Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dophutuyen Xem bài viết
    bác nói đúng. Em đã làm 2 chiếc xe chạy ĐCCT và đùm, tất nhiên là đùm chạy ngon hơn, cơ mà em đã mua ĐCCT gắn cho xe em rồi nên muốn tìm cách tăng quãng đường lên thôi. Đừng nói em thay bình là dc.

Còn 1 vấn đề nữa là sạc 24V 12Ah có sạc dc cho bình em 24V 7Ah được không? Em sạc đại 1 tháng nay rồi, không biết có mau hư bình không nữa......
    Muốn tăng quảng đường đi lại thì bạn phải tằng lượng trữu năng xe của bạn thì mới có thể vì dòng cơ điện mình ko phải dân chuyên nên cũng hạn chế , cách tốt nhất là bạn nên tăng thêm số lượng bình acqui thôi , còn nếu có thể thì tự mình làm lấy con xe máy điện cho rồi khoang đựng pin lớn hơn bạn tham khảo cái này xế điện BRD RedShift

Click image for larger version

Name:	autopro-BRD-RedShift-1.jpg
Views:	1
Size:	82.6 KB
ID:	1350510

Name:	_45976038_roboscooter.jpg
Size:	8.4 KB
ID:	1350514

Thực chất chiếc này làm không khó đâu bạn bánh bạn dùng loại bánh cho xe X-Game thôi cái chảng 3 bạn cứ bê nguyên con X-Gmae mà dùng hàn lại sường theo mẫu sường của nó là được , mua 1 cây sắt ống Phi 20 đầy 1,8 ly là ok rồi bạn mình mua là 115 nghìn dài 6m bạn đem cái hình cho thợ nó hàn cái sường thôi , còn mấy cái ốp bạn dùng composite sợi thủy tinh thôi , chi phí làm cái sường và ốp mình bảo đảm khoang quá 800 nghìn đâu đầu tư bộ pin tốn kém thôi mua chạy dần rồi đầu tư thêm acqui là dc
    Last edited by quangtung300; 27-08-2011, 14:33.

Comment

• chào em lộc!chú đang có nhu cầu sài mô tơ đùm trước 3pha 24vol,luôn bo và tay ga.đã đặt hang rồi chừng nào gởi cho chú?nhớ ráp đầy đủ hoàn chỉnh cho chú về chú ráp cho dễ nha?dt chú 0903617200

Name:	Video0160.jpg
Views:	3
Size:	65.6 KB
ID:	1350512 nhà chú ở sài gòn chì chú làm hộp đựng bình acqui luon nha.mua ống nước phi bao nhiêu.bình chú là bình USP 7ah 02 bình...

Comment

• Nguyên văn bởi lan8584 Xem bài viết
        chào em lộc!chú đang có nhu cầu sài mô tơ đùm trước 3pha 24vol,luôn bo và tay ga.đã đặt hang rồi chừng nào gởi cho chú?nhớ ráp đầy đủ hoàn chỉnh cho chú về chú ráp cho dễ nha?dt chú 0903617200
        [ATTACH=CONFIG]32118[/ATTACH] nhà chú ở sài gòn chì chú làm hộp đựng bình acqui luon nha.mua ống nước phi bao nhiêu.bình chú là bình USP 7ah 02 bình...
        ở đây nhiều người già quá, mình 44 tuổi, anh Lộc 46 tuổi, vậy có người lớn hơn cả anh Lộc, hix Hix

Comment

• Nguyên văn bởi reednoel4u Xem bài viết
          Hình của Đèn Xe có contact

Mặt trước board mạch Đèn

Mặt sau board mạch Đèn

Xe tân trang đến giai đoạn cuối nhưng đến đây không biết cách đấu dây. Ai biết làm ơn giúp dùm
          Chân thành cảm ơn
          Ai rành về Xe Đạp Điện hướng dẫn dùm tí

Comment

• bác lộc cho em hỏi đã làm đc bánh răng chưa ak
            em đang cần lắm
            mong bác giúp sớm

Comment

• Chào các bác em dự định lắp cái mạch báo dung lượng còn lại cho accu 24v cho xe đạp điện nhưng chưa biết phải làm thế nào cho đơn giản nhất, có mạch điện dùng AN6884 Click image for larger version

Name:	Do_dungluong.jpg
Size:	30.7 KB
ID:	1350515 các bác xem có được không? bác nào có mạch đơn giản hơn thì post lên cho anh em tham khảo với.
              Khi tôi chết hãy chôn tôi cùng cái VOM và cái mỏ hàn

Comment

• thưa các bác em dùng 2 bình 12v/12a mà chạy cũng không đc nhiều[quãng đường] các bác có 7ah và 5ah mà kêu trời hix hix các bác cứ thay bình 12v/50ah em đảm bảo cực xa luôn
                Nguyễn văn Nhã
                0904.094.616
                lê thiện an dương hải phòng

Comment

• bác lộc ơi làm dùm cháu cái rây gắn bình điện nha bác

cái nối với miến đường rậy là 2,8 cm

chiều rộng cũa đường ray là 6 cm
                  bác làm dùm rùi gũi len sài gon bao nhiu cháu gũi bác
                  sdt 01268 120 456

Comment

• Nguyên văn bởi nha.nhan Xem bài viết
                    thưa các bác em dùng 2 bình 12v/12a mà chạy cũng không đc nhiều[quãng đường] các bác có 7ah và 5ah mà kêu trời hix hix các bác cứ thay bình 12v/50ah em đảm bảo cực xa luôn
                    dùng 2 bình 12v x 12ah cho động cơ đùm 24v x 250w của bác lộc là chạy được khoảng 35 - 40km rùi. Tôi đã sử dụng gần 1 năm nay mà vẫn chạy được 35km mới phải sạc.Động cơ lắp cho xe mini nhật

Comment

• bác lộc cho em hỏi cái động cơ 3 pha 36v 450w + bo diều khiển + tay ga giá nhiêu vậy?
                      bác có thể post vài cái hình của động cơ 3 pha 36v 450w lên được không vậy?

Comment

• Gởi Bác DophuTuyen:

Nếu Bác chưa có t tìm xem hình động cơ 3 pha thì Bác vô trang 168.
                        Last edited by dhai; 29-08-2011, 10:56.

Comment

• Nguyên văn bởi dophutuyen Xem bài viết
                          bác lộc cho em hỏi cái động cơ 3 pha 36v 450w + bo diều khiển + tay ga giá nhiêu vậy?
                          bác có thể post vài cái hình của động cơ 3 pha 36v 450w lên được không vậy?
                          Bác vô trang 168.

Comment

• Chào anh Lọc!
                            anh có thê kiếm giúp em: 01 công tác cho xe đạp điện (Cho loại xe yamaha pas như trong hình)
                            01 đèn pha cho xe đạp điện loai 24v.
                            Nếu có thì anh cho em giá để em chuyển tiền rồi anh chuyển qua bưu điện hô em
                            Thanks anh!

Name:	SNC10699.jpg
Size:	75.3 KB
ID:	1350575

Name:	rth1309659358.jpeg
Views:	2
Size:	3.2 KB
ID:	1350576

Comment

• Nguyên văn bởi reednoel4u Xem bài viết
                              Ai rành về Xe Đạp Điện hướng dẫn dùm tí
                              please help me S.O.S

Comment

• mình đã nhận được moto đùm trước sáng qua,rồi gắn vào chạy tốt lắm.bây giờ còn thiếu hộp đựng bình lộc làm dùm mình nha!bình UPS 2 bình ,mình gắn trên sườn!kiếm cho minh đèn trước sài 24 vol!!và bộ đo dung lượng bính.
                                loai den nay ne Click image for larger version

Name:	rth1309659358.jpeg
Views:	2
Size:	3.2 KB
ID:	1350581

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...