Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tài liệu về PLC Siemens S7-200, 300

Collapse
This is a sticky topic.
X
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác có thể cho em xin gmail của bác được không em có việc cần bác dạy dỗ thêm
    Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết
    Từ cơ bản đến nâng cao, S7 200, 300, cái này của thầy giáo mình soạn để giảng dạy môn Điều khiển lập trình 1 & 2. Ai quan tâm thì load về dùng, nhớ thanks nhá.

Comment

• Mình khuyên các bạn khi mới học PLC thì nắm kiến thức điều khiển trước đã sau đó học các kết nối phần cứng còn các hãng PLC đa số chỉ khác nhau phần dùng công cụ và ngôn ngữ để lập trình khác nhau thôi. Các bạn cần chia sẻ mình sẵn sàng.

Ai có quan tâm đến điều khiển PLC và biến tần thì gọi cho mình : 0977 979 937
      Rất hân hạnh chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn

Comment

• Có ai có tai liệu về phần cáp PPI không gửu hộ mình cái

Comment

• anh co tai liệu kiểu như cho bài tập rồi hướng dẫn giải đáp k ạ. phần s7 2000. em cảm ơn

Comment

• Em đang làm một máy đột dập tự động sử dụng plc s7 200 và thao tác trên màn hình TD200, dùng lệnh đọc xung tốc độ cao HC0 để đọc xung từ encoder và lệnh con trỏ dữ liệu AC1, khi chạy gần thì máy đột tương đối chính xác nhưng khi chạy tầm 9->10m thì sai số nhiều quá. Các anh chị có kinh nghiệm có thể cho em xin một số nguyên nhân vì sao chạy càng dài thì sai số càng lớn không? Mong các anh chị giúp đỡ em với. Cảm ơn anh chị nhiều!

Comment

• Đúng là tài liệu em cần,cảm ơn bác minhtuan04

Comment

• sao không tải được các bác

Comment

• ai có tài liệu video nào đấu nối trực tiếp PLC s7-300 vào các module như PS , IM , CP , SM cho mình xin . hoặc xin key word để search cũng được

Comment

• Ai có cài được Simatic Step 7 Professional V5.5 SR3

không vậy? ai cài được cho mình xin file với.
                    nguyensytuanhaui0907@gmail.com
                    hoặc facebook nha. tuan.nguyensy.58

Comment

• Anh nào biết cách lập trình và kết nói encoder 5 day tương đối với plc OMRON CP1E.
                      Sử dung 2 phase để biết chiều quay của encoder nhé.
                      Anh nào biết xin chỉ giúp.
                      Em cảm ơn nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtuan04 Tìm hiểu thêm về minhtuan04

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X