Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Buồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Buồn

E do dự nhiều lần giờ mấy quyết tâm mua cái biến áp. đầu tư em biến áp ra 30v đối xứng 8A 160K. nào ngờ về lại bị hỏng đứt mất cuộn sơ cấp . không đổi được . thế là ra đi dự án làm mạch ampli. Đành chờ tháng sau vậy.Mà giờ cái biến áp hỏng kia ko biết làm gì. Mới tinh chưa sử dụng không biết bán đồng nát được bao nhiêu nhỉ

cái tiêu đề đụng hàng với một bác khác nhá ,khi mua bac chủ quan quá ko đo thử à ? , nếu dỡ ra quấn lại thì tốn chút công , thôi dỡ ra đi coi như luyện tay nghề ...
    Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi quang_le_pt Xem bài viết
      E do dự nhiều lần giờ mấy quyết tâm mua cái biến áp. đầu tư em biến áp ra 30v đối xứng 8A 160K. nào ngờ về lại bị hỏng đứt mất cuộn sơ cấp . không đổi được . thế là ra đi dự án làm mạch ampli. Đành chờ tháng sau vậy.Mà giờ cái biến áp hỏng kia ko biết làm gì. Mới tinh chưa sử dụng không biết bán đồng nát được bao nhiêu nhỉ
      bán đồng nát làm gì bác
      ra mấy cái quán quấn động cơ bảo nó quấn lại cho là ok thôi mà
      mà cái này quấn cũng dễ thôi đo đạc tính toán xíu là ra thôi
      good luck !!!

Email:
      Gmail:

Comment

Em nhờ bạn đi mua , n cũng ko thử trước gì cả. Mà em nghĩ thuê người ta quấn lại khéo lại đắt hơn mua cái mới

Comment

à bạn cũng ko có đồ để quấn lại thì cũng khoai nhỉ,nhờ ng ta cũng lắm chỉ lấy công 30k thôi chứ có mất thêm tý vật tư nào đâu??

Comment

Nếu thuê người ta cuốn lại sơ cấp thì dòng ra có còn được 8A như trước ko anh nhỉ

Comment

nếu vẫn dùng cỡ dây cũ thì vẫn thế thôi mà ,mua mới thì chưa chắc BA đã được tẩm sơn cách điện đâu nếu là hàng vớ vẩn,đã quấn lại thì nên tẩm sơn chắc chắn sẽ ngon hơn cả nguyên bản đấy...

Comment

Quấn lại hết cả trăm ngàn.
                Mình tự quấn thì công mình còn hơn trăm ngàn đó, cực như cún, nhất là quấn thứ cấp (vì dây to). Tùy bác lựa chọn.
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                  Quấn lại hết cả trăm ngàn.
                  Mình tự quấn thì công mình còn hơn trăm ngàn đó, cực như cún, nhất là quấn thứ cấp (vì dây to). Tùy bác lựa chọn.
                  vậy giải pháp hợp lý là mua mới bác nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
                    vậy giải pháp hợp lý là mua mới bác nhỉ
                    bạn mua phải biến áp quấn dây nhôm rội.nếu bây giờ bạn đi mua nữa lại phải biến áp quấn dây nhôm nữa thì khổ.tốt nhất là mang thợ quấn lại (thợ quấn phải biết về điện tử thì quấn mới chuẩn được) không quấn được khổ thế đấy.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                      bạn mua phải biến áp quấn dây nhôm rội.nếu bây giờ bạn đi mua nữa lại phải biến áp quấn dây nhôm nữa thì khổ.tốt nhất là mang thợ quấn lại (thợ quấn phải biết về điện tử thì quấn mới chuẩn được) không quấn được khổ thế đấy.
                      thế chết chắc rồi thợ biết quấn động cơ chuyên cơ điện mà k biết điện tử chắc k quấn đc ý nhể quấn đc chắc k chuẩn

Email:
                      Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi quang_le_pt Xem bài viết
                        Cái này chưa chắc đã phải bỏ đâu. Bạn tháo ra xem lại phần sơ cấp. Có thể nó chỉ bị bong dây hoặc đứt ngay chỗ nối với cọc sắt thôi. Bóc bỏ lớp giấy ra kiểm tra xem, nếu đứt thì hàn lại là dùng được. Chú ý khi bóc giấy phải làm cẩn thận để sau còn gắn lại và tránh làm đứt, chập các dây khác.
                        FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                        Mr Xô : Email :
                        ĐT : 01674524129

Comment

Mở ra mà tìm được mối đứt ở thứ cấp là cả 1 vấn đề. KHi quấn lại thì dây đã bị quăn queo cho nên sẽ đùn lên to hơn bình thường, khi đó đóng FE sắt vào cũng là 1 vấn đề nữa.
                          KHi đi mua nhớ nói biến áp dây đồng, giá sẽ cao hơn BA dây nhôm. Cứ hỏi vậy là người ta bán cho BA dây đồng.
                          Lưu ý là nếu là dây nhôm thì cũng là sơ cấp, chứ thứ cấp thì cái nào cũng là dây đồng cả. Nếu là dây nhôm thì đừng cố hàn lại, chỉ tuốt cho sạch rồi nối cho chắc thôi.
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                            Mở ra mà tìm được mối đứt ở thứ cấp là cả 1 vấn đề. KHi quấn lại thì dây đã bị quăn queo cho nên sẽ đùn lên to hơn bình thường, khi đó đóng FE sắt vào cũng là 1 vấn đề nữa.
                            KHi đi mua nhớ nói biến áp dây đồng, giá sẽ cao hơn BA dây nhôm. Cứ hỏi vậy là người ta bán cho BA dây đồng.
                            Lưu ý là nếu là dây nhôm thì cũng là sơ cấp, chứ thứ cấp thì cái nào cũng là dây đồng cả. Nếu là dây nhôm thì đừng cố hàn lại, chỉ tuốt cho sạch rồi nối cho chắc thôi.
                            Mình không nói là đứt thứ cấp. Mình đã gặp nhiều trường hợp do lỗi sản xuất mà công nhân hàn không kỹ dẫn đến dây đồng không dính vào với cọc sắt hoặc dây điện đấu ra ngoài. Do đó có cái thì đo so cấp không thấy đồng hồ lên kim, có cái bị bên thứ cấp thì hai đầu bên ngoài có điện nhưng cực ở giữa lại không có. Mình thấy là đằng nào thì cái biến áp của chủ thớt cũng không dùng được, vậy tại sao không tháo thử lớp giấy bọc ra xem sao.( chú ý là chỉ bóc lớp giấy để lộ lớp đồng ra thôi chứ không tháo cả fe và dây ra nhé.). Nếu được thì quá tốt, nếu không được thì cũng không sao, chỉ mất công một tẽo đúng không.
                            FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                            Mr Xô : Email :
                            ĐT : 01674524129

Comment

Đứt sơ cấp chứ đâu phải cháy đâu. Gở ra đếm vòng quấn lại dây cũ luôn kẻo phí bác à.

Comment

Về tác giả

Collapse

quang_le_pt yahoo: quang_le_haui@yahoo.com.vn phone: 01656290153 Tìm hiểu thêm về quang_le_pt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X