Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Matlab - các thủ thuật nhỏ, đơn giản nhưng hiệu quả

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

anh nào biết cách để matlab 6 đọc được các file *.m và *.mdl của matlab 7 k jups e với!hic

Comment

Bác Hải Bắc ơi! Em có vấn đề này muốn hỏi: Em có ba tín hiệu vào qua mux. nhưng khi gõ lệnh ra cửa sổ chình thì nó lại báo lỗi:
      ??? Error using ==> plot
      Vectors must be the same lengths.
      Không lấy được hình mô phỏng ra là sao?( matlab 7.10). Rất mong bác giúp đỡ em!

Comment

Ban Aeszevo :
        -ban cho 3 tin hieu qua mux, sau do cho vao 1 scope, chay simulink thi scope se ve 3 tin hieu tren cung 1 hinh.
        -hoac ban ko can dung mux, dung 3 bloc toworkspace rieng cho 3 tin hieu, dat ten cho chung, vi du x1,x2,x3. Chay simulink xong roi ra ngoai workspace go : plot(t,x1,t,x2,t,x3) thi no se ve 3 tin hieu cho cung 1 hinh.

Neu khong phai la 2 cach tren, thi co the la do 3 tin hieu cua ban da duoc lay mau voi tan so khac nhau.

Comment

Nguyên văn bởi digan Xem bài viết
          hj
          mình muốn chuyển dữ diệu từ Simulink sang guid thì làm thế nào?
          Cái này sao không ai trả lời zậy

Comment

Chào các Anh.
            Em co câu hỏi này muốn các anh giúp em với.
            Em mô phỏng xuất ra đồ thị từ khối XY graph hình như sau. Em muốn xuất ra file figure không được. Mong các anh hướng dẫn giúp em. Em cam ơn.
            Attached Files

Comment

Chào bác Hải Bắc.
              Em có mô phỏng Matlab - Simulink lấy dữ liệu với khối Scope trong thư viện Sinks, khi chạy mô phỏng xong, chọn thời gian mô phỏng 10s, đồ thị mô phỏng đúng. Nhưng khi xuất dữ liệu ra workspace, lấy đồ thị trên plot thì trục thời gian lại không đúng với lúc mô phỏng. Mong anh Hải Bắc chỉ giúp với. Xin cảm ơn anh.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngohaibac Tìm hiểu thêm về ngohaibac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X