Thông báo

Collapse
No announcement yet.

acqui cho xe đạp điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cầu dao 2 chiều = sự lựa chọn hợp lý !

Bền + rẻ. Mua loại của Cadivi khoảng vài chục ngàn. Hơi to tí nhưng có thể trang trí như cần số. Cách mắc dây, cũng 6 chân, nhìn vào là biết thôi.

Khi nào có điều kiện thì kiếm loại công tắc tốt sau.
    Last edited by whitelion; 29-10-2010, 20:21.

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
      tốt nhất bác nên làm một cái cầu dao đảo chiều như bác sơn hà là ngon nhất không phải kiếm đâu xa bền vững với thời gian cách đấu thì bác sơn hà nói rồi đó

Nguyên văn bởi whitelion Xem bài viết
      Cầu dao 2 chiều = sự lựa chọn hợp lý !

Bền + rẻ. Mua loại của Cadivi khoảng vài chục ngàn. Hơi to tí nhưng có thể trang trí như cần số. Cách mắc dây, cũng 6 chân, nhìn vào là biết thôi.

Khi nào có điều kiện thì kiếm loại công tắc tốt sau.
      Cảm ơn các bạn nhiều nhiều! Có lẻ phải lựa chọn theo cách này. Nhưng còn phải nghiên cứu xem gắn vào chỗ nào cho nó hợp lý và dễ coi, còn sợ mưa nó ướt nữa... Mấy cái sợi dây điện mình ngại quá. Hôm trước Bác Lộc gởi bộ motor và bo điều khiển, về đấu tới đấu lui cháy 2 cái bo rùi. Thôi thì cố lên. Cảm ơn các bạn nhiều lắm!

Comment

Bình ắc quy của xe đạp điện HITASA?

Mình có chiếc xe đạp điện, chạy tốt lắm, bình tới 2 năm mới hư. Nay mình muốn thay, ra các cửa hàng xe đạp điện hỏi thì mỗi chỗ giới thiệu một loại bình ắc quy khác nhau, chỗ nào cũng nói bình ắc quy loại này mới tốt.

Vì chi phí thay 4 bình rất mắc (khoảng 1tr6), nên mình muốn tìm hiểu kĩ. Nhờ các bạn tư vấn dùm mình mấy vấn đề:

1/ Xin tư vấn dùm mình XĐĐ của HITASA xài bình của hãng nào, dung lượng là 12ah hay 14ah.
        Đây là kiểu dáng xe mình. Mình mua từ tháng 3/2008

2/ Dạo quanh 1 vòng thị trường thì thấy các loại ắc quy sau:

Ắc quy GS12M14LC (12v-14ah). SX: Nanchang của TQ. Giá thành 350-380k.

Ắc quy GLOBE 12v-12ah. sx: Đài Loan. Giá ~320k-360k (loại này nghe nói yếu)

Ắc quy Phoenix 12V-12ah. Hãng sx: ko biết, giá: không biết

Ắc quy ELNIKA 12v-12ah. Hãng sx: ko biết, giá :420k.

Ắc quy CSB 12v-12ah. Hãng sx: Việt Nam. Giá: 350-370k

Ắc quy Đồng nai 12v -12ah. Hãng sx : VN. Giá ~350k

Bạn nào biết xin chỉ mình loại ắc quy nào mạnh, bền, thấy mấy bạn khác đi XĐĐ than hay hư bình , mình nghe mà sợ.

Comment

Nguyên văn bởi t011 Xem bài viết
          2/ Dạo quanh 1 vòng thị trường thì thấy các loại ắc quy sau:

Ắc quy GS12M14LC (12v-14ah). SX: Nanchang của TQ. Giá thành 350-380k.

Ắc quy GLOBE 12v-12ah. sx: Đài Loan. Giá ~320k-360k (loại này nghe nói yếu)

Ắc quy Phoenix 12V-12ah. Hãng sx: ko biết, giá: không biết

Ắc quy ELNIKA 12v-12ah. Hãng sx: ko biết, giá :420k.

Ắc quy CSB 12v-12ah. Hãng sx: Việt Nam. Giá: 350-370k

Ắc quy Đồng nai 12v -12ah. Hãng sx : VN. Giá ~350k

Bạn nào biết xin chỉ mình loại ắc quy nào mạnh, bền, thấy mấy bạn khác đi XĐĐ than hay hư bình , mình nghe mà sợ.
          Bạn ah, bạn có biết vì sao những thắc mắc của bạn khá nhiều người đọc nhưng ít ai trả lời ko ?

Vì câu hỏi thì rõ ràng nhưng câu trả lời là phép so sánh, mà so sánh trong trường hợp này thì miễn cưỡng lắm. Bạn đem so sánh sản phẩm của các hãng khác nhau thì câu trả lời rất nhiều.

Mình chỉ có 2 câu dành cho bạn đó là : "của bền tại người" và "thấy thích loại nào thì xài loại đó". Bình Globe bạn nghe nói là yếu nhưng đây lại là thương hiệu phổ dụng là loại mà nhiều hãng xe đạp điện sử dụng (cũng có lý do của nó chứ).

Chúc bạn lựa chọn dc bình mạnh + bền + rẻ + đẹp.

Comment

sao bác ko lắp cho em nó cái role của ô tô 24v loại 50a ! 2 cái là ok 2 cái hết tầm 40k ! công tắc 10k ! ngời ta còn lắp cho cả đề 24v dong nên đến 1,5kw dùng hoài mà con ko lam sao nữa là
            Cuộc đời bất công nuôi nhóc lớn >>>>
            Xã hội khốn lạn dậy nhóc Khôn !
            **** (^_^)****

Comment

Sẵn đây cho mình hỏi bình acqui khô 12V-50A mua của hãng nào xài tốt? và giá thị trường giờ khoảng bao nhiêu một cái? Xin các ACE chỉ giúp! Xin chân thành cám ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

xadieu Tìm hiểu thêm về xadieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X