Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điện tử = ăn xin ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điện tử = ăn xin ???

Chiều nay sẵn dịp ghé chợ Nhật Tảo mua một ít linh kiện về làm đèn chạy chữ gắn vô quạt máy tặng người iu. Trước giờ thấy trang web chipletran bán linh kiện nhiều mà giá cả hợp lí nên ghé vô ủng hộ. Vừa ghé vô hỏi mấy cái led dán với ATmega8 dán nghe trả lời là muốn bỏ đi luôn. Con bé bán hàng xấu như ma mà sao chảnh thế. Hỏi mà nó ko muốn trả lời. Mới trao đổi vài câu tưởng chừng như nó nói mình vô xin linh kiện. Dù gì mình cũng đáng đàng anh đàng chú nó mà nó nói chuyện nghe mất dạy quá. Từ nay cạch tới già ko dám bén mảng vô lê trần nữa. Dân điện tử mà tụi nó coi như dân ăn xin vậy. Bác nào có dịp ghé vô một lần cho biết. Ghé vô hỏi được rồi chứ đừng ủng hộ tụi nó nhé.

Tớ đang tính lượn vào chipletran mua diode Zener 1W đây. Bít thế khỏi ghé kẻo bức xúc.
    “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Ở đó có cô gái bán hàng láo toét
      Vô mấy sạp nhỏ trong chợ mua nó thân tình hơn, vừa ủng hộ bà con chút tiền thuê sạp!
      Kết nối Triệu Bàn Tay, Triệu Trái Tim yêu thương...

Comment

Nó láo toét thế, a e cứ pót lên đây nhiều vào, nhiều người xem vào, cho nó mất việc luôn. Cũng may tui ngoài HN. Nhưng mà đợt trc vừa nhờ mua mấy chục con 3.3V ở đó. Vì nhờ mua nên k biết là nó láo toét thế nào.
        Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
        CallerID, Cảnh báo BTS, ...
        0988006696
        linhnc308@gmail.com
        http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Hừm trăm người bán, vạn người mua, cứ làm như là anh em ta cần lắm ấy (nói chung cũng cần ) nhưng mà người bán cần ta, ta cần người bán, dựa vào nhau mà sống, cái kiểu chảnh thế cho "out" đi. Em ở HP ngày xưa cũng có hàng bán chảnh lắm (Bình Ngân trên đường Quang Trung, cả hàng bên cạnh cũng thế) hồi đó mình còn non, đi mua phải hỏi kỹ nọ kia, nhìn trong tủ có bày rõ ràng mà kêu không có, không bán (điên thế cơ chứ). Về sau em kinh nghiệm biết rõ cái gì, tới hô phát, lấy hàng, trả tiền, về luôn, không mô tê làm gì. Chắc thái độ đó mất khách nhiều nên giờ họ cũng bớt bớt nhưng vẫn còn khó chịu lắm. Anh em ở HP chắc ai cũng biết cửa hàng Sinh Minh trên đường Tô Hiệu, nhất là bác Sinh (bác trai), gọi vui là Sinh béo, dễ tính, lơ tơ mơ tới mua đồ hỏi nọ kia, bác ấy bít sẽ chỉ cho tới nơi tới chốn. "Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho lòi tiền ra" phải không các bác?
          Last edited by Driverless; 09-12-2008, 17:01.

Comment

Nguyên văn bởi tam1234 Xem bài viết
            Chiều nay sẵn dịp ghé chợ Nhật Tảo mua một ít linh kiện về làm đèn chạy chữ gắn vô quạt máy tặng người iu. Trước giờ thấy trang web chipletran bán linh kiện nhiều mà giá cả hợp lí nên ghé vô ủng hộ. Vừa ghé vô hỏi mấy cái led dán với ATmega8 dán nghe trả lời là muốn bỏ đi luôn. Con bé bán hàng xấu như ma mà sao chảnh thế. Hỏi mà nó ko muốn trả lời. Mới trao đổi vài câu tưởng chừng như nó nói mình vô xin linh kiện. Dù gì mình cũng đáng đàng anh đàng chú nó mà nó nói chuyện nghe mất dạy quá. Từ nay cạch tới già ko dám bén mảng vô lê trần nữa. Dân điện tử mà tụi nó coi như dân ăn xin vậy. Bác nào có dịp ghé vô một lần cho biết. Ghé vô hỏi được rồi chứ đừng ủng hộ tụi nó nhé.
            Không phải đâu tại tính của anh khó chịu quá đấy thôi con bé đấy nhìn cũng dễ thương mà ( )
            Có điều tại con gái nên tính cách hok phóng khoáng thôi.
            Nếu nói như anh thì có mấy linh kiện đặt biệt thì Lê Trần nó có.
            Khách quan thì cần thì mua thôi.Còn khó chịu thì khi nào thấy có ông Bảo(chủ tiệm) thì nói ổng tiếng về cách phục vụ.
            Trong lĩnh vực bán lẻ thì 1K cũng như 100K quan trọng là bán xong khách hàng quay lại.
            Hôm nay anh mua của tôi chỉ 1K linh kiện nhưng ngày khác khả năgn anh mua của tui 1Mil linh kiện là bình thường.(Nó do nhu cầu chứ không phải do cảm tính).

Mà hơn nữa Về lĩnh vực này thì Việt Nam người bán linh kiện điện tử lẻ chưa có phong cách buôn bán dẫn đến việc phát triển thấp.
            Không biết sau này có cơ hội nào mấy thằng chuyên gia bán lẻ như Metro,Big C có kinh doanh lĩnh vực này hok để người mua tiện (mà chắc hok có hehe).

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
            Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Trời có lúc nắng, lúc mưa!
              Em nó mới bị sạc nên mặt nhăn lại hơi xấu và hơi to tiếng!
              Bây giờ em nó bình thường lại rồi!

Các bác chừa đường cho em nó đi lấy chồng với chứ!

Ảnh của em nó đây!

Comment

Thank cho cái ảnh của bác, trông kết phết. Em phải chịu khó nhảy tầu vào nam, tới chỗ đó mua linh kiện mới được

Comment

mình cũng vô Lê Trần mấy lần.Lần nào vô cũng gặp "em ấy", nói chung 6 lần vô thì 5 lần thấy mặt em ý nhăn rồi, còn 1 lần thấy em ấy cười chắc nhầm ngày trời có bão .
                  mình nghĩ vô mua linh kiện thôi, các bác để ý em nó làm gì.. thấy giá mắc hơn ở ngoài thì ra ngoài mua.. các bác mà chọc "em ý " mà trúng vào ngày " đó" là coi chừng bi em ý cắn đó nha.

Comment

ác bác mà chọc "em ý " mà trúng vào ngày " đó" là coi chừng bi em ý cắn đó
                    Amen adi đà @^#$&#$%6569
                    hết nước với bố này lun, khiếp thế !!!

Nhưng câu này quen quen hình như vợ mình có nói với mình hồi trước thì phải.....

Comment

Đúng rùi, bức xúc là rất đúng.. khách hàng là "Thượng đế" Bố "thượng đế" rui`" mẹ thượng đế"...
                      "Cung" luôn đáp ứng "cầu" Cả cái VN này thiếu gì chỗ bán ah`. Gặp em là em chiến nhau với nó rui`. May mà em ở HN, mà cũng ko làm nhiều bên điẹn tử (em làm mạng các bác ah) ... Mà chỗ bán đồ mạng toàn Cty lớn, thân thiện khách hàng, chưa gặp tình trạng nào thế này.
                      Đề nghị anh em post cho TOPIC lên "hàng khủng" để các thành viên diễn đàn này biết, diễn đàn khác biết... cho nó sập tiệm luôn.
                      Mình cần thì cần thật, bố láo thì nó chết trước chứ mình chưa chết đựoc. trong HCM hết thì em mua hộ bác ngoài Hà Nọi là ok rui`
                      ---------------------------------
                      Ai dám nói:
                      1 +1 =2 ^^

Comment

Cái mẹt của con bé đó lúc nào cũng chầm gầm.Giống như bị thất tình ấy...Nhìn cái mặt hết muốn mua.
                        The goal of power electronics is control the flow of energy from an electrical source to an electrical load with high efficiency, high availability, high reliability, light weight and low cost.

Comment

Re:

Nguyên văn bởi chestnut Xem bài viết
                          Cái mẹt của con bé đó lúc nào cũng chầm gầm.Giống như bị thất tình ấy...Nhìn cái mặt hết muốn mua.
                          Cái mẹt tui không nói, chỉ nói về cách ăn nói cư xử thiếu lễ phép thôi. Vô một lần mà đến giờ tui cứ tưởng dân điện tử giống dân ăn mày hay sao đó. Nó gặp mình nó ko muốn nói chuyện nữa nói gì đến chuyện bán. Chắc nó tưởng tui vô ăn trộm IC hay sao đó. Hichic.

Comment

Kể ra đẹp zai như bác Tâm mà đi "xin" ngày cũng độ "bạc triệu" nhỡ con gái lạ lắm trái gió trở trời thường biểu hiện luôn cảm xúc ra ngoài ko biết đường đâu mà làm cho vừa lòng thậm chí quên luôn mình đang là người bán hàng tức "thần dân" xực "thượng đế" bác Tâm giận cũng phải mình cũng kỵ mấy vụ này
                            Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                            Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

có hôm tui đi ngang qua,gần 9h vẫn chưa mở cửa

Nhưng các bác cũng ko nên "câu nệ nụ cười" quá,nhìn các nước láng giềng họ đâu có cười nhiều như dân ta,nhưng ai dám bảo họ ko thân thiện ?!

khách hàng là thượng đế,cái này chỉ đúng 1 phần.Nhiều đại ca đi mua hàng cũng "chuối" lắm,đàn ông mà trải giá đến từng đồng lẻ (mà số lượng lại không nhiều,chỉ vài con...điện trở),nên người bán cũng dễ quạu.

Comment

Về tác giả

Collapse

tam1234 Tìm hiểu thêm về tam1234

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X