Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AVR_USB Programmer siêu nhỏ nhưng...có võ hehe

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi 1504 Xem bài viết
    THÊM MỘT CẢI TIẾN MỚI:

Nhỏ gọn, An toàn, tiện dụng tất cả nằm gọn trong hộp nhựa PVC.

Mời các bạn xem chi tiết: http://www.tme.com.vn/AVR_USB.htm

nhân tiện hỏi bác luôn,cái avr stk500-usb của bác chưa có giá hả.bao giờ mới cso hàng cho anh em mua vậy.e ở ngoài hn.con đó nạp đc hầu hết các loại chip chứ,có thua kém stk500 cũ không.
    chắc e nghĩ nó đắt hơn con stk500c cũ ấy nhỉ.
    máy sử dụng cuo2dual,nên mất hết cổng com rùi,chén we.cổng com hình như bị dần quên

Comment

Nguyên văn bởi vinhsnooker Xem bài viết
      nhân tiện hỏi bác luôn,cái avr stk500-usb của bác chưa có giá hả.bao giờ mới cso hàng cho anh em mua vậy.e ở ngoài hn.con đó nạp đc hầu hết các loại chip chứ,có thua kém stk500 cũ không.
      chắc e nghĩ nó đắt hơn con stk500c cũ ấy nhỉ.
      máy sử dụng cuo2dual,nên mất hết cổng com rùi,chén we.cổng com hình như bị dần quên
      Bác yên tâm, hàng sẽ chuyển ra HN trong vài ngày tới, STK500_USB đã có trước cái 910USB nhưng bận quá chưa cập nhật trên website dc.

STK500_USB chạy rất ngọt ngào, thử một lần là ghiền luôn, tính năng vượt trội so với SP cũ
      Attached Files

Comment

mach avr910 nap ổn dinh nhưng răng mà chậm quá !!!không biét mấy cái khác như thế nào?
        |

Comment

Nguyên văn bởi PHUC180785 Xem bài viết
          mach avr910 nap ổn dinh nhưng răng mà chậm quá !!!không biét mấy cái khác như thế nào?
          chậm hay nhanh phụ thuộc vào tốc độ truyền và dung lượng file hex. Nhưng nếu bác nào muốn nạp tốc độ cao hay không phải bận tâm về mạch nạp cho AVR thì dùng cái AVR_STK500_USB là số 1 - câu "tiền nào của nấy" chẳng sai chút nào

Comment

Nguyên văn bởi heimi Xem bài viết
            em vừa mua 1 cái xài, mới đầu nạp đc vài lần, nhưng đến bây giờ thì nó báo lỗi liên tục và ko nạp đc, xem mạch thì tháy xài con ATmega8L 8PI, xem datasheet này chỉ chạy đến 8Mhz thôi , nhưng trong mạch xài đến TA 12Mhz, có phải đó là nguyên nhân nó nạp ko đc ko vậy bác.
            Trong sơ đồ gốc trên trang http://pinokio3000.narod.ru/my_desig...rammer_eng.htm thì thạch anh 12M được dùng cùng với ATMega8-16PI (như thế mới là hợp lý, 16 là F thạch anh tối đa được dùng cho con này nếu muốn nó chạy ổn định dài dài... ).
            Trong sản phẩm mà bác mở ra có dùng TA 12M với ATMega8L-8PI không ổn là đúng, vì con này chỉ nên gắn TA 8M thôi nếu muốn nó ổn định.
            Có thể là lúc ráp linh kiện, nhân viên của TME buồn ngủ quá gắn nhầm con Mega8 - 8PI vào thay vì fải gắn Mega8-16PI!
            Bác nên thông cảm cho nhà sản xuất! Lỗi nhỏ mà!

Comment

cho em hỏi, có ai có chương trình Avrdude 5.2 trở lên không, làm ơn cho em cái link tải về với. Thank nhiều.
              Hướng dẫn cụ thể cho AVR tại đây :
              Hãy nhấn vào nút "Cảm ơn" để em biết rằng em đã giúp được một ai đó.

Comment

ở đấy có bán con ic atmel 90s2332 8 chân kô , em cần lắm

Comment

Xin trân trọng thông báo: Hiện nay TMe ( http://www.tme.com.vn ) đã thành công trong việc tích hợp USBAVR910 của ATMEL tạo ra một mạch nạp AVR_USB (Mode ISP) chạy trong AVR Studio, CodevisionAVR, AVRDUDE...

Mạch siêu nhỏ ( chỉ có 40x48mm) giao tiếp PC chỉ duy nhất cáp USB hoạt động rất ổn định

Support nhiều 89S/AVR, đã kiểm tra các loại sau với AVRprog v1.4: 89S53, 89S8252, 90S2313, 90S8515, ATtiny26, ATtiny45, ATtiny2313, ATmega48, ATmega8, ATmega8515, ATmega8535, ATmega16, ATmega32, ATmega64 ATmega128, AT90CAN128

minh dang su dubg san pham cua TME la AVR910, duoc khoang 4 thang nay roi, bay gio tu nhien no bi loi khi ket noi voi may tinh. co lex la driver USB bi loi, moi lan muon nap la phai cai lai driver USB, va chi nap duoc co 1 lan thoi, roi phai cai lai tiep, em xai CodeVision. xin hoi cac bac co ban update driver USB va fimrware chua? cho minh xin di. khong biet driver va fimrware cua mach AVR910 moi nay co thich hop voi mach cu ko vay?
                  hãy cố gắng dù vướn phải thất bại!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi chipmickey Xem bài viết
                    minh dang su dubg san pham cua TME la AVR910, duoc khoang 4 thang nay roi, bay gio tu nhien no bi loi khi ket noi voi may tinh. co lex la driver USB bi loi, moi lan muon nap la phai cai lai driver USB, va chi nap duoc co 1 lan thoi, roi phai cai lai tiep, em xai CodeVision. xin hoi cac bac co ban update driver USB va fimrware chua? cho minh xin di. khong biet driver va fimrware cua mach AVR910 moi nay co thich hop voi mach cu ko vay?
                    Bạn xem lại windows của bạn đã bị lỗi, có lẽ do virus lây qua đường USB. Nhớ có lần máy công ty bị nhiễm: mỗi khi mở một folder có tên dính đến chữ "USB" là ko dc, ngoài ra các driver cũng bị lỗi luôn.

quét virus và cài lại windows nếu cần.

chúc thành công

Comment

Bạn xem lại windows của bạn đã bị lỗi, có lẽ do virus lây qua đường USB. Nhớ có lần máy công ty bị nhiễm: mỗi khi mở một folder có tên dính đến chữ "USB" là ko dc, ngoài ra các driver cũng bị lỗi luôn.

quét virus và cài lại windows nếu cần.

chúc thành công
                      mình đã cài lại windows rồi, lên mạng down lại driver USB luôn rồi mà vẫn chưa đc. không biết có phải con ATMega8 có vấn đề gì ko? bác có update firmware của nó ko, cho mình xin đi?

Comment

Chip chưa hẳn có vấn đề - Bằng chứng là bạn vẫn nạp được sau mỗi lần cài USB driver - bạn thử dùng máy tính khác để tìm hiểu nguyên nhân do chip hay do PC

Nếu bạn ở HCM có thể đem đến chúng tôi kiểm tra, nếu ở tỉnh khác thì gửi hàng, hoặc mua chip khác có sẵn FW.

Thân.

Comment

Chip chưa hẳn có vấn đề - Bằng chứng là bạn vẫn nạp được sau mỗi lần cài USB driver - bạn thử dùng máy tính khác để tìm hiểu nguyên nhân do chip hay do PC

Nếu bạn ở HCM có thể đem đến chúng tôi kiểm tra, nếu ở tỉnh khác thì gửi hàng, hoặc mua chip khác có sẵn FW.

Thân.
                          mình ở tỉnh khác nên khó gửi mua lắm, nếu có FW mơis bác Up lên cho em down về nạp thử coi. em nghĩ có lẽ do mạch reset trên mạch có vấn đề gì rồi, vì mỗi lần nạp phải rút cổng USB ra rồi sau đó gắn lại thì mạch nạp bình thường, lúc trước thì không có tình trạng này, mình thử nhiều máy rồi mà chưa có kết quả.

Comment

cái firmware các bác nói ở đây để nạp cho con ở trên mạch nạp hả , thế khi nạp cho chip thì bắt buộc mình phải có mạch ứng dụng rồi và một số pin để nạp đúng ko ,..........sao cái món nạp luôn ko cần gỡ chíp ra này phiền thế , em chẳng hiểu j cả

hay mình nạp luôn vào con chip nằm ở trên mạch nạp ,mong các bác giải đáp cho

Comment

Về tác giả

Collapse

1504 Tìm hiểu thêm về 1504

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X