Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa quạt giá 10.000 đ ?!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sửa quạt giá 10.000 đ ?!!!

Chiều này có bà nọ ghé hỏi sửa quạt. Chỉ hỏi thôi chứ chưa đem quạt tới. Bà ta nói quạt nhà chị nó chạy nhưng quay chậm.

Bà nói lui nói tới một hồi hỏi sửa hết bao nhiêu? Mình nói chị cứ đem ra đi rồi em kiểm tra. Trao đổi một hồi bà ta phán câu: Lần trước thằng cu nhà chị cũng sửa cây quạt bị như vậy người ta nói hư tụ, sửa hết 10k.

Trời ạ, thời buổi này ai sửa cây quạt mà lấy có 10k. Không biết anh em trong diễn đàn có ai sửa giá đó không? Thà ngồi chơi chứ làm giá đó lại mang tiếng là phá giá.

Nguyên văn bởi anhhungdt Xem bài viết
    Chiều này có bà nọ ghé hỏi sửa quạt. Chỉ hỏi thôi chứ chưa đem quạt tới. Bà ta nói quạt nhà chị nó chạy nhưng quay chậm.

Bà nói lui nói tới một hồi hỏi sửa hết bao nhiêu? Mình nói chị cứ đem ra đi rồi em kiểm tra. Trao đổi một hồi bà ta phán câu: Lần trước thằng cu nhà chị cũng sửa cây quạt bị như vậy người ta nói hư tụ, sửa hết 10k.

Trời ạ, thời buổi này ai sửa cây quạt mà lấy có 10k. Không biết anh em trong diễn đàn có ai sửa giá đó không? Thà ngồi chơi chứ làm giá đó lại mang tiếng là phá giá.
    chắc bà cụ đó bi chặt nhiều rồi nên hơi cảnh giác . Bác có thể giải thích về giá mà ? . thay tụ thì 20k là đc rồi

mà cây quạt cũ bây giờ có 100k/cái . Sửa nhiều tiền thà mua cái khác cho nhanh

Comment

Nếu có cai tụ cũ vẫn dùng được thì thay cho chị ấy lấy rẻ ,chắc người ta cũng ko có điều kiện lắm nên mặc cả vậy.
      Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

- thợ sửa chữa nhìu người chém khiếp lắm, người nghèo cũng chẳng ta. có lẽ đúng là chị kia bị chém nhìu rùi với lại hoàn cảnh khó khăn nên mới vậy. sửa hay ko thì tùy ở bạn thôi...

Comment

Mình thì không thích thay đồ cũ cho khách lắm, trừ trường hợp đồ mới k có thôi. Thay đồ cũ có gì lại mất uy tín.

Mà bây giờ sửa chữa thì mình luôn báo giá cho khách trước.

Sửa mà k báo giá làm xong lấy tiền chê đắt này nọ mệt lắm.

Comment

nếu hư hỏng nhẹ thì 5.000đ vẫn sửa , hoặc có thể sửa miễn phí một lần cho họ , nếu hoàn cảnh họ quá khó khăn , sau này bạn sẽ có 5000 cái quạt để sửa , chứ ngồi chơi không thì thật là vô ích .

Comment

Mình cũng sửa quạt, nhiều khi hư hỏng nhẹ 10k là bình thường. Hôm rồi có bà lão mang sang sửa kèm như kèm kem khi nào xong lấy luôn mới về. May mà chỉ hỏng tụ, xong lau rửa sạch sẽ tra dầu 20k. Lại có ông quạt Phong Lan cháy cứ bắt quấn lại cho bằng được, thay cuộn thương mại không đồng ý. Nói bừa 120k để ông ấy biếu lại đôi tổ ong nhưng khổ cho mình ông ấy OK. Dây đồng 52k/180g, quấn xong đấu nối gù cả lưng mà chẳng biết nói sao. Quạt bây giờ rẻ cũng phải chấp nhận nhiều khi không bõ, thôi thì mình yêu nghề vậy giống như y tá xóm chữa khỏi bệnh cho người ta thấy cũng vui vui

Comment

Trời ạ ai ai cũng nói giống mình nghĩ quá.thôi thì bạn hungdt có sửa hay ko thì tùy. mình nhiều lúc lấy tiền công là công dọn đồ ra rồi dọn đồ vào là chính ý mà
                Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Sửa cho người ta đi, có cái tụ nào củ xài được cho họ sài luôn.
                  Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
                  Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                    Mình cũng sửa quạt, nhiều khi hư hỏng nhẹ 10k là bình thường. Hôm rồi có bà lão mang sang sửa kèm như kèm kem khi nào xong lấy luôn mới về. May mà chỉ hỏng tụ, xong lau rửa sạch sẽ tra dầu 20k. Lại có ông quạt Phong Lan cháy cứ bắt quấn lại cho bằng được, thay cuộn thương mại không đồng ý. Nói bừa 120k để ông ấy biếu lại đôi tổ ong nhưng khổ cho mình ông ấy OK. Dây đồng 52k/180g, quấn xong đấu nối gù cả lưng mà chẳng biết nói sao. Quạt bây giờ rẻ cũng phải chấp nhận nhiều khi không bõ, thôi thì mình yêu nghề vậy giống như y tá xóm chữa khỏi bệnh cho người ta thấy cũng vui vui

Có lần mình thay phích cắm cũng lấy 10k mà ^^

Comment

Có lần mình thay phích cắm cũng lấy 10k mà ^^
                      đôi khi e sửa remote hay radio cho khách e chẳng lấy tiền những cũng có lúc việc ra 5000 e cũng làm....vì như thế người ta sẽ biết đến mình..tiếng lành đồn xa mà bác.....thay vì bác lấy 10k của bà này thì bác sửa miễn phí cho bà đó đi..những người như vậy sẽ giúp bác được nhiều hơn 10k đó....10k rất dễ kiếm mà bác..
                      DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                      Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                      Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                      Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                        đôi khi e sửa remote hay radio cho khách e chẳng lấy tiền những cũng có lúc việc ra 5000 e cũng làm....vì như thế người ta sẽ biết đến mình..tiếng lành đồn xa mà bác.....thay vì bác lấy 10k của bà này thì bác sửa miễn phí cho bà đó đi..những người như vậy sẽ giúp bác được nhiều hơn 10k đó....10k rất dễ kiếm mà bác..
                        khôn khéo là ở chỗ đó đó , đó là chiến lược của THỢ thời bây giờ , chứ cao sang quá thì rảnh rỗi , ứ có việc làm đâu .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                          khôn khéo là ở chỗ đó đó , đó là chiến lược của THỢ thời bây giờ , chứ cao sang quá thì rảnh rỗi , ứ có việc làm đâu .
                          gặp mấy bác kèo nhèo mà 10 hoạc 20 nghìn ko to nhưng tức lắm bác ạ...nhiều người mình biết họ nghèo nhưng khi sửa đồ mình lấy rẻ họ trả tiền họ vui vẻ...còn mấy thằng nhà giàu mà lấy rẻ đôi khi nó lại nghĩ mình thay đồ đểu cho nó có khi nó nói thay đồ cũ à..bực mình lắm bác ạ
                          DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                          Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                          Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                          Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                            gặp mấy bác kèo nhèo mà 10 hoạc 20 nghìn ko to nhưng tức lắm bác ạ...nhiều người mình biết họ nghèo nhưng khi sửa đồ mình lấy rẻ họ trả tiền họ vui vẻ...còn mấy thằng nhà giàu mà lấy rẻ đôi khi nó lại nghĩ mình thay đồ đểu cho nó có khi nó nói thay đồ cũ à..bực mình lắm bác ạ
                            xã hội bao giờ cũng vậy , người nghèo thì họ quý cái tình cái nghĩa , mình giúp họ thì họ nhớ ơn , còn kẻ giàu thì phần nhiều đa nghi , suy bụng ta ra bụng người , vấn đề là người thợ , chúng ta phải linh động và khéo léo , cố gắng đọc được suy nghĩ của họ khi họ đặt vấn đề ,và làm thế nào đó họ phải tâm phục khẩu phục thì là ta thắng , cái này tùy thuộc vào trình độ và bản lĩnh của người thợ .

Comment

Dù sao bà ta cũng chỉ hỏi thôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

anhhungdt Tìm hiểu thêm về anhhungdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X