Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi emyeu_bacloc Xem bài viết
    ah` xe em ah` xe em giờ nó thành xe máy rùi nên ko hợp chủ đề nên em ko úp lên nữa....mà bác Quang Tùng ở tận cần thơ lận ah` ...hix xa quá ...đành hẹn kiếp sau vậy...chúc bác mau thành công sản phẩm...
    Sao hẹn kiếp sau?"Chẳng may".. con...con của Bác.... Bác với con của Bác Tùng.. Tùng cưới...cưới nhau,thì hóa ra các Bác hẹn nhau sớm 1 kiếp à?

Hy vọng lên chứ..Hứ..Hứ..ứ.

Comment

• loc to ma lam duoc chiec xe dap nay thi qua that dang kham phuc nhung co mot dieu t van khong hieu la xe lai lap duoc 2 lip o? 2 ben la nhu the nao?
      locto co the giai thich cho t duoc khong? cam on nha

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenmab Xem bài viết
        Nhưng chắc bác cũng nên xem lại, nếu lỡ đang chạy ở tốc độ cao nhưng vì một lý do gì đó một động cơ bị đứt dây điện không tiếp điện được cho motor thì có thể gây tai nạn hay không. Mình đang chạy motor loại 400w / 36v đã 2 lần bị bung nam châm bên trong dẫn tới motor rất nặng. Nếu lỡ 1 trong 2 bên mà phát sinh thì e rằng nguy hiểm lắm.
        Chào bạn , dòng motor này nó chỉ đạt được vận tốc đối đa 25km/h thôi bạn mình làm là chạy tàn tàn trong thánh phố vận tốc giới hạn mà bạn đây phảidua9ua xe đâu , nó chết 1 bên mà bị kẹt thì nó sinh lực hãm 1 bên bên kia có bường cho lắm cũng mất tải thôi bạn à , vì 1 mình nó không kham nổi nguyên 1 cái xe mà , chết 1 bên là mình thuê xe kéo về chứ ko có tai nạn nào đâu ngoài việc dùng đột ngột người khác đâm đuôi xe mình thôi

Mình làm xe đi lại tránh mưa nắng bất thướng của miền Nam thôi mà hehehe , làm xong phải xin phép lưu hành nữa mà phải đủ điều kiện lưu hành như , độ an toàn , kính chiếu hậu .... nói chung xe máy đâm mình thì mình khõe re , còn xe tải hay oto nó đâm thì chết chắc không của nào chống nổi bọn xế điên

Comment

• Nguyên văn bởi hoang_son Xem bài viết
          loc to ma lam duoc chiec xe dap nay thi qua that dang kham phuc nhung co mot dieu t van khong hieu la xe lai lap duoc 2 lip o? 2 ben la nhu the nao?
          locto co the giai thich cho t duoc khong? cam on nha
          Trước khi chê bai điều gì hãy đọc hết topic và đi đến tận nơi mà chứng kiến , nói bừa như vậy chỉ tổ người khác khinh mình , và cũng nói rõ chú locto đã hơn 50 tuổi rồi

Comment

• lâu lâu không lên mạng được vì máy hỏng vậy mà các bác tham gia mạnh ghê,bác quangtung300 đóng góp nhiều ý kiến hay quá,theo tôi thấy mãu xe của bác mà giáp vỏ " com pô xít " thì như F1 luôn bác làm kầu kì thật
            Nguyễn văn Nhã
            0904.094.616
            lê thiện an dương hải phòng

Comment

• à nhân tiện cho tôi hỏi bac tùng 1 chút : bác có cách nào khắc phục vụ phanh đằng sau không đc ăn chưa{động cơ 1 phase như của bác đó
              Nguyễn văn Nhã
              0904.094.616
              lê thiện an dương hải phòng

Comment

• ôh. rất đẹp, rất phong cách đấy pác àk
                ....!!!... Cơm cha, áo mẹ, chữ thầy. Cố gắng mà học cho thành công danh ...!!!...

Comment

• Nguyên văn bởi nha.nhan Xem bài viết
                  à nhân tiện cho tôi hỏi bac tùng 1 chút : bác có cách nào khắc phục vụ phanh đằng sau không đc ăn chưa{động cơ 1 phase như của bác đó
                  Chắc mình sẽ làm thắng đĩa vào bánh sau , hôm nay lấy bánh xe về rồi lắp vô chạy thử ngon phết , nhưng phần đầu mình phải làm lại rồi , vì nó chưa ôn định chắc phải chế pát làm 1 gấp , mình làm cái chử U bao cái bánh trước nhìn hơi sấu

Mai mình canh không có công an chạy chạy vô mấy cái hẽm loàn ra chổ uống ống sắt mình để uống cái mui xe rồi đắp composite lên ,

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                    Chắc mình sẽ làm thắng đĩa vào bánh sau , hôm nay lấy bánh xe về rồi lắp vô chạy thử ngon phết , nhưng phần đầu mình phải làm lại rồi , vì nó chưa ôn định chắc phải chế pát làm 1 gấp , mình làm cái chử U bao cái bánh trước nhìn hơi sấu

Mai mình canh không có công an chạy chạy vô mấy cái hẽm loàn ra chổ uống ống sắt mình để uống cái mui xe rồi đắp composite lên ,
                    bác quangtung300 là dân cơ khí vì vậy em muốn nhờ bác tư vấn thêm cho em về bộ phận lái.em cũng đang có ý tửong làm 1 con 3 bánh lắp mô tơ 3fa/250w vào bánh sau.nhưng ko biết phải làm bộ phận lái như thế nào ? thank bác trước.

Comment

• Gởi bác Quangtung 1 số hình ảnh tham khảo thêm cho chiếc xe của bác.
                      Xe này dùng motor 300W, 24V x 2 bình 12ah
                      Click image for larger version

Name:	hinh 1.JPG
Views:	1
Size:	745.8 KB
ID:	1351191

Comment

• Hình này nữa nè bác. bên nhật xe này chạy nhiều lắm.
                        Click image for larger version

Name:	hinh 2.JPG
Views:	1
Size:	34.4 KB
ID:	1351192

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenmab Xem bài viết
                          Hình này nữa nè bác. bên nhật xe này chạy nhiều lắm.
                          [ATTACH=CONFIG]33500[/ATTACH]
                          Cảm ơn bác con này em củng định làm thêm đấy sau khi làm xong con em đang làm sẽ lên kế hoạch làm em tương tự vầy

Gửi bác xem mấy cái video nầ chơi

Comment

• Nguyên văn bởi letinhclover Xem bài viết
                            bác quangtung300 là dân cơ khí vì vậy em muốn nhờ bác tư vấn thêm cho em về bộ phận lái.em cũng đang có ý tửong làm 1 con 3 bánh lắp mô tơ 3fa/250w vào bánh sau.nhưng ko biết phải làm bộ phận lái như thế nào ? thank bác trước.
                            Mình có add nick yahoo bác dười chữ ký có gì pm Yahoo mình chỉ thêm

Comment

• Mấy bác chế xe 3 4 bánh chú ý nhé, các bác lưu thông trên đường mà bị CS tóm là toi đấy nhé!
                              Muốn dc lưu hành thì phải xin giấy phép, và kiểm định chất lượng đấy! he he! DIY thành công rồi nộp kho thì buồn lắm!
                              Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• gửi các bác xem chơi.mình thấy chiếc này chạy ngon dữ
                                thêm cái này cho các bác cùng mổ sẻ để anh em củng có thể tự làm đượchttp://www.khoahoc.com.vn/congnghemo...tien-dien.aspx
                                Last edited by letinhclover; 03-10-2011, 01:54.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X