Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chương trình tạo FONT cho Led Matrix

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Sẽ có chương trình tạo font miễn phí

Em cũng đang phát triển một chương trình tạo font. Dự dịnh miễn phí cho anh em. Chỉ thu phí đối với khách hàng muốn thay đổi chương trình cho mục đích riêng của mình.

Đặc điểm của chương trình em là, nhỏ gọn, trong vòng 1MB, không cần cài đặt và không cần cài đặt thêm bất kì chương trình gì, hỗ trợ hoàn toàn tiếng Việt và font chữ Unicode.

Em sẽ ra bản demo trong tuần sau. Sẽ ra sớm hơn nếu có nhiều sự ủng hộ.
    Attached Files
    Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
    Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

Nguyên văn bởi genju Xem bài viết
      tất nhiên là được bạn có thể lấy font bất kỳ miễn là trên là trên máy tính có. bạn chỉnh kích thước rows và collums như bên phải hình là được.

hổng có dc bạn Genju ơi! theo như chương trình của bạn thì cái bảng của mình ít nhất cũng là 16 hàng.
      các bạn có lòng tốt thì cho a e xin tí code về chương trình load font đi, mọi người chỉ cho file .exe thì cũng có jup gì dc đâu nè.

Comment

Nguyên văn bởi phong25_2 Xem bài viết

hổng có dc bạn Genju ơi! theo như chương trình của bạn thì cái bảng của mình ít nhất cũng là 16 hàng.
        các bạn có lòng tốt thì cho a e xin tí code về chương trình load font đi, mọi người chỉ cho file .exe thì cũng có jup gì dc đâu nè
        .
        Thật là, riêng code của phần lấy điểm font các loại trên windows đã chiếm khoảng 50% phần mềm nạp dữ liệu cho bảng quang báo rồi. Mà giá bán code của nó khoảng 10M trở lên. ít có người cho code mà lại ngon lành hẳn lắm bạn ạ. Nên bỏ tiền mua hoặc tự mình hoàn thiện trên kiến thức và cóp nhặt được thì hơn. Cho file .exe cũng là quá đủ với rất nhiều người vì vẫn còn rất nhiều người tạo sẵn các font trên PC sau đó nạp xuống VĐK. Nên khi thiết kế được 10 font là thoả mãn rồi. Về phần mềm .exe lấy các loại font trên PC sau đó chuyển ra thành bác byte theo hàng, cột... với số lượng hàng và cột bất kỳ tôi cũng đã đưa lên diễn đàn này và trên mạng cũng rất nhiều. Bạn chịu khó tìm hiểu.

email:mahaco@fpt.vn

Comment

sorry nhé. không kiểm tra kỹ rồi thì ra là không được. nhưng bạn có thể để size chữ khoảng 8 rồi size led 16 rồi lấy máy tính bấm he he

Comment

Cái này chắc viết bằng VB.net hay C# gì đấy nhỉ, có phải cài Framework không bạn, chứ mấy cái ngôn ngữ cũ ko hỗ trợ unicode đâu! Nếu có phải dùng thêm controls của hãng thứ 3, nhưng phải copy file ocx hay dll gì đó theo. A, bạn nên làm các điểm ảnh hình tròn cho đẹp, giống với con LED hơn.
            À, mình có cái này cũng mới viết

Nguyên văn bởi nghaiha Xem bài viết
            Em cũng đang phát triển một chương trình tạo font. Dự dịnh miễn phí cho anh em. Chỉ thu phí đối với khách hàng muốn thay đổi chương trình cho mục đích riêng của mình.

Đặc điểm của chương trình em là, nhỏ gọn, trong vòng 1MB, không cần cài đặt và không cần cài đặt thêm bất kì chương trình gì, hỗ trợ hoàn toàn tiếng Việt và font chữ Unicode.

Em sẽ ra bản demo trong tuần sau. Sẽ ra sớm hơn nếu có nhiều sự ủng hộ.
            Attached Files
            Last edited by natra2k2; 27-03-2008, 01:10.

Comment

Nguyên văn bởi natra2k2 Xem bài viết
              Cái này chắc viết bằng VB.net hay C# gì đấy nhỉ, có phải cài Framework không bạn, chứ mấy cái ngôn ngữ cũ ko hỗ trợ unicode đâu! Nếu có phải dùng thêm controls của hãng thứ 3, nhưng phải copy file ocx hay dll gì đó theo. A, bạn nên làm các điểm ảnh hình tròn cho đẹp, giống với con LED hơn.
              Không phải cài thêm bất kỳ cái gì bác ạ, 1 file duy nhất, click là play, và đặc biệt là hỗ trợ 100% Unicode. Không phải cài thêm mấy cái Framework gì đó nên chạy nhẹ nhàng và không cần máy cấu hình cao. Em đang bị thằng bạn dụ dỗ làm cái propeller clock mấy bữa nay nên bản demo của cái này chưa kịp xong. Các bác ráng chờ mấy hôm.

Bác nói đúng rồi đấy ạ, xài thêm controls của hãng thứ 3. Tuy nhiên phần này là mã nguồn luôn lên không thêm dll hay ocx gì nữa đâu.

Comment

Nguyên văn bởi natra2k2 Xem bài viết
                Bác tích hợp tất cả vào làm một. Từ phần tạo font, giao tiếp, điều khiển bảng Led trong 1 chương trình. Vậy nên chương trình của bác sẽ chỉ xài cho mình các bảng đèn của bác.

Chương trình của em sẽ bao gồm 5 phần, bao gồm 5 application độc lập.
                - Phần tạo font dạng chuỗi ký tự, tức là như phần demo ở trên, nhập vào một chuỗi trên PC, chuỗi này được mã hóa ra dạng ma trận.
                - Phần tạo font cho từng ký tự. Tạo từng kí tự rồi chép vào ROM của bảng led. Với một chuỗi kí tự MCU sẽ đọc bảng font trong ROM rồi hiện lên.
                - Phần điều khiển bảng led.
                - Phần kết nối với thiết bị ngoài, ví dụ để khách hàng đi vào quán cafe thì hiện chứ WELCOME
                - Phần kết nối với các chương trình trên máy tính, ví dụ quán cafe đang hát bài Take me to your heart thì sẽ chạy tên bài hát và phần lời.

5 chương trình này có thể chạy đồng thời hoặc đơn lẻ, giao tiếp nhau qua cơ chế DDE.

Các chuyên gia cho ý kiến ạ.

Comment

bạn ơi nạp nạp dữ liệu vào ROM như nào vậy. mình có phần mềm nhưng phải nhập dữ liệu bằng tay. ít còn được nhưng nhiều thì ko đủ hơi. có cách nào nhanh hơn ko

Comment

bạn ơi nạp nạp dữ liệu vào ROM như nào vậy. mình có phần mềm nhưng phải nhập dữ liệu bằng tay. ít còn được nhưng nhiều thì ko đủ hơi. có cách nào nhanh hơn ko
                    Ráng chờ bản demo cuả em, nhưng chắc phải tuần sau.

Comment

Bác natra2k2 ơi cho anh em bản demo nghía thử xem , cái cái pmềm của absc trông hay quá .

Comment

Cái lấy font trên máy có vẻ nhiều người quan tâm nhỉ. cách làm trên c# cũng dễ thôi:
                        Bitmap bm;
                        Graphics gr=bm.CreateGraphics();
                        gr.DrawString("hello",0,0);

ta đã có một hình bitmap là chuỗi "hello"

sau đó cần đọc từng điểm của ảnh nếu có màu thì led =sáng không màu led tối
                        kiểu kiểu như vậy viết mấy tháng rồi lên không nhớ lắm.

Comment

Plzz

đây là chương trình tạo font mình mới viết theo ý tưởng của Pvhanh bằng C#. có thể load font tùy ý kích thước vô tư. và vẽ hình ảnh cho đèn led nữa.
                          có thể lấy mã của một ký tự hoặc một chuỗi trên máy tính. muốn chạy được thì lên mạng tải .net framework 3.5 trên mạng nhé. đây chỉ là bản dùng thử
                          anh genju có thể cho em code chương trình này đc không, để em tham khảo chút.
                          thanks

Comment

Bac natra2k2 dau roi? Bác natra2k2 oi! phan mem cua bac trong hay qua. bac co the post len cho anh em tham khao duoc khong.
                            Nếu chẳng một phen sương thấm lạnh
                            Hoa mai đâu dễ tỏa mùi hương

Comment

tuc wa! viêt dến 32 bit luon led matrix 1,2mx2,4m gia khoang 300triêu

Comment

chao ban chuong trinh cua ban rat hay. ban co the cho anh em xin code cua chuong trinh de anh em hoc hoc duoc khong. toi me nhat la cach ban load font len cho matran. neu ban nao co code cua chuong trinh pvfont thi cho minh xin voi. mail cua minh la phucuong@hsvina.com. cam on cac ban.

Comment

Về tác giả

Collapse

pvhanh Tìm hiểu thêm về pvhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X