Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Gởi Bác Huyền HN hình chiếc xe :
    Click image for larger version

Name:	Hinhchup0121.jpg
Views:	1
Size:	136.3 KB
ID:	1358788
    Click image for larger version

Name:	Hinhchup0122.jpg
Size:	151.9 KB
ID:	1358789

Xe nầy là xe TQ xuất qua japan , nó chạy 4 bình acquy 12ah/12v =48v ,đi 2 người, tốc độ khoảng 40km/h , chạy 40km sạc 1 lần , do xe chạy 4 bình nên khá nặng , bình tháo ra đi sạc được , Bác xem có ý kiến vì thì cho tôi hay để làm theo ý Bác .
    Chàc Bác !
    ĐT:0982852755
    Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
      Gởi Bác Huyền HN hình chiếc xe :
      [ATTACH=CONFIG]41736[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]41737[/ATTACH]

Xe nầy là xe TQ xuất qua japan , nó chạy 4 bình acquy 12ah/12v =48v ,đi 2 người, tốc độ khoảng 40km/h , chạy 40km sạc 1 lần , do xe chạy 4 bình nên khá nặng , bình tháo ra đi sạc được , Bác xem có ý kiến vì thì cho tôi hay để làm theo ý Bác .
      Chàc Bác !
      48v Bao nhiêu watt vậy chú? 4 bình 12V mà nặng so với motor loại này thường là 350w phải ko chú vậy nó yếu rồi ^^ cái 1 pha 36v của Nhật mà tải 3 cái 50ah chạy 20km/h ngon lành

Comment

• sao xe e đặt bác làm lâu có quá..hic.. hơn 1 tuần rồi

Comment

• ????, nghĩa là sao bác quangtung, bác nói rõ giùm e đc ko???
          Last edited by sky14592; 19-03-2012, 02:50.

Comment

• Nguyên văn bởi sky14592 Xem bài viết
            ????, nghĩa là sao bác quangtung, bác nói rõ giùm e đc ko???
            Thường thì mấy con china nó là 3 pha 350w 36-48 v thôi loại này thấy khá mạnh bọn nhỏ nó chất 4 đưa chạy phà phà , cái xe chú Lộc post ảnh là loại 48v mà chú nói hơi nặng thì nghĩ motor hơi yếu . Vì đang sài cái motor của chú tháo từ xe đạp nhật ra nó là 36v 350w mà tôi chạy 3 bình 50Ah cái này chắc hơng gần 60kg ^^ mà nó vẩn chạy phà phà

Comment

• Tôi nói nặng là cái xe nó nặng ký đó Bác , cái xe trên 30kg cộng thêm 4 cái bình 12ah không nặng sao được ,xe TQ chạy moto 3pha nếu là xe có giò đạp thì moto khoảng 500w - 600w ,còn loại không có giò đạp thì khoảng 800w-1000w ,mình coi số w ghi trên bo điều khiển ,nếu có hư thì phải thay cho đúng nếu thay thấp w hơn chạy tải nặng nổ bo liền , moto trong xe TQ cực mạnh ,nhưng có cái nặng nề, hao bình , dể hư...
              Chào Bác !
              ĐT:0982852755
              Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• bac Loc oi cho em hoi, cai dong co nhu trang 1 cua bac do hinh nhu la 250w 24v phai ko ah em muon dat hang bac cai motor do voi mach dien va tay ga thi tong chi phi la bao nhieu a. Voi lai em o BINH DUONG sau khi chuyen khoan may ngay thi em nhan dc hang ha bac?

Comment

Tôi nói nặng là cái xe nó nặng ký đó Bác , cái xe trên 30kg cộng thêm 4 cái bình 12ah không nặng sao được ,xe TQ chạy moto 3pha nếu là xe có giò đạp thì moto khoảng 500w - 600w ,còn loại không có giò đạp thì khoảng 800w-1000w ,mình coi số w ghi trên bo điều khiển ,nếu có hư thì phải thay cho đúng nếu thay thấp w hơn chạy tải nặng nổ bo liền , moto trong xe TQ cực mạnh ,nhưng có cái nặng nề, hao bình , dể hư...
                  Chào Bác !
                  có nghĩa là cái xe trên là motor trung quốc đúng ko bác
                  nh` Vấn đề quá bác nhỉ:nặng, hao bình, dễ hư
                  cháu băn khoăn quá.
                  có vẻ như xe thì mẫu mã ok
                  nhưng chất lg thi` hơi có vấn đề
                  giả dụ:xe này dùng bình tốt,4binh`
                  thì bao lâu phải thay bình mới,và dễ hư ở đây là xe bị hỏng hóc ấy ạ
                  chết thật, ở HN tìm 1 bác sửa đc xe đạp điện,chả đơn giản chút nào,hj`

Comment

Tôi nói nặng là cái xe nó nặng ký đó Bác , cái xe trên 30kg cộng thêm 4 cái bình 12ah không nặng sao được ,xe TQ chạy moto 3pha nếu là xe có giò đạp thì moto khoảng 500w - 600w ,còn loại không có giò đạp thì khoảng 800w-1000w ,mình coi số w ghi trên bo điều khiển ,nếu có hư thì phải thay cho đúng nếu thay thấp w hơn chạy tải nặng nổ bo liền , moto trong xe TQ cực mạnh ,nhưng có cái nặng nề, hao bình , dể hư...
                    Chào Bác !
                    Hì Hì chú ghi thế con tưởng là nặng mô tơ ^^

Chắc 3 ngày nữa xong cái xe cho anh bòcapchua , con xuống chú coi lấy 2 cái phuộc trước sau v62 ngăm cứu làm cái xe giống vậy chạy
                    Last edited by quangtung300; 20-03-2012, 12:57.

Comment

• Comment

• Click image for larger version

Name:	Anh041.jpg
Size:	109.2 KB
ID:	1358925bác locto cho cháu hỏi ,bây giờ cháu sẽ mua một bộ như trong hình này ,bác cho em hỏi thêm loại động cơ DC rời này công suất lớn nhất là bao nhiêu vậy ,bác cho cháu loại công suất lớn nhất ,mạch PWM của nó luôn, cặp tay ga nhé ,có loại nào dùng áp càng thấp càng tốt ,vì cháu tính dùng 1 bình ACCU dung lượng cao ....bác cho cháu giá cả ,tính luôn tiền vận chuyển lên SG nhé , cháu sẽ chuyển khoản cho bác ,có dịp về quê (nhà em RG ) cháu sẽ ghé thăm bác ,học hỏi kinh nghiệm sau ...
                        Bác cho cháu giá nhé !
                        ĐT : 01 23 23 444 55
                        0938 996 595
                        vthang.elc@gmail.com
                        Last edited by vthang.elc; 22-03-2012, 15:30.

Comment

• chào tất cả các bạn trong chủ đê Xdđ
                          đọc bài viết của mọi người mà thấy hay quá
                          gân một tháng nay rồi đọc qua các bài viết mà thấy thán phục wa!
                          mình cung muốn thử tự lam 1 chiếc đi xem sao, Mong các bạn chỉ giáo thêm
                          nên làm động cơ bao nhiêu w để chạy khỏe vận tốc đạt 40km/h càng tốt
                          xe minh đinh làm bánh đường kính 660.
                          Cam ơn moi ngươi!

Comment

• Nguyên văn bởi lamhatay0684 Xem bài viết
                            chào tất cả các bạn trong chủ đê Xdđ
                            đọc bài viết của mọi người mà thấy hay quá
                            gân một tháng nay rồi đọc qua các bài viết mà thấy thán phục wa!
                            mình cung muốn thử tự lam 1 chiếc đi xem sao, Mong các bạn chỉ giáo thêm
                            nên làm động cơ bao nhiêu w để chạy khỏe vận tốc đạt 40km/h càng tốt
                            xe minh đinh làm bánh đường kính 660.
                            Cam ơn moi ngươi!
                            Chào bạn

Theo mình biết thì chú Lộc có cái mô tơ 48V 400w thì phải loại này rất mạnh nó có thể đáp ứng cho bạn . thời buổi xăng tăng giá thì làm cái gì đi lại thường xuyên cho nó khỏe cái thân dc thì bạn nên dùng bình 20Ah thì đi lại nhiêu . Tốt nhất là bạn nên dt cho chú Lộc để nắm giá và mô tơ này nọ

Comment

• Nguyên văn bởi vthang.elc Xem bài viết
                              [ATTACH=CONFIG]41973[/ATTACH]bác locto cho cháu hỏi ,bây giờ cháu sẽ mua một bộ như trong hình này ,bác cho em hỏi thêm loại động cơ DC rời này công suất lớn nhất là bao nhiêu vậy ,bác cho cháu loại công suất lớn nhất ,mạch PWM của nó luôn, cặp tay ga nhé ,có loại nào dùng áp càng thấp càng tốt ,vì cháu tính dùng 1 bình ACCU dung lượng cao ....bác cho cháu giá cả ,tính luôn tiền vận chuyển lên SG nhé , cháu sẽ chuyển khoản cho bác ,có dịp về quê (nhà em RG ) cháu sẽ ghé thăm bác ,học hỏi kinh nghiệm sau ...
                              Bác cho cháu giá nhé !

ĐT : 01 23 23 444 55
                              0938 996 595
                              vthang.elc@gmail.com
                              Theo mình thì nếu bạn là dân điện tử thì làm dc cái mạch tăng hiệu điện thề thì ngon rồi , nhưng cái gì cũng có cái lợi và cái hãi , dùng bình dung lượng cao quá thì nó tăng trọng lượng mô tơ chạy ko nổi

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                                Thường thì mấy con china nó là 3 pha 350w 36-48 v thôi loại này thấy khá mạnh bọn nhỏ nó chất 4 đưa chạy phà phà , cái xe chú Lộc post ảnh là loại 48v mà chú nói hơi nặng thì nghĩ motor hơi yếu . Vì đang sài cái motor của chú tháo từ xe đạp nhật ra nó là 36v 350w mà tôi chạy 3 bình 50Ah cái này chắc hơng gần 60kg ^^ mà nó vẩn chạy phà phà
                                thế xe chạy bình 50A và 12A thì khác j nhau hả bạn,50A chạy khỏe hơn ak.
                                hờ hờ,hình như bình 50A đắt hơn bình 12A nh` lắm thì phải)

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X