Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Câu lạc bộ thức trắng cùng dientuvietnam.net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác chẳng chịu update giá cả gì hết !!!

Bảng giá như sau :
    Thu Hằng :
    18F4331 giá 40K
    16F877a giá 48K
    16F887 giá 35K

Nếu như lựa chọn để tiếp cận dòng vi điều khiển PIC anh em nên lựa con 16F877a mà dùng, con này thời gian rất dài đuợc đánh giá hoàn thiện nhất trong dòng PIC 16F, nhưng hiện tại con 16F887 mới là con mạnh nhất mà lại rẻ nữa (tuy nhiên do nó còn quá mới nên chưa đuợc anh em biết đến, và một số trình dịch cũng vậy ) nếu thích anh em có thể mua cả hai về vọc chơi , về phần em toàn dùng PIC để viết game rõ ác (đúng thật là hết biết)

Con 18F4331 chắc Thu Hằng đưa nhầm giá con 18F4431 rùi chứ đâu
    Last edited by thaithienanh; 19-09-2007, 04:00.
    Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
    Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

• Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
      Ăn cua mì!!!
      Anh đang định làm một lô PIC18F4331 để nghiên cứu chế biến tần. Nhưng xem giá trên DĐ thì:

60K (Thuhang)
      65K (Nhung_xr)
      75K (Linhnc308)
      80K (Fluidmech2)
      95K (TME)

Mà không hiểu sao con này hay die lắm. Ngày xưa anh đốt mất 3 con rồi
      Chắc chờ Falleaf báo giá thôi.

Giá bán lẻ của R&P về các chip PIC bằng đúng giá trên www.microchipdirect.com

Nếu như các bạn đăng ký đề tài các bạn làm với R&P thì các bạn sẽ được hưởng chính sách giảm giá của R&P. Nếu các bạn đăng ký là nhà thiết kế của R&P, có thể các bạn sẽ được samples miễn phí cho các dự án.

Chúc vui
      Falleaf
      Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
      58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
      mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Em gái hôm qua thức khuya thế? Không sợ "mầm tình nổi loạn" à?
        Em bên viễn thông mà còn không có tài liệu thì hỏi ai bi giờ?
        Anh nghĩ cái "ba gờ" này ở VN vẫn quá mới mẻ, tài liệu tiếng Việt cho dù có cũng sơ sài. Chi bằng nhờ bác Google tìm hộ bản English.
        À! Hôm nào hội thảo offline nhớ mang theo ít tài liệu nhé! Anh ké chút
        Em mới tiếp xúc & học về Viễn thông nên em cũng có rất ít tài liệu về nó anh ạ. Vâng,có lẽ em cũng đành phải tìm bản English trên Google cho đứa em thôi. Nhưng em không biết là nó có đọc hiểu được hay không nữa. Hôm nào đi offline em sẽ mang 1 ít tài liệu đi nhưng em nghĩ chắc mấy 1 vài cái tài liệu em có thì chắc anh cũng có rồi.Nhưng có gì em sẽ mang đi.
        Đường đi khó!
        Không khó vì ngăn sông cách núi mà chỉ sợ lòng người ngại núi e sông

Comment

• BKauto mà chơi 32 cảm biến. .
          Lòng hâm mộ BKAuto của tui mất luôn.
          Tại ông đấy.
          BK Phoenix dc rồi hehe
          32 cảm biến là dự án của tui trong năm 2008 robocon cho bk_phoenix thôi,còn bk auto năm 2007 vẫn dùng 8 cảm biến mà ông nội
          Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
          Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

• Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
            Giá bán lẻ của R&P về các chip PIC bằng đúng giá trên www.microchipdirect.com

Nếu như các bạn đăng ký đề tài các bạn làm với R&P thì các bạn sẽ được hưởng chính sách giảm giá của R&P. Nếu các bạn đăng ký là nhà thiết kế của R&P, có thể các bạn sẽ được samples miễn phí cho các dự án.

Chúc vui
            Cụ thể các thủ tục đăng ký đi bác? Rất có thể đợt tới em sẽ vào làm việc trong TP cùng các bác một thời gian. Mong được anh em trong đó chỉ bảo cả về tự động hoá lẫn tửu lượng hì
            http://techpal.vn
            Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• Hôm nay là sinh nhật chú GTVT45 (không biết giờ này đã tòi ra chưa?).

Hay là Vạc Club tổ chức offline ngày hôm nay nhỉ? Tiện thể chúc mừng cho em nó thêm một tuổi.

Nếu có gì PM hoặc call nhé!
              Last edited by nhathung1101; 20-09-2007, 01:36.
              Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

• Thì ra hôm nay là sinh nhật GTVT45 hả anh "nhathung1101"? Thế mà em không biết thông tin này. Em nghe nói là pc của GTVT45 bị hỏng nên phải đi bảo hành (thảo nào em thấy hôm nay không thấy GTVT45 online).
                Chúc GTVT45 sinh nhật vui vẻ nhé, bước sang tuổi mới có nhiều thành công mới nhé.
                Đường đi khó!

Comment

• Hôm nay sn gtvt45, ai cũng nhắc thế này không biết cả đêm nay cậu ta có ngủ được hay là cứ tẹo tẹo lại ơ hơ hơ hắt hắt xì hơi hơi hơi... nhỉ. Đêm nay lại phải thức mà không phải là tìm hiểu gì về điện tử, mà là thức là đồ án CTM. Có lẽ phải làm thôi không thì không kịp mất... Các bác thức nhớ uống thêm coffe nhé không lại ngủ... gật mất
                  Chúc mừng sn gtvt45 nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi manguonmo82 Xem bài viết
                    Thì ra hôm nay là sinh nhật GTVT45 hả anh "nhathung1101"? Thế mà em không biết thông tin này. Em nghe nói là pc của GTVT45 bị hỏng nên phải đi bảo hành (thảo nào em thấy hôm nay không thấy GTVT45 online).
                    Chúc GTVT45 sinh nhật vui vẻ nhé, bước sang tuổi mới có nhiều thành công mới nhé.
                    Thì anh cũng có biết đâu! Anh định thoát thì nhìn thấy mục "Sinh nhật" có tên GTVT45.
                    Mà em gái không nên thức khuya quá, ảnh hưởng sức khỏe.

Comment

• Anh "nhathung1101" tinh thật đó
                      Đường đi khó!

Comment

• Nguyên văn bởi manguonmo82 Xem bài viết
                        Anh "nhathung1101" tinh thật đó
                        Làm kỹ thuật thì mắt phải tinh chứ! Đến con muỗi bay qua anh còn biết nó có mấy nốt ruồi ấy chứ

Comment

• @GTVT: tui gửi quả sn qua chô ông roài (cái tài liệu về giao tiếp usb ấy)
                          @nhathung:ông anh thua em roài,con muổi bay qua em còn biết nó có bao nhiêu mắt á

Comment

Làm kỹ thuật thì mắt phải tinh chứ! Đến con muỗi bay qua anh còn biết nó có mấy nốt ruồi ấy chứ
                            Anh "nhathung1101" vui tính thật đó
                            Đường đi khó!

Comment

• Dịch bằng EV-Shuttle

Hôm nay check mail, Yahoo báo thế này:

“Sorry for the holdup. Looks like a temporary glitch in our network has part of Yahoo! mail down, so you're briefly without service. Rest assured the alarms are blaring in the basement and our team is working frantically to get you up and running ASAP. Again, the snag is on our end — so there's no need for you to do a thing.

Back to it,
                              Yahoo! Mail Team”

Thử tò mò dùng EV-Shuttle dịch thử. Kết quả như sau (copy nguyên văn):

“Tiếc về tình trạng tắc nghẽn. Những cái nhìn như một sự cố tạm thời trong mạng (của) chúng ta có phần (của) Yahoo! thư từ xuống, vì vậy bạn vắn tắt không có công tác (dịch vụ). Sự Nghỉ ngơi (phần thai nhi sót lại) được bảo hiểm những báo động đang thổi kèn trong nền tảng và đội (của) chúng ta đang làm việc để điên cuồng dựng bạn lên và chạy ASAP. Xin nhắc lại, chân răng gẫy trên kết thúc (của) chúng ta_ Vì thế ở đó không có là nhu cầu (cho) bạn để làm một thứ.

Quay trở lại nó,
                              Yahoo! Đội Thư từ”

Pótay.com

Comment

• Nói chung là ko có phần mêm nào dịch tự động có đủ IQ để dịch cả văn bản ra chính xác đâu,cái cần thiết là hiểu ý của nó

Comment

Về tác giả

Collapse

techpro Tìm hiểu thêm về techpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X