Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
    giống như xe này nè bác [Video] Xe scooter gắn động cơ của máy cắt cỏ, tốc độ hơn 40km/h | Trang 10 | Tinhte.vn
    em đã thử mấy mẫu trên nhưng ko thành công lắm hi vọng đc chiêm ngưỡng tác phẩm của bác luxubua2
    Chiếc xe của bạn này rất dễ làm. Vì sườn xe cân đối và ko phuộc nhún . Xe mình làm là theo chiếc này. Click image for larger version

Name:	image.jpg
Views:	1
Size:	21.2 KB
ID:	1396103. Rất khó làm và rất mất thời gian. Vấn đề mình gặp đầu tiên là đồng trục. Mà xe có phuộc thì có 4 trục, đỗ mồ hôi. Vấn đề thứ 2 mình gặp là đồng phẳng bánh trước , sau và sườn xe cùng nằm trên 1 mặt phẳng. Vấn đề thứ 3 là phuộc nhún. Như hình gốc thì ta ko sử dụng lò xo cho phuộc mà ta sử dụng tổ hợp trục cao su. Phức tạp và kinh phí cao nên mình ko làm theo cách đó. Mình sử dụng lò xo. Tuy kết quả ko bằng nhưng chỉ đi bình thường thì ok. Khó ở đây ko phải gắn thêm cái phuộc là khó mà là phải gắn cái phuộc nhỏ nhỏ xinh xinh đừng quá lộ liễu. Và vấn đề cuối cùng mà mình đang đuối là trọng tâm xe. Mình tưởng đơn giản vì bên phải xe có sườn bên trái ko sườn nên ta lắp bên trái 2 bình bên phải 1 bình là xong ai dè....

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
      chiếc xe của bạn này rất dễ làm. Vì sườn xe cân đối và ko phuộc nhún . Xe mình làm là theo chiếc này. [ATTACH]87452[/ATTACH]. Rất khó làm và rất mất thời gian. Vấn đề mình gặp đầu tiên là đồng trục. Mà xe có phuộc thì có 4 trục, đỗ mồ hôi. Vấn đề thứ 2 mình gặp là đồng phẳng bánh trước , sau và sườn xe cùng nằm trên 1 mặt phẳng. Vấn đề thứ 3 là phuộc nhún. Như hình gốc thì ta ko sử dụng lò xo cho phuộc mà ta sử dụng tổ hợp trục cao su. Phức tạp và kinh phí cao nên mình ko làm theo cách đó. Mình sử dụng lò xo. Tuy kết quả ko bằng nhưng chỉ đi bình thường thì ok. Khó ở đây ko phải gắn thêm cái phuộc là khó mà là phải gắn cái phuộc nhỏ nhỏ xinh xinh đừng quá lộ liễu. Và vấn đề cuối cùng mà mình đang đuối là trọng tâm xe. Mình tưởng đơn giản vì bên phải xe có sườn bên trái ko sườn nên ta lắp bên trái 2 bình bên phải 1 bình là xong ai dè....
      ai dÈ sao hẢ bÁc

Comment

• cẩn thận chỗ đường xóc vỡ đít bình ắc quy bác ạ
        Tôi không dừng lại khi tôi mệt mỏi.. Tôi chỉ dừng lại khi tôi đã thành công !
        yahoo :

Comment

Chiếc xe của bạn này rất dễ làm. Vì sườn xe cân đối và ko phuộc nhún . Xe mình làm là theo chiếc này. [ATTACH]87452[/ATTACH]. Rất khó làm và rất mất thời gian. Vấn đề mình gặp đầu tiên là đồng trục. Mà xe có phuộc thì có 4 trục, đỗ mồ hôi. Vấn đề thứ 2 mình gặp là đồng phẳng bánh trước , sau và sườn xe cùng nằm trên 1 mặt phẳng. Vấn đề thứ 3 là phuộc nhún. Như hình gốc thì ta ko sử dụng lò xo cho phuộc mà ta sử dụng tổ hợp trục cao su. Phức tạp và kinh phí cao nên mình ko làm theo cách đó. Mình sử dụng lò xo. Tuy kết quả ko bằng nhưng chỉ đi bình thường thì ok. Khó ở đây ko phải gắn thêm cái phuộc là khó mà là phải gắn cái phuộc nhỏ nhỏ xinh xinh đừng quá lộ liễu. Và vấn đề cuối cùng mà mình đang đuối là trọng tâm xe. Mình tưởng đơn giản vì bên phải xe có sườn bên trái ko sườn nên ta lắp bên trái 2 bình bên phải 1 bình là xong ai dè....
          con xe này làm cho lạ mắt thôi b à! xét về kết cấu phần càng trước làm cong chả có lợi gì, độ khó lại cao mà lực phải chịu ở mỗi khúc cong là rất lớn bạn có thấy khúc cong nó làm thêm miếng ốp gia cường đó, bạn có thể mô phỏng theo kiểu nhún trước của càng xe máy trước ấy hiệu quả cao, nhún rất tốt... Bộ bánh trước và sau muốn đồng trục thì là bộ kẹp bánh sau và trước thành 1 đường, những cái còn lại làm theo hai bánh xe, nói thì dễ nhưng làm thì khó....e nghĩ vậy...Còn nữa, độ nghiêng của càng trước phụ thuộc vào tốc độ của xe, em thấy có bác trên báo mạng làm con xe phần càng trước nghiêng độ rạp ra đua về đằng trước, nói thật nhìn thì đẹp nhưng đủ biết là nông dân chế tạo máy bay rồi, em ko chê nông dân, cung ko chê niềm đam mê của họ, chỉ là làm ra sản phẩm lạ và đẹp chứ ko mang tính thực tiễn (giống như cái 4r này " từ xe đạp thường thành xe đạp điện" nó tồn tại mấy năm rồi vì tính thực tiễn của nó cao, chứ ko như 1 số sản phẩm làm ra rồi " thà huy hoàng 1 phút rồi chợt tắt".......
          Last edited by s0ng_h0ng; 06-06-2014, 12:31.

Comment

Bác cho xin cái hình xe bác được ko. Tôi thích những chiếc xe bánh nhỏ
            Đây con xe của e,dạo này cũng chẳng muốn hoàn thiện. Up hinh, up hinh nhanh, up hinh len mang, up hinh len blog, up hinh facebook, up hinh fb, up hinh len web, up hinh dep
            Đây nữa.
            Last edited by 201289; 06-06-2014, 13:00.
            Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi huanndh Xem bài viết
              cẩn thận chỗ đường xóc vỡ đít bình ắc quy bác ạ
              . Em sẽ lấy khẩu trang bịt đít em nó lại.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                con xe này làm cho lạ mắt thôi b à! xét về kết cấu phần càng trước làm cong chả có lợi gì, độ khó lại cao mà lực phải chịu ở mỗi khúc cong là rất lớn bạn có thấy khúc cong nó làm thêm miếng ốp gia cường đó, bạn có thể mô phỏng theo kiểu nhún trước của càng xe máy trước ấy hiệu quả cao, nhún rất tốt... Bộ bánh trước và sau muốn đồng trục thì là bộ kẹp bánh sau và trước thành 1 đường, những cái còn lại làm theo hai bánh xe, nói thì dễ nhưng làm thì khó....e nghĩ vậy...Còn nữa, độ nghiêng của càng trước phụ thuộc vào tốc độ của xe, em thấy có bác trên báo mạng làm con xe phần càng trước nghiêng độ rạp ra đua về đằng trước, nói thật nhìn thì đẹp nhưng đủ biết là nông dân chế tạo máy bay rồi, em ko chê nông dân, cung ko chê niềm đam mê của họ, chỉ là làm ra sản phẩm lạ và đẹp chứ ko mang tính thực tiễn (giống như cái 4r này " từ xe đạp thường thành xe đạp điện" nó tồn tại mấy năm rồi vì tính thực tiễn của nó cao, chứ ko như 1 số sản phẩm làm ra rồi " thà huy hoàng 1 phút rồi chợt tắt".......
                Đầu tiên em làm xe này vì nó độc. Còn nói về tính thực tiễn thì xe này Click image for larger version

Name:	image.jpg
Size:	23.6 KB
ID:	1396109 là xe of road 2 phuộc. Giá em nó ko dưới 1300 usd. Bác nào giai thích cho bác song hong hộ em là càng trước vì sao em lại làm gấp khúc mà ko phải làm thẳng như xe máy

Comment

• Nguyên văn bởi phung hung Xem bài viết
                  ai dÈ sao hẢ bÁc
                  Nó phát sinh ra một đống vấn đề về trục thẳng gốc cổ xe. Độ thăng bằng miếng ván đứng rồi kéo theo giàn bát gắn bình, hàn sao cho cân, hộp đựng sao cho bé nhất....

Comment

• Hiện tại xe bác ko đẹp vì ông chủ của nó đã làm biếng rồi. Theo ý kiến của tôi bác nên tắm em nó cái đã. Chà cho 2 cái bánh đen thui là ok. Sơn lại cho sườn xe màu đỏ tươi. 2 cái lò xo màu vàng đậm. Nguyên cụm động cơ màu đen.đặt 2 cái bình và điều tốc vào 1 cái hộp chống nước treo ở sau yên xe. Cắt 1 tấm ván lót vào chỗ để chân. Đi dây cho gọn lại, ko cột lung tung. Và cuối cùng là 1 bình sơn bóng, phủ lên xe là okkkkk. Bác thử làm như thế. Bác up hình lên đây. Ai chê thì tui ..... Chạy.
                    Last edited by luxubua2; 06-06-2014, 15:33.

Comment

Đầu tiên em làm xe này vì nó độc. Còn nói về tính thực tiễn thì xe này [ATTACH]87462[/ATTACH] là xe of road 2 phuộc. Giá em nó ko dưới 1300 usd. Bác nào giai thích cho bác song hong hộ em là càng trước vì sao em lại làm gấp khúc mà ko phải làm thẳng như xe máy
                      cái hình bác cho xem nó bé quá chả xem đc chi tiết

Comment

Bác lên hỏi anh google xe goped bác sẽ có 1 đống hình

Comment

Bác lên hỏi anh google xe goped bác sẽ có 1 đống hình

Comment

• Bác nào có động cơ chổi than 24v250w cũ giá rẻ bán cho em 1 bộ gồm động cơ và điều tốc với

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                              Bác nào có động cơ chổi than 24v250w cũ giá rẻ bán cho em 1 bộ gồm động cơ và điều tốc với
                              em có nè bác
                              bác inbox cho e, e có 1 bộ chưa làm mà cũng đang cần tiền , 01888.433.884 hoặc https://www.facebook.com/friends/requests/?fcref=rup

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                                Bác nào có động cơ chổi than 24v250w cũ giá rẻ bán cho em 1 bộ gồm động cơ và điều tốc với
                                Chào Bạn! Mình còn một bộ động cơ chổi than lắp bánh sau, trước mua chế xe, giờ không dùng đến, đã lắp sẵn vào hộp, đầy đủ phụ kiện (ắc qui, sạc, tay ga, bao da bọc hộp...). giá thanh lý: 1.800.000đ. Bớt chút ít lấy lộc cho bạn nào nhiệt tình mua.Click image for larger version

Name:	IMAG0004.jpg
Size:	176.1 KB
ID:	1396136
                                mình là Nhật ở Hà Nội. Tel:0982815078
                                Ko tin vào chính mình
                                Tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X