nếu không may gặp loại a-xit có thành phần khác với loại trong bình còn gây phản ứng hoá học (âm thầm thôi, khôing nhìn thấy đâu) còn làm hỏng cả ắc quy.
    Em cũng biết như vậy rùi,nhưng bác google lại bảo loại acquy này có khác loại acquy nước thông thường ở chổ lá bản cực rất giòn và dể rã khi châm nước.Do đó em muốn hỏi kinh nghiệm thực tế từ bác Lọc.
    Xin lỗi bacThaobts!Không phãi là e không tin bác,mà bác làm ơn cho hỏi là bác đã làm chưa?Và có hiệu quả không bác?

Comment

• Nguyên văn bởi thientv72 Xem bài viết
      Em cũng biết như vậy rùi,nhưng bác google lại bảo loại acquy này có khác loại acquy nước thông thường ở chổ lá bản cực rất giòn và dể rã khi châm nước.Do đó em muốn hỏi kinh nghiệm thực tế từ bác Lọc.
      Xin lỗi bacThaobts!Không phãi là e không tin bác,mà bác làm ơn cho hỏi là bác đã làm chưa?Và có hiệu quả không bác?
      Ít nhất người ta đã trả lời cho thắc mắc của bạn thì bạn nên kick vào chữ (Thanks) cái đã rồi tiếp tục hỏi nhé
      còn theo tôi thì bạn nên châm nước cất(một ít thôi nhé)nếu thấy khá hơn thì tốt(cái này tôi đã từng làm và thấy có tiến triển) còn nếu ko có gì khác thì bạn tham khảo bên luồng (điện tử công suất) có bác (vi văn pham)hướng dẫn cả 1 quá trình phục hồi acquy đấy
      Thân chào
      Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
      bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
        Xin phép đùng bàn cải về ý tưởng của tôi lại để dành cho anh locto, ý tưởng đưa ra nếu khả thi sẽ làm được trong tương lai, các thứ mà bạn nguyen cong su nói đến mình đã tính sẵn hết rùi nhé, bạn quên răng mình đưa vào bánh đai là có cốt ý của nó nhé, khi bạn muốn làm ra cái gì mà trình độ cơ khí của thơ mà bạn thuê sẽ khác xa bạn nghĩ , cái mình nêu ra nó chỉ có các trở lực là ma sát trượt thôi, còn dòng điện sinh ra nhưng không triệt tiêu hết nó sẽ phản hồi sức điện dộng điều này gây ra cản trở lục quay rất lớn, theo 1 người có chuyên môn về dộng cơ hướng dẫn sơ bộ chứ không chính xác lắm thôi, mình nêu ra ý kiến để cùng đóng góp nhưng mình cảm thấy các bạn toàn đưa ra vấn đề chẳng mang tính đóng góp , gửi bạn BumTieuThu cái bạn đưa ra tính toán thì bạn phải dẫn chứng bạn dùng công thức gì? tính về cái gì mình đọc đêm qua suy nghĩ sáng h chẳng hiểu bạn tính về vấn đề gì nữa muốn dạy người khác phải nói đúng và chính xác, nói có sách mách có chứng , ông thầy đứng trên giảng đường mà sao cứ ôm cuống sách mà dạy ? Đã là thầy mà cũng cần sách là vì sao các bạn nên hiểu rõ nó trước khi phê bình người khác, vấn đề của tôi chắc các bạn cũng không giúp ít được gì thôi thì vào ĐH tìm mấy ông thầy cũ tham khảo chắc chắn hơn nghe chủi tí mà có kiến thức
        Đọc từ đầu đến cuối thấy ông này là (củ chuối) nhất ko biết ông đã làm xong cái xe đạp (vừa chạy vừa xạc) chưa?

Comment

• ha ha ban deep-striker làm cái xe khủng quá nhỉ con này nhảy lên đề ba hơi mệt ah ban xài 2 con sanyo 24v DC phải ko mình đã làm shooter thử rồi tại làm robot phá em nó rồi chứ ko port cho anh em xem chơi mình đoán em này vận tốc tối đa chác 20km/g

Comment

Tất nhiên là tôi đã làm nhiều lần, nhiều năm với loại ac quy chì. Và không riêng gì tôi, ai dùng ac quy nước đề phải làm thế, nếu ac quy cạn nước bản cực bị khô thì tích điện kém, lâu ngày là chai bản cực -> hỏng ac quy.
            Ac quy cạn nước thì đương nhiên là phải bổ sung nước, điều này có lẽ không cần phải hỏi. Tôi lại hiểu bạn hỏi là nên châm nước cất hay các loại dung dịch kia. Không biếtcac quy của bạn là loại nào, bản cực rất dễ võ khi châm nước, vậy thì khi ngập trong dung dịch nó có dễ vỡ không?

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
              Ít nhất người ta đã trả lời cho thắc mắc của bạn thì bạn nên kick vào chữ (Thanks) cái đã rồi tiếp tục hỏi nhé
              còn theo tôi thì bạn nên châm nước cất(một ít thôi nhé)nếu thấy khá hơn thì tốt(cái này tôi đã từng làm và thấy có tiến triển) còn nếu ko có gì khác thì bạn tham khảo bên luồng (điện tử công suất) có bác (vi văn pham)hướng dẫn cả 1 quá trình phục hồi acquy đấy
              Thân chào
              Chào bạn!Tôi vô tâm quá,cứ nghĩ là ae thân tình trao đổi chuyện trò ,có kinh nghiệm gì thì giúp đõ lẩn nhau ,cùng nhau tiến bộ.Còn cái chữ''thanks'' chỉ mang hình thức,sự biết ơn là ở trong lòng.Tôi thiết nghĩ thể hiện sự lịch sự biết ơn người khác là cần thiết nhưng không nhất thiết phải nhờ vào cái chữ thans đó.Bởi một lẽ là có lúc vào diễn đàn mà chưa đăng nhập chưa có chử thans.Khi cần viết bài đăng nhập,viết xong lại hay quên.Do đó thiết nghĩ ae sẵn lòng giúp đỡ nhau củng đứng nên khắt khe quá.
              Thân chào bạn!
              Cảm ơn bạn đã chia xẻ!!!

Comment

• Nguyên văn bởi meome85 Xem bài viết
                Đọc từ đầu đến cuối thấy ông này là (củ chuối) nhất ko biết ông đã làm xong cái xe đạp (vừa chạy vừa xạc) chưa?
                Bình tĩnh nào các bác, lên đây mọi người nên giữ thái độ tôn trọng lẫn nhau, đừng khích bác gây mất đoàn kết.
                Diễn đàn , chuyên về máy tự chế, robot, mô hình , thủy lực, khí nén ... do các thành viên tự nghiên cứu và chế tạo.

Comment

• Nguyên văn bởi THAOBST Xem bài viết
                  Tất nhiên là tôi đã làm nhiều lần, nhiều năm với loại ac quy chì. Và không riêng gì tôi, ai dùng ac quy nước đề phải làm thế, nếu ac quy cạn nước bản cực bị khô thì tích điện kém, lâu ngày là chai bản cực -> hỏng ac quy.
                  Ac quy cạn nước thì đương nhiên là phải bổ sung nước, điều này có lẽ không cần phải hỏi. Tôi lại hiểu bạn hỏi là nên châm nước cất hay các loại dung dịch kia. Không biếtcac quy của bạn là loại nào, bản cực rất dễ võ khi châm nước, vậy thì khi ngập trong dung dịch nó có dễ vỡ không?
                  Bác Thaobst thân!
                  Acquy của e là acquy chì(loại acquy khô dùng cho xe đạp điện,xe máy điện TQ).Em đọc trên diễn đàn thấy rất nhiều ý kiến cho rằng loại này bản cực dễ vỡ khi châm thêm nước.có người còn bảo loại này khi châm thên nươc chỉ thích hợp cho dùng một chổ,không thích hợp để gắn vào xe.Do đó muốn hỏi kinh nghiệm thực tế từ bác Lọc và bác.
                  Cảm ơn bác nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi deep striker Xem bài viết

gởi bác lộc mấy cái hình xe của tui đang làm, 2 nhông nhỏ trước thì 13 răng, nhông giữa là 14 răng, còn dĩa ở bánh sau là 36 răng. nhân tiện bác có cái bộ báo hiệu năng lượng bình acquy ko, có gì bác mua giùm tui được ko ?? giá cả khoảng bao nhiêu, có gì bác bào giùm tui sớ sớm nhá, thanks
                    Lâu rồi mình không lên dd , ý tưởng của bác hay quá , bác cho em hỏi là mô tơ bác dùng là loại nào vậy? RPM là bao nhiêu? sao bác không sài bánh căm để giảm trọng lượng , lợi về hiệu suất bác , em đang có ý tưởng làm cái xe 3 bánh điện dùng mô tơ dùm hub Yamaha pas của chú Locto đây , nhưng cái mạch đảo chiều thì mạch của chú Locto không biết có tích hộp thêm được không

Có hình đính kèm hihihi định nháy theo nó
                    Attached Files
                    Last edited by quangtung300; 01-06-2011, 12:33.

Comment

• Đọc các bài viết của Bác Kiemhb thấy Bác toàn đưa ra ý tưởng của động cơ vĩnh cửu không. Có lẽ Bác quên định luật bảo toàn năng lượng rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi kiemhb Xem bài viết
                        Mình có ý tưởng thế này xin các bạn thử cho ý kiến nó có khả thi không nhé.
                        Mình định chế tạo một chiếc xe đạp điện chạy hoài (đường dài) mà không bị hết điện.
                        với xe đạp điện bình thường thì chạy khoảng 40- 50 km là phải xạc bình rồi.

Tại sao chúng ta ko thử gắn thêm dinamo để tận dụng vòng quay của bánh trước hoặc bánh sau để sản sinh ra một lượng điện nhất định, rồi tự nạp vào ắc quy. Như vậy chẳng phải là xe sẽ không bị hết điện không?

Mình mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn.

Thân mến.
                        Đọc các bài viết của Bác Kiemhb thấy Bác toàn đưa ra ý tưởng của động cơ vĩnh cửu không. Có lẽ Bác quên định luật bảo toàn năng lượng rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi meome85 Xem bài viết
                          Chào bạn

Trước khi chê ai đó bạn đã thử nãy sinh ra ý tưởng nào chưa ? đã thực hiện được nó chưa , khi mình làm được rồi thì mình có kinh nghiệm và thể góp ý cho người khác , chia sẽ diễn đàn online là bạn là người có kiến thức

Thay vào đó bạn comment như những người vô học , trẻ con sất láo vậy đâu đánh đổi được gì trên dd online bạn

Comment

Bác Thaobst thân!
                            Acquy của e là acquy chì(loại acquy khô dùng cho xe đạp điện,xe máy điện TQ).Em đọc trên diễn đàn thấy rất nhiều ý kiến cho rằng loại này bản cực dễ vỡ khi châm thêm nước.có người còn bảo loại này khi châm thên nươc chỉ thích hợp cho dùng một chổ,không thích hợp để gắn vào xe.Do đó muốn hỏi kinh nghiệm thực tế từ bác Lọc và bác.
                            Cảm ơn bác nhiều!
                            Chào anh , em có biết tí là loại acquy chì khô của việt nam đang sài phổ biến cho xe đạp điện nó vẫn có nước dung dịch trong đó , khi mình sạc mà nó cầm điện ít và không lâu người ta nói nó hết điện và phải thay , các tiệm làm bình acquy họ mua lại mấy cái bình cũ đó khoét 1 lỗ nhỏ bên dưới bình mà lấy dung dịch ra thay vào dung dịch mới là sài tiếp được , em không rành về dung dịch này thường thì cũng là axit nhẹ như nước chăm bình ước thì phải , bình acquy chì khô này thì nó kính hơi dung dịch không bóc hơi ra được đâu nên việc châm thêm là không cần thiết khi không ngậm điện nữa anh thủ tìm đến các tiệm sửa chữa bình acquy xem sao

Comment

• Nguyên văn bởi dnamlql Xem bài viết

cảm ơn anh trước
                              Chào bác

Bác xem loại bác là bao nhiêu Volt DC ( gửi bác line này xem tham khảo : http://www.ebike-bmsbattery.com.cn/p....html#products)

Comment

Bác Thaobst thân!
                                Acquy của e là acquy chì(loại acquy khô dùng cho xe đạp điện,xe máy điện TQ).
                                Acccu khô thì không châm nước được.
                                Thực tế tôi thấy accu khô dùng cho xe máy khi đã kém rồi người ta có cho thêm dung dịch dùng cho accu nước thì cũng dùng thêm một thời gian ngắn. Trong khi accu xe máy chỉ phóng điện mạnh khi đề, tức là chỉ vài giây, khi đi thì nó lại được nạp lên tục.
                                Accu xe đạp thì lại phóng điện liên tục. Nó đã hết tuổi thì phải thay thôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X