Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tìm mua motor DC 12 v và bộ mạch điều khiển nó

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tìm mua motor DC 12 v và bộ mạch điều khiển nó

Đại loại là đang cần để chế 1 cái xe cho bé con( nhưng lại mù về Điện tử)- nên k biết là nên dùng loại motor nào- loại moto thường dùng chổi than hay Đ. cơ bước.- t thì thích moto thường hơn
    đường kính bánh chủ đông khoang 100-150mm. tai trọng 40-50kg.tốc độ tồi đa khoảng 3000m/giờ .yêu cầu mach đơn giản thôi- điều chỉnh tốc độ bằng chiết áp-có thể thay đổi chiêu quay động cơ.( nguồn acquy 12v 20A.)
    Nếu thấy quá nhì nhằng có thể tìm giúp t 1 motor dc 12v loại thường có bộ giảm tốc, đầu ra khoảng 100-150 vòng/phút.công suất thì tôi k biết tình thế nào
    Hi vọng người bót chút thời gian...... Hà Nội,Hải Dương,Thái Bình.Bắc Ninh.

biết mỗi động cơ xe đạp điện công suất khoảng 250W thì của bác công suất động cơ cũng gần như thế. chúc bác sơm tìm được động cơ phù hợp
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

Mình đã từng làm xe điện cho con mình. Nên cũng có chút kinh nghiệm chia sẻ với bạn. Đơn giản và dễ làm. Trước hết bạn tham khảo theo trang này.
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...aby-car-80572/
      Bạn mua 1 cái motor đề xe gắn máy tầm khoảng 150n. Sau đó về quấn lại với dây 0.6mm và tầm 13-14 vòng (của mình quấn lại dây 0.7mm 10 vòng, chạy mạnh lắm, 3 người lớn ngồi lên vẫn chạy ầm ầm, tốc độ 3-4 Km/h. Theo sự hướng dẫn của bác ptoanel)
      Bộ điều tốc thì theo mạch Ne555 có đầy trên mạng đó. Đổi chiều động cơ thì dùng relay 12v 6 chân 10A.
      Nếu bạn làm theo hướng này thì mình sẽ giúp bạn.

Đây là xe mình đã làm

Comment

Tuyệt. làm dc thê này thì công phu lắm. minh sẽ tìm hiểu,có gì xin giúp đỡ.cho mình xin SDT dc không vây,có gì thắc mắc mình sẽ hỏ trực tiếp/-
        Mà cái này dùng trực tiếp luôn không phải qua bộ giảm tốc à.)

Comment

Củ đề đã có sẵn hệ thống bánh răng để giảm tốc bên trong rồi, để bớt nóng khi chạy lâu thì nên quấn lại rô-to lên khoảng 20 vòng.
          Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
          Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Củ đề đã có giảm tốc bên trong, nhưng vẫn còn nhanh lắm, bạn đã đọc trang này chưa http://www.dientuvietnam.net/forums/...aby-car-80572/

Mua 1 cái xích đề khoảng 15n, 1 cái đĩa 42 răng (mấy tiệm sửa xe máy xin, nhiều lắm) lắp cái đĩa 42 răng đó vào trục xe, xích đề thì bắt từ củ đề vào đó. Chạy mạnh mà tốc độ vừa phải. Củ đề nếu quấn lại như bác hoangtam741 nói 20v thì phải dùng dây nhỏ hơn nữa, vì dây 0.6 quấn 20 vòng sẽ không có chổ quấn. Dây 0.7 quấn 11 vòng là vừa lấp đầy rãnh rồi. Nói chung bác cứ làm đi. Nếu xe chạy mạnh quá thì quấn dây nhỏ hơn và nhiều vòng hơn 1 chút, còn xe chạy yếu thì sẽ quấn lại dây lớn và ít vòng.
            Motor đề mình cũng quấn đi quấn lại mấy lần. rất dễ quấn thôi.

Comment

Đã đọc đêm đọc ngày gần như 4 mấy trang.đau hết đầu. và mình sẽ bắt đầu từ chiếc xe đạp 4 bánh..1 cái ly hợp đảo chiều cho bánh phát động khi trục dẫn động chỉ quay 1 chiều.hơi phức tạp.sẽ cố gắng. phải làm bằng dc vụ xe dạp này. hê.

Comment

Nếu chỉ đảo chiều động cơ thì bạn ko cần làm li hợp. chỉ cần dùng relay 6 chân (mua khoảng 16n) là được rồi, mục đích chỉ là đảo chiều dòng điện đi vào động cơ thôi. Còn cái vụ ly hợp mục đích chỉ là "cắt côn" như xe máy thôi. Để khi đẩy xe đi thì sẽ nhẹ nhàng, không kéo theo cái motor. Xe mình lúc đầu cũng có làm cái ly hợp này, nhưng sau đó thì tháo bỏ luôn vì mình tự làm nên ko thẩm mỹ và không có nó thì xe vẫn đẩy được (cho dù hơi nặng 1 chút.)
                Có gì cần giúp bạn cứ PM vào họp thư của mình, sẽ trao đổi kỹ hơn.

Comment

Nguyên văn bởi lamthenao Xem bài viết
                  Đại loại là đang cần để chế 1 cái xe cho bé con( nhưng lại mù về Điện tử)- nên k biết là nên dùng loại motor nào- loại moto thường dùng chổi than hay Đ. cơ bước.- t thì thích moto thường hơn
                  đường kính bánh chủ đông khoang 100-150mm. tai trọng 40-50kg.tốc độ tồi đa khoảng 3000m/giờ .yêu cầu mach đơn giản thôi- điều chỉnh tốc độ bằng chiết áp-có thể thay đổi chiêu quay động cơ.( nguồn acquy 12v 20A.)
                  Nếu thấy quá nhì nhằng có thể tìm giúp t 1 motor dc 12v loại thường có bộ giảm tốc, đầu ra khoảng 100-150 vòng/phút.công suất thì tôi k biết tình thế nào
                  Hi vọng người bót chút thời gian...... Hà Nội,Hải Dương,Thái Bình.Bắc Ninh.
                  bác tìm được người làm chưa vậy nếu chưa thì gọi em nhé. 0977804178

Comment

Về tác giả

Collapse

lamthenao Tìm hiểu thêm về lamthenao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X