Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xe đạp điện nhưng chạy bằng xăng -- được không các bạn ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xe đạp điện nhưng chạy bằng xăng -- được không các bạn ?

Tớ có ý tương như thế này và thực hiện được 90 % rồi
    dùng xe đạp điện nhưng thay vì phải cất công sạc mỗi lần hết điện tớ dùng máy phát điện gắn kèm theo xe thế là khi hết điện ta có thể charge lại cho xe hoặc vừa chạy vừa charge cũng ok.
    đó là ý tưởng còn thực hiện như thế nào :
    - Xe đạp điện mua của bác Lộc. >> đã mua
    - Máy phát điện tự chế = máy cắt cỏ + đầu phát >> đã làm xong >> chi phí khoảng 700k
    >>> chưa có thời gian để lắp hai cái lại. hic hic bận quá

xe đây
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...%21%21/page132
    máy phát đây
    Attached Files
    Last edited by hatuan; 21-03-2011, 15:31.

Ý tưởng này nghe cũng khá hay và có lẻ là cũng khả thi. tuy nhiên theo mình (xem hình) thấy có một số việc cần phải xét đến:
    - Cái máy phát nó có vẻ cồng kềnh, bạn sẽ gắn trên xe ntn cho nó gọn gàng và đẹp
    - Nếu chỉ dùng để sạt bình thì nó có phí không, vì theo mình nghĩ nếu sạt accu để đảm bảo độ bền và an toàn thì phải dùng dòng nhỏ. Bạn nên nghiên cứu xem trong lúc dùng máy nổ để sạt bình thì mình chạy luôn bằng máy nổ xem có được không, để tận dụng hết công suất máy phát.
    - và cái nữa là thấy mọi người chuyển từ xe máy sang dùng xe điện để tiết kiệm chi phí và thân thiện với môi trường mình chơi ngược lại hổng biết có phải là giải pháp tốt không và cần quan tâm đến hiệu quả kinh tế.
    Vài ý kiến, nếu có gì không phải mong bạn bỏ quá cho.
    Chúc bạn thành công,
    Dẫu sao cũng là ý tưởng hay

Comment

Nếu làm vậy thì cho thêm 1 chế độ chạy trực tiếp bằng xăng nữa đi là thành chiếc xe đạp Hybrid đầu tiên :P
      Thất nghiệp :(

Comment

gắn vo bánh truoc' xe ..mua them 1 cai' líp rồi làm giá đỡ cho may phát cỏ là dc

Comment

hiii,em thấy bài viết này hay ghê,nó tương tự như kiểu là đảo ngược lại như cũ :d , hay là xe ga ariblade chế có cần vào số => thành xe số

Comment

Nguyên văn bởi nguyenlongst Xem bài viết
            hiii,em thấy bài viết này hay ghê,nó tương tự như kiểu là đảo ngược lại như cũ :d , hay là xe ga ariblade chế có cần vào số => thành xe số
            ư

cha nội này làm mất hứng, mình thấy ý tưởng cũng hay. mình thấy có nhiều loại máy cắt cỏ rất bé, chỉ lớn hơn lòng bàn tay một chút, bạn dùng nó sẽ cực kỳ gọn. và bạn nên quan tâm đến việc xử lý tiếng ồn của nó ( độ po giảm âm). lúc trước mình thấy một chiếc xe đạp chạy bằng máy cắt cỏ rất gọn, toàn bộ ống théo của bộ khung sườn chính là bình xăng luôn.

Comment

ý tưởng này ghê quá.mua xe máy cho lành.
              thứ nhất :vừa đi vừa sạc hại acquy chẳng mấy chốc đc mua cái acquy mới
              thứ hai :vác thêm cái máy phát chắc cái xe trông như đống sắt di động
              thứ ba :trừ hao phí máy móc để sạc aquy kiểu này khả năng khá tốn xăng mới sạc đc đầy
              Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
              Web :

Comment

ý tươngr của bác rất hay,nhưng em nghĩ máy phát điện để sạc acquy thì bác gắn lun vào xe để đi lúc hết điện sẽ kinh tế hơn là để sạc acquy,dùng sạc điện chỉ mất khoàng 5k tiền điện cho 1 lần sạc,chạy máy fat điện em nghi tốn hơn

Comment

Nguyên văn bởi nguyenlongst Xem bài viết
                  tui khoái câu này...
                  "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                  yahoo:
                  gmail:

Comment

nếu bạn làm thế thì cứ mua con xe máy cho nhanh

Comment

Máy cắt cỏ là động cơ 2 kỳ nên sẽ rất hao xăng.
                      Em nghĩ bác nên thiết kế là khi xe hết điện thì chuyển qua chạy bằng động cơ để về nhà thì sạc tiếp

Comment

hiệu suất khi nào củng ko dc 100% nến ý tưởng này chỉ phá tiền thôi. Thà mua xe máy cho lành.

Comment

he he .phải két lụn là ý tưởng của bạn hatuan hay nếu như đối với những ai thích chơi trội mà không ngại money .em nói vậy đúng không cả nhà hehe. em xin có ý kiến.lấy động cơ 4kỳ của máy bơm nước mini làm động cơ gắn vô xe đạp wa bộ nhíp nhiều tầng. như vậy khi hết xăng vãn đạp dk.hihi.nhung khó nhất là phần tay ga thì e chịu.nhà ta thiêt kế hộ e với la.e cảm ơn thank you merci cả nhà la
                          Last edited by locvantruong; 07-12-2011, 14:54.

Comment

chế luôn xe đạp thành chạy máy cắt cỏ luôn tốc dộ 30 km/h 60km tốn 1 lit xăng hay hơn nhiều đó công kềnh nặng hơn 1 tạ không chơi đâu ??

Comment

chủ đề này buôn cươi nhỉ ? từ xe xăng sang xe điện rôi lai chuyển tư điện sang xăng ? hâm hâm nó vưa thôi .rảnh rỗi sinh nông nổi đây mà
                              không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Về tác giả

Collapse

hatuan Tìm hiểu thêm về hatuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X