Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai đã thất bại trong việc làm led matrix ....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minhthongsr Xem bài viết
    chào bạn hoàng phát và mọi người, thời gian qua minh theo dõi topic của bạn hoàng phát rất hay và rất bổ ích, học hỏi được nhiều kinh nghiệm về led matix.
    mình có làm thử project 16x128 của bạn và rất thành công, bây giờ mình muốn mở rộng thêm 32x128 bạn Hoàng phát ơi giúp mình nha. cảm ơn bạn rất nhiều.
    hoàn toàn giống nhau rất đơn gian pác cứ nhân ct lên thành 2 nữa trên và nữa dưới 2 cái chạy cùng 1 lúc vậy thôi
    xuất dữ liệu 2 đường chần 12,11 ở mỗi hàng nối chung lại,mã tạo cũng chia nữa trên nữa dưới
    em đã viết và shear code này rồi nhưng chỉ trên mô phỏng.
    ai có khả năng đầu tư em sẽ là giúp :d SV nghèo ko có khả năng lo cho cái bảng lớn như vậy

hiện tại thì em đã viết thành công led matrix giao tiếp máy tính.
    vì nó dài nên em sẽ cắt ra nhìu phần cho các pác tự nghiên cứu (đảm bảo nghiên cứu thành công nếu chịu khó vì code đã viết rất ok rồi)
    em sẽ sớm up project này lên cho các pác tham khảo và chắc sẽ tạo 1 topic nữa trong muc 8051 để các pác trao đổi tốt hơn
    cảm ơn các pác đã ủng hộ em và em sẽ ko phụ lòng các pác thân
    Hoàng Phát
    8051 là con em viết thành thạo. em sẵn sàng giúp đỡ các pác nếu em có thể
    liên lạc với em qua địa chi email: Mob: 01882.076.989

Comment

• có bác nào biết cách dùng CPU BX4A1 để chạy module 16x64 ko

Comment

• Nguyên văn bởi trai9xtpnghd Xem bài viết
        có bác nào biết cách dùng CPU BX4A1 để chạy module 16x64 ko
        cái này không rành lắm
        mà hình như nó có phân mềm để setup mạch và thay đổi nội dung mà

Comment

• cảm ơn bạn hoàng phát rất nhiều , để mình nghiên cứu làm thử .

Comment

• em là dân mới vào nghề ( mới sv năm 2 mới song được mấy môn đại cương ) chưa biết j nhiều về kiến thức điện tử nhưng muốn tham gia để học hỏi có được không pác . Em ở HCM

Comment

• ai có thể giúp em cách lắp ghép nối các tấm led modul p10 16x32 đc ko a......em tìm hiểu mãi mà chưa biết cách mắc thế nào cả.

Comment

• Nguyên văn bởi nghia268 Xem bài viết
                ai có thể giúp em cách lắp ghép nối các tấm led modul p10 16x32 đc ko a......em tìm hiểu mãi mà chưa biết cách mắc thế nào cả.
                dễ mà bạn cái đó chỉ cắm dây , cắm dây là chạy thôi

em là dân mới vào nghề ( mới sv năm 2 mới song được mấy môn đại cương ) chưa biết j nhiều về kiến thức điện tử nhưng muốn tham gia để học hỏi có được không pác . Em ở HCM
                ok khi nào rãnh giao lưu :d

Comment

• hay qua.minh cung co y dinh lam .haa

Comment

• Nguyên văn bởi minhthongsr Xem bài viết
                    chào bạn hoàng phát và mọi người, thời gian qua minh theo dõi topic của bạn hoàng phát rất hay và rất bổ ích, học hỏi được nhiều kinh nghiệm về led matix.
                    mình có làm thử project 16x128 của bạn và rất thành công, bây giờ mình muốn mở rộng thêm 32x128 bạn Hoàng phát ơi giúp mình nha. cảm ơn bạn rất nhiều.
                    đơn giản là bạn chèn 2 chương trình xuất data trong cùng 1 chương trình quét và tạo 2 vùng mã cho nó để nó chạy 1 lần 2 dòng và đương nhiên phần cứng cũng thây đổi 1 chút. thêm 1 chân data nữa cho dòng thứ 2(ý mình ở đây là chồng 4 modul 8x quét 1 lúc 2 hàng và quét 16 hàng) dữ liệu đưa ra 2 dãy 595 và cùng chung chân 12 và 11 chỉ khác 2 chân data riêng thôi. còn code thì hiện tại mình ngưng ko phát triển nữa vì 1 sự cố lớn làm mình mất gần hết thành quả trc h làm nên hơi nản :d nhưng ngưng thôi chứ ko nghĩa là ko làm nữa :d mọi người yên tâm . mình sẽ cố gắng viết lại chương trình giao tiếp Rom để giao tiếp máy tính
                    trc mắt bạn cứ viết đi nhé mình sẽ lên góp ý sửa chưa cho

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenlang Xem bài viết
                      bác cho em xin code (16x128 -- 16x192) cám ơn bác nhiều. xin gởi về nguyenlangn@gmail.com xin chân thành cảm ơn
                      code đã up hết rồi bạn ak chịu khó tìm nhé

Comment

• sẵn up lun phân mềm biên dịch cho 89 (ASM)
                        phần mềm này do Việt Nam viết sài rất ổn định
                        không cần cài mở lên chạy trực tiếp lun
                        các bạn sài thử nhé
                        code writer.rar

Comment

• lâu quá rồi box cũng tĩnh lặng lâu quá :d em viết box mới lấy lại lửa cho box :d mong các pác ủng hộ
                          box em sẽ đề cập với việc sử dụng Ram nội của 89 và rom 24cxx
                          1 ví dụ về led matrix chủ đề chính của topic này và đi đến đích cuối cùng là led bảng led matrix giao tiếp máy tính
                          hi vọng giúp ích thêm cho các pác theo dõi topic này trước đây
                          mong các pác ủng hộ cho topic thành công hơn

Comment

• Ủng hộ bạn hoangphat cả 2 tay
                            - Mạch nạp vdk 8051, AVR, PIC, EEPROM
                            - Linh kiện điện tử cho sinh viên

Comment

• bạn hoàng phát ơi!
                              cho mình hỏi là khi mình đọc tài liệu về module p10 làm matrix của trung quốc có quét led theo 1/4 chu kỳ, nghĩa là cùng thời điểm sẽ có 4 hàng hiển thị mã dữ liệu của matrix. Mình không hiểu điều này lắm. bạn có thể giải thích cho mình không? tại sao lại có thể trong 1 lần quét lại hiển thị được 4 hàng mà không có những điểm ảnh trùng nhau. Mình đã thử theo cách lập trình của bác Nguyenchilinh. nếu như mở rộng cột thêm ra ví dụ như 8x32 thì có ảnh hưởng đến độ giật của led matrix không?
                              Mình mới làm về led matrix nên còn nhiều điều không hiểu mong các bạn chi bảo giúp mình!

Comment

• Khiếp, cái thớt tồn tại đc gần 3 năm. Khủng khiếp nhất trong dientuvn

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangphat đam mê về ngành điện tử Tìm hiểu thêm về hoangphat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X