Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi xoáy đáp xoay trong lĩnh vực điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi xoáy đáp xoay trong lĩnh vực điện tử

Trong điện tử , có nhiều vấn đề được đưa ra hỏi, nhưng câu trả lời thì cứ như là "hỏi xoáy đáp xoay".
    Ví dụ:
    Hỏi: Bạn cho mình hỏi cuộn khử từ của màn hình LCD nằm ở chỗ nào, mình nhận sửa một màn hình LCD của khách bị loang màu mà không tìm thấy cuộn khử từ và điện trở nhiệt ở đâu cả. Rất mong bạn giúp đỡ. Thank a lot!
    Trả lời 1: Bạn thử hỏi lại xem chủ máy đã mang đi sửa ở đâu chưa? Có thể thợ trước đã tháo cuộn khử từ ra rồi không lắp vào lại ... Chúc bạn vui.
    Trả lời 2: Bạn kiếm đại một cuộn khử từ nào thay vào chẳng được. Hầu hết các cuộn khử từ đều lắp lẫn được mà. Chúc bạn thành công.
    Trả lời 3:

Các bạn có thể tìm thấy rất nhiều kiểu "hỏi xoáy đáp xoay" trên dientuvietnam.net .... Chúc cuối tuần vui vẻ.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Ví dụ tại đây:
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...3c-n%E1%BB%93i
    #1 (siemens_2005): xin chào các bạn, tôi ở q7 tp.hcm bếp của tôi model m610 đang nấu bình thường tự nhiên bây giờ nó không nhận ra nồi nữa,,,ko để nồi lên thì máy chạy vẫn bình thường, còn để nồi lên nó kêu bíp bíp và đèn led báo nguồn chớp theo tiếng bíp...xin hướng dẫn cách khắc phục,,, cám ơn nhiều..
    #5 (azdanang): cầu chì có còn không?
    #18 (thanhcom): Hình như nó nhận nồi bằng tín hiệu phản hồi từ con sensor đặt dưới mâm thì phải.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
      Trong điện tử , có nhiều vấn đề được đưa ra hỏi, nhưng câu trả lời thì cứ như là "hỏi xoáy đáp xoay".
      Ví dụ:
      Hỏi: Bạn cho mình hỏi cuộn khử từ của màn hình LCD nằm ở chỗ nào, mình nhận sửa một màn hình LCD của khách bị loang màu mà không tìm thấy cuộn khử từ và điện trở nhiệt ở đâu cả. Rất mong bạn giúp đỡ. Thank a lot!
      Trả lời 1: Bạn thử hỏi lại xem chủ máy đã mang đi sửa ở đâu chưa? Có thể thợ trước đã tháo cuộn khử từ ra rồi không lắp vào lại ... Chúc bạn vui.
      Trả lời 2: Bạn kiếm đại một cuộn khử từ nào thay vào chẳng được. Hầu hết các cuộn khử từ đều lắp lẫn được mà. Chúc bạn thành công.
      Trả lời 3:

Các bạn có thể tìm thấy rất nhiều kiểu "hỏi xoáy đáp xoay" trên dientuvietnam.net .... Chúc cuối tuần vui vẻ.
      thấy bác mở topic em cũng muốn đóng ghóp. Chả là hôm trước em về quê đi thay quai đeo đồng hồ (ông thợ này vừa sửa đồng hồ + thay pin máy tính).Có 1 khách hàng ra phàn nàn:
      KH:Chú ơi xem lại hộ chị cái máy tính !.
      Thợ:Nó làm sao hả chị ?
      KH:Hôm trước chú thay pin cho chị không biết thế nào bây giờ tính nó không chính sác nữa .Chú tháo ra kiểm tra lại xem có phải lau dầu lau rĩ gì không?
      Thợ:.......
      Em buồn cười quá mà không dám cười
      Chúc mọi người vui vẻ!

Comment

Hỏi: mình có ý định thiết kế một vệ tinh nhân tạo. Tuy nhiên mình hiện chưa biết gì về vệ tinh, điện tử...... Mong các bạn cho ý kiến.
        Trả lời: .......!!!!!!!?????
        Từ chối trách nhiệm:
        Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
        Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Hỏi:
          Code:
          Hãy Post Sơ đồ Mạch đếm Từ 0 đến 7
              Bác Nào Có Post Lên Cho Mọi Người Với .càng Nhanh Càng Tốt (sơ đồ Chân Rõ Ràng)
          Trả lời:
          Code:
          bạn định làm cái gì?
          dùng 74LS90 đặt chân R9(0) R9(1) xuống 0, R0(0) lên 1 R0(1) nối với QD,xung vào InA QA nối với InB.
          bạn cứ mách như thế thử xem

Code:
          Hihi, thấy luồng này em định vào xem chửi, thế nhưng các bác í rất nhiệt tình!
          Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt.
          Nhìn tương lai lạnh buốt sống lưng.
          Y!M: nhamdtk4.

Comment

của bạn có lẽ hỏng tụ 400VAC/1000VDC(5uf)
            trường hợp bật bếp từ său đó đưa nồi liếc qua mặt bếp là cháy ngay lập tức. kể cả điện áp chịu đưng 1000VAC. Mình vừa sửa một trường hợp như thế.
            chúc bạn không tao ra tiếng nổ lờn khi sửa chữa

Comment

Nguyên văn bởi itx Xem bài viết

Hỏi: mình có ý định thiết kế một vệ tinh nhân tạo. Tuy nhiên mình hiện chưa biết gì về vệ tinh, điện tử...... Mong các bạn cho ý kiến.
              ý tưởng hay nhưng khã phức tạp

Comment

Nguyên văn bởi itx Xem bài viết

Nguyên văn bởi that Xem bài viết
                ý tưởng hay nhưng khã phức tạp
                "Đáp xoay" ngay cả ở đây !!!

Comment

Đay cũng là một câu hỏi xoáy mà chưa có câu trả lời xoay .
                  http://www.dientuvietnam.net/forums/...BA%A1ch-LA4508
                  Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                  nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

bác nguyễn đình văn lên giờ này không sợ bị phạt à?
                    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                      bác nguyễn đình văn lên giờ này không sợ bị phạt à?
                      tjeunjnzah định hỏi xoáy à?

Em nhớ có một câu hỏi thế này: "Các bác giúp em với, cho em hỏi tại sao cái loa vi tính của em nó không có bass, em định tháo ra nhưng không biết tháo thế nào, có ai biết tháo nó thế nào chỉ em với!!"
                      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

câu hỏi thế thì thua rồi nhưng cũng phải thông cảm cho người ta nữa chứ vì mới vào diễn đàn nên chưa có nhiều kinh nghiệm.các bác thấy có đúng không?thân ái
                        hãy làm theo cách của bạn!

Comment

câu hỏi thế thì thua rồi nhưng cũng phải thông cảm cho người ta nữa chứ vì mới vào diễn đàn nên chưa có nhiều kinh nghiệm.các bác thấy có đúng không?thân ái
                          đúng đấy.có những câu hỏi ngây ngô, những câu trả lời thì mang tính chất góp ý.nói chung đều là co ý tốt.sống trên đời xống cần có 1 tấm lòng.(ko biết có bị liệt vào trả lời xoay hay ko đây)
                          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                          Web :

Comment

đúng đấy.có những câu hỏi ngây ngô, những câu trả lời thì mang tính chất góp ý.nói chung đều là co ý tốt.sống trên đời xống cần có 1 tấm lòng.(ko biết có bị liệt vào trả lời xoay hay ko đây)
                            Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                            Web :

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
                              Nếu "sống trên đời xống" thì đúng là xoay thật! [smile]
                              Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Về tác giả

Collapse

HTTTTH Còi xương, miệng rộng, ngón tay to Tìm hiểu thêm về HTTTTH

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X