Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về tay ga xe đạp điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc về tay ga xe đạp điện

em có làm mạch điều khiển động cơ xe đạp điện dùng SG3524 như sơ đồ trên diễn đàn .nhưng đang gặp trục trăc về cái tay ga

khi cấp điện 5v cho tay ga thì ngõ ra tai sao luôn bằng 1v ? khi vặn ga tối đa thì ngõ ra chỉ đạt 4v2. ?
    vì vậy cắm điện vào chưa văn tay ga thì mtor đã chạy ,văn tay ga hết cỡ thì mtor c hỉ chạy 90% ? nều ngõ ra là 5v thì mtor chạy 100%
    có cách nào để chỉnh tay ga xe dạp thay đồi từ 0 - 5v ko các bác ?

Nguyên văn bởi vungtau88 Xem bài viết
    em có làm mạch điều khiển động cơ xe đạp điện dùng SG3524 như sơ đồ trên diễn đàn .nhưng đang gặp trục trăc về cái tay ga

khi cấp điện 5v cho tay ga thì ngõ ra tai sao luôn bằng 1v ? khi vặn ga tối đa thì ngõ ra chỉ đạt 4v2. ?
    vì vậy cắm điện vào chưa văn tay ga thì mtor đã chạy ,văn tay ga hết cỡ thì mtor c hỉ chạy 90% ? nều ngõ ra là 5v thì mtor chạy 100%
    Bạn có sơ đồ thì cho lên đây đi, bà con lười kiếm lắm.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
      Bạn có sơ đồ thì cho lên đây đi, bà con lười kiếm lắm.
      vấn đề e quan tâm là có cách nào tao áp thay đổi từ 0 - 5v bằng tay ga xe đạp ko a ? vì cấp áp 5v vào nó thì chưa văn tay ga đã là 1v, max ga chì có 4,2v ?

còn sơ đồ cái tay ga xe đạp nó chỉ có 3 chân ,chân 5v , chân 0v và dây tín hiệu
      ( cái mach công suất phía sau ko cần đâu ạ )

Comment

dùng thêm mach opamp hoăc dùng ic 555 để tinh chỉnh lai áp 0 - 5v cho chuần
        không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

mình cũng mới làm về cái này. áp cấp vào 5v áp ra dao động từ 1-4.2v như bạn nói. mình nghĩ có thể là do tay ga ko biết có đúng ko

Comment

Nguyên văn bởi alonetmh Xem bài viết
            mình cũng mới làm về cái này. áp cấp vào 5v áp ra dao động từ 1-4.2v như bạn nói. mình nghĩ có thể là do tay ga ko biết có đúng ko
            cái tay ga nó chỉ ra đc áp như vậy thôi bác ạ, mình muốn sử dung tay ga thay thế cho biến trở mà nó cho áp ra như vây thì thua rôi

Comment

xe đạp điện bắt buộc phải tay ga cho dễ mà bác. thôi chạy chậm tý vậy

Comment

có bác nào xài qua rồi cho e chút kinh nghiệm xữ lý ạ

Comment

vấn đề e quan tâm là có cách nào tao áp thay đổi từ 0 - 5v bằng tay ga xe đạp ko a ? vì cấp áp 5v vào nó thì chưa văn tay ga đã là 1v, max ga chì có 4,2v ?

còn sơ đồ cái tay ga xe đạp nó chỉ có 3 chân ,chân 5v , chân 0v và dây tín hiệu
                  ( cái mach công suất phía sau ko cần đâu ạ )
                  cấp cho nó 6v vào thì nó sẽ ra đc tầm 5,2V
                  (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Bạn xử lý được chưa mình cũng ráp và bị như bạn. Thành công thì mình học hỏi chút. Thank

Comment

Bạn có link sơ đồ điều khiển xe đạp điện ở trên không cho mình xin với. Cám ơn bạn.

Comment

Tay ga của bạn hỏng rồi!
                        Thay mới hoặc thay con cảm biến trong tay ga là xong!

Comment

cho mình hỏi,tại sao xe đạp điện khi cắm sạc vào thì động cơ lại chạy mà khi không cắm sạc thì động cơ hok chạy, có ác qui và ác qui đầy điện lun rùi nhé,khóa điện hoạt động bình thường

Comment

Về tác giả

Collapse

vungtau88 Tìm hiểu thêm về vungtau88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X