Thông báo

Collapse
No announcement yet.

<HN> -Tìm linh kiện cho mạch đóng ngắt đèn tự động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• <HN> -Tìm linh kiện cho mạch đóng ngắt đèn tự động

Mình đang dự định làm một mạch đóng ngắt đèn tự động, trong diễn đàn thấy có bạn cho mạch dùng con PIR325 nhưng thấy bảo con này ko có thấu kính nên khoảng cách phát hiện là rất ít (còn ít là bao nhiêu thì hổng biết). Nếu thay con 325 thành con PIR D203S thì kết quả có khả quan hơn không các bạn? Mình muốn tìm hiểu nơi bán và giá cả hai con này, bạn nào biết xin giúp đỡ.
    Trong diễn đàn cũng có bạn có cái đồ án dùng sensor hồng ngoại RS-8B để phát hiện nguồn hồng ngoại của người. Có ai biết tên đầy đủ và giá bán con này ko?

À mà hình như thị trường cũng có cái modul PIR bán sẵn, trông tròn tròn chắc có thấu kính rồi. Bạn nào biết giá xin chỉ bảo luôn

Comment

Nguyên văn bởi nguoiphuxe8x Xem bài viết
      À mà hình như thị trường cũng có cái modul PIR bán sẵn, trông tròn tròn chắc có thấu kính rồi. Bạn nào biết giá xin chỉ bảo luôn
      module ( hộp thành phẩm ) bán 250 hay 260 nghìn gì đấy ở nhà Loan Chính, cuôi chợ Trời . sensor PIR giá tầm 17 nghìn cũng nhà đó bán luôn . xuống dấy mà mua .
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
        module ( hộp thành phẩm ) bán 250 hay 260 nghìn gì đấy ở nhà Loan Chính, cuôi chợ Trời . sensor PIR giá tầm 17 nghìn cũng nhà đó bán luôn . xuống dấy mà mua .

cái này cũng muốn tham khảo anh Dương nếu biết thì mách giúp ( Dương's Tip). >>> van điện từ - đóng mở thủy lực điều khiển bằng xung điện có giá thế nào? secondhand có không? ở ngoài đó thế nào? trong này tôi thấy khá đắt, vì nó vốn thế mà.

Comment

Bác queduong ơi, con PIR 17k kia là ko có thấu kính thì tầm xa dc mấy m hả bác. Mà ở ngoài HN ko biết có chỗ nào bán cái modul như bên phucthinhel bán nhỉ, em thấy bác ấy bán có 80k thôi.

Comment

Mình đang cung cấp cảm biến hồng ngoại phát hiện chuyển động hoàn chỉnh, có luôn phát sóng vô tuyến điều chế ASK 315mhz về trung tâm. Giá 150k/bộ khi mua lẻ và 100k/bộ khi mua 10 bộ trở lên.Máy hiện đang hết hàng nhưng 10 ngày nữa sẽ có hàng trở lại. Để biết chi tiết về sản phẩm mời bạn vào link này:http://www.dientuvietnam.net/forums/...026#post148026

Comment

Về tác giả

Collapse

nguoiphuxe8x Tìm hiểu thêm về nguoiphuxe8x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X