Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tạo file .exe trong Matlab

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào cá bác cho minh hoi bị lổi này giải quyết sao ??? Error using ==> mcc
    Error: Unable to open file "macro_default": No such file or directory.

Comment

tớ đọc xong làm thử cũng ko dc. vậy thì tốt nhất thử cài bản mới của matlab xem
      http://softs32vn.blogspot.com/2009/0...nh-matlab.html
      bản 2009

Comment

hic. mất công down mà vẫn không chạy dc. bản 2009 này ko có cài đặt, bung nén ra dùng luôn. kiẻu này chả bít thiếu gì nữa, Nói chúng là vẫn không làm theo được anh ơi

Comment

hì hục down bản 2007a về cài, đã dùng được tool deploytool. Tớ thấy lưu ý ở đây là trong quá trình cài đặt.
          Đến cái đoạn chọn custom hay Typical. tớ nghĩ chúng ta chọn custom và tích hết các mục chọn, vì nếu để typical có lẽ máy sẽ ko tự cài đặt 1 số tính năng của matlab đâu. Cái vấn đề phiên bản chắc không liên quan đến vấn đề này

Comment

Chào bạn. Mình đang dùng win7 64 bit, matlab2009 bản 64 bit. mình đã làm theo cách bạn chỉ để tạo một file .exe; khi mình gõ lệnh như bạn hướng dẫn thì:
            >> mbuild -setup
            Please choose your compiler for building standalone MATLAB applications:

Would you like mbuild to locate installed compilers [y]/n? y

Select a compiler:

[0] None

mình không thấy [1] và [2] như của bạn?
            bạn chỉ giúp mình với. thanks.
            à, mình còn một vấn đề mà tìm hiểu mấy ngày rồi vẫn chưa làm được: mình muốn táo một gui với nhiều lớp khác nhau, không biết có thể táo đước không?
            thanks bạn nhiều

Comment

Mình cài Matlab 7.0 cũng chọn Custom, chọn tất cả các mục (cả Compiler Toolbox), nhwng sao vẫn không làm theo được bạn ngobahai nhỉ.
              Xin chỉ giáo hộ mình!

Comment

Chào cả nhà. Em đang làm phần đóng gói chương trình. Em dùng Matlab 7.10. Đang thực hiện ở bước 2 thì báo lỗi ko tìm thấy file .exe mình vừa tạo. Phải làm thế nào ạ? Ai giúp em với

Comment

Chào mọi người!!!! Em đang có một lỗi trong việc tạo file *.exe từ file *.m, mọi người ai biết thì sửa hộ cho em vsssss!!!!!
                  Click image for larger version

Name:	Capture.jpg
Views:	1
Size:	65.1 KB
ID:	1383420
                  Em xin cảm ơn!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

nuithanh Tìm hiểu thêm về nuithanh

Bài viết mới nhất

Collapse