Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho các bác hay Post bài có ảnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho các bác hay Post bài có ảnh

Các bác nào hay Post bài cho dientuvietnam.net cũng biết, nếu mà có ảnh đi kèm thì phải vất vả upload lên flickr, photobucket, picasa ... rồi mới lấy link đưa vô diễn đàn được, phải trải qua các công đoạn chụp hình -> thêm chỉ dẫn -> lưu lại vào một folder tạm nào đó -> upload lên Image Server -> Đợi và copy đường dẫn -> Paste và dientuvietnam.

Có một cách đơn giản, rút gọn rất nhiều thời gian cho các bác, chỉ cần bấm Print Screen(chụp hình) -> Thêm chỉ dẫn -> Finish (đường dẫn ảnh đã có sẵn trong clipboard sau khi đợi 1 tí tẹo.

Trước tiên phải download bản SnapIt của TechSmit (xài bản dùng thử 30 ngày hay thích "thuốc" thì đầy rẫy trên mạng ): http://www.techsmith.com/download/snagittrial.asp

Tiếp theo, cần download Flickr Output Profile cho SnapIt (cài đặt cái này thì nhớ tắt SnapIt, và khi download thì mở bằng SnapIt, đừng có down bằng IDM).
    http://download.techsmith.com/snagit...Flickr.snagacc

Tiếp theo cần có 1 Flickr Account (dễ dàng khi đã có Yahoo Acc)

Cách thực hiện: Nhấn Print Sceen để chụp lại hình muốn gởi, chọn xong SnapIt tự động mở SpapIt Editor -> Sửa xong chọn Finish (Flickr), Flickr sẽ yêu cầu Authencation cho lần đầu tiên, đăng nhập và cho phép -> Ảnh sẽ được tự động Up lên Flickr -> Phần Setting nhớ chọn Output ClipBoard là Image URL, sau khi Upload xong thì SnapIt sẽ copy đường dẫn ảnh vừa Up vào ClipBoard

Diễn đàn Vi điều khiển:

mình thì không cần dùng flickr, photobucket, picasa hay bất cứ cài gì cả, mà dùng luôn công cụ của diễn đàn (cũng rất nhanh). sau khi viết bài xong bạn chọn file đính kèm và up hình ảnh bạn cần gửi lên. sau khi up thành công sẽ có cái link của cái hình, minh nhấp vào cái link đó thì sẽ ra cái hình và lúc này chỉ cần copy và dán vào bài viết của mình thôi

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
      mình thì không cần dùng flickr, photobucket, picasa hay bất cứ cài gì cả, mà dùng luôn công cụ của diễn đàn (cũng rất nhanh). sau khi viết bài xong bạn chọn file đính kèm và up hình ảnh bạn cần gửi lên. sau khi up thành công sẽ có cái link của cái hình, minh nhấp vào cái link đó thì sẽ ra cái hình và lúc này chỉ cần copy và dán vào bài viết của mình thôi

Bác bảo thủ thật, cứ thử xem nó có khá hơn công cụ của diễn đàn không bác nhỉ???
      Diễn đàn Vi điều khiển:

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtuan04 Tìm hiểu thêm về minhtuan04

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X