Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai đã thất bại trong việc làm led matrix ....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hay quá cho em tham gia với!!

Comment

• ai giúp em cái code này với em nạp vô chíp nhưng không thấy chạy chữ em làm mạch thật lun không mô phỏng, lập trình ma trận 8x8 thôi ak
      Attached Files
      |

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphat Xem bài viết
        box em sẽ đề cập với việc sử dụng Ram nội của 89 và rom 24cxx
        1 ví dụ về led matrix chủ đề chính của topic này và đi đến đích cuối cùng là led bảng led matrix giao tiếp máy tính
        Mình đã làm thành công led 16x128 rùi và chạy ổn định. sử dụng 595 .
        Ai có chương trình giao tiếp máy tính và code cho mạch 16x128cho minh xin với !
        dinhnd.dl@gmail.com

Comment

• Mình định làm mạch 16* 32, làm mạch có dàn led riêng nhưng mà xếp trong layout ko kiểu gì mà ko jum được. Bác nào có mẹo gì share với hoặc cho mình xin layout của dàn led để mình tham khảo

Comment

• các bác ơi ...cho em hỏi. em đang làm quang báo RGB 20x60, ghép led đơn lại với nhau, mà chưa biết cách lắp...mong các bác chỉ giúp .thanksClick image for larger version

Name:	chỉ mục.jpg
Views:	1
Size:	3.0 KB
ID:	1377280

Comment

• bác chú tốp có thể chi 1 bản "zar"đầy đủ "code+mô phỏng+link các phần mềm kèm video hướng đẫn sủ dụng các ví dụ từ 8x8===>16x128 " được không.....chứ sau 1 thời giân dài tìm và đọc từ đầu cảm giác khó hiểu và mệt quá..."Nếu không có thời gian (chủ tốp) có thể làm 1 VD kèm video hoang chỉnh các bước chuyển file hex + Form chữ..cách kết nối VDK vơi máy tính...phần mềm dao điện..."cho bon mình xem thử có được không

Comment

• Nguyên văn bởi dinhnd123 Xem bài viết
                Mình đã làm thành công led 16x128 rùi và chạy ổn định. sử dụng 595 .
                bạn up video lên để ae chiêm ngưỡng chút xem sao. và chia sẻ chút kinh nghiệm quý báu nào
                chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
                Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

• mình cũng đang làm led matrix 16x128 dùng pic 16f877a giao tiếp máy tính,hiển thị được chữ rồi nhưng còn dịch chữ chạy phải trái nữa chưa được? có anh chị nào giúp mình với. gmail của mình là lpthao261dtcn@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhnam231190 Xem bài viết
                    mình cũng đang làm led matrix 16x128 dùng pic 16f877a giao tiếp máy tính,hiển thị được chữ rồi nhưng còn dịch chữ chạy phải trái nữa chưa được? có anh chị nào giúp mình với. gmail của mình là lpthao261dtcn@gmail.com
                    mình biết với 8051.

Comment

• cậu viết bằng 89c51 cho mình tham khảo với. mà gửi file đính kèm trong diễn đàn như thế nào nhỉ? mình gửi mọi người xem giúp

Comment

• Nguyên văn bởi jqk1234 Xem bài viết
                        mình biết với 8051.
                        cậu có thề cho mình xin cái code với mạch được ko> mình tham khảo xem có áp dụng thuật toán vao pic ko?

Comment

cậu viết bằng 89c51 cho mình tham khảo với. mà gửi file đính kèm trong diễn đàn như thế nào nhỉ? mình gửi mọi người xem giúp
                          up lên đâu đó rồi paste link cũng đc.

Comment

cậu có thề cho mình xin cái code với mạch được ko> mình tham khảo xem có áp dụng thuật toán vao pic ko?
                            matrix 16x128 thì m chưa viết nhưng m biết thủ thuật này với 89 sử dụng thêm 595. m cũng chưa rõ PIC nó ntn nữa nhưng cụ thể ở 89 là nạp 8 bit vào thanh ghi A, sau đó lấy từng bit đẩy vào 595 rồi xả ra theo ý muốn.

Comment

• ok. mình đang làm cái đồ án này mà mãi ko biết dịch chữ thế nào?

Comment

• do an lede matrix128.rar
                                linhk đồ án led matrix 16x128 giao tiếp máy tính.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangphat đam mê về ngành điện tử Tìm hiểu thêm về hoangphat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X